เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 06:29:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุทธการฯแยกกันเดิน...รวมกันตีปฏิบัติการชั้นเซียน 1  (อ่าน 3265 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:28:14 PM »

Smiley ลองศึกษาประวัติคุณ.เนวิน ดูครับ แล้วจะทราบว่าเพราะอะไร? ทำไมแกถึงได้เป็นอย่างนี้

Cheesy เรื่องพวกนี้คอการเมืองจะทราบดีว่าไม่ได้มีอะไรซับซ้อนอยู่แล้วครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:01:47 PM »

จขกท. เ้ปิดประเด็นในเรื่องการวิเคราะห์ทางการเมือง   ท่านจึงมีหน้าที่ป้อนข้อเท็จจริงทีเป็นจริงเพียงเท่านั้นก็พอ
อย่าเพิ่งให้ความเห็นลงไป มันจะพาออกทะเลซะก่อน ท่านอื่นจะสับสนในข้อเท็จจริง

การวิเคราะห์ทางการเมือง จะต้องมีหลักคิดในการวิเคราะห์ .. ไม่ใช่เรื่องที่จะคิดได้เ้อง
หลักวิเคราะห์ ทางการเมือง มีไม่กี่หลักคิด และที่ก้าหน้า มีวิสัยทัศน์ที่สุด คือหลัก วิพากษ์วิธี

ในสายตาของผม และคนเดือนตุลา อยู่กับหลัก วิพากษ์วิืธีึ มากกว่า ๓๐ ปี มองได้ไม่ยากนัก
จับจากเหตุการณ์ที่เคลื่อนไหว  ปรากฎการณ์ที่เกิด ก็พอมองถึงเนื้อหา ชี้ให้มองไปที่ผลประโยชน์นั้นตกแก่ใคร
ให้เห็นความอยากของคนที่อยู่เบื้องหลังได้ไม่ยาก..  เพียงแต่จะพูด หรือเปล่าเท่านั้นแหละครับ

เนวิน ไม่ใช่คนเดือนตุลา  อาจจะชำนาญในเรื่องเกมไม้แข็ง แต่เกมทางการเมือง ไร้น้ำยา  ถ้าคนที่คิดเป็น ไปดักทางได้ไม่ยาก
พวกเสื้อแดง ยิ่งแล้ว ไม่ต้องพูดถึง ยังห่างไกลจากหลักคิดวิพากษ์วิธี เพราะถูกผลักดันด้วยกำลังเงิน
ถึงจะมีพละกำลังดุจช้างสาร จำนวนมาก ก็เดี้ยงด้วยการรับมือด้วยปัญญา   
ที่ผ่านมายังไม่เจอของจริง  ไม่อย่างนั้นจะแหกปากเสียงดังเ้ชียว ละ

แกนนำ พธม. บางคนเท่านั้น ที่มีหลักคิด วิพากษ์วิธี.. แต่ได้ใช้การนำรวมหมู่ ไม่ใช่การนำเดี่ยว ไม่สู้มีปัญหานัก ย่อมถูกยกระดับ
ศัยกภาพทางความคิดไปได้่พร้อมกันจำนวนมาก . แม้บางคน.. จะหลงทาง ก็เถอะ

สถานการณ์บ้านเมือง ทางการเมืองในขณะนี้ ยังเป็นสมรภูมิน้ำลาย เป็นสังเวียนชกของพวกเบ่งกล้าม อวดสาว.. ไร้สาระ
หวังหลอกเงินในกระเป๋าของ เ้จ้ามูลเมือง..  มาสร้างฐานะตัวเอง.. ป่วยการ จะไปนั่งวิเคราะห์   นะครับ  Grin

อยู่ในวาระ การถนอมตัว รักษาตำแหน่ง เก็บเกี่ยวผลประโยชน์ .. ยังไม่ใช่วาระ สวมเกราะ รำกระบี่ ใส่กัน  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 04:32:18 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:08:23 PM »

เอาไว้มีเรื่องใหญ่ๆหน่อย เช่นเรื่องในหลวง, เรื่องใครโกงตังค์แยะๆจากเงินแผ่นดิน, ใครตัดแผ่นดินเอาไปขายและสัมปทานบ่อน้ำมัน, ใครปลุกระดมคนไทยให้บ้าคลั่งฆ่ากัน... ค่อยหาเรื่องด่ามันครับ... เย้
ขนาดคุณสมชาย ยังไม่ด่านะเนี่ย  คิก คิก

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:39:16 PM »

อยู่ในวาระ การถนอมตัว รักษาตำแหน่ง เก็บเกี่ยวผลประโยชน์ .. ยังไม่ใช่วาระ สวมเกราะ รำกระบี่ ใส่กัน  ครับ

ผมก็คิดอย่างนั้นครับ  ชาวยุทธควรพักฟื้นกำลัง  ปรับกำลังพล  รอศึกครั้งใหม่ เมื่อสิ้นฤดูเก็บเกี่ยว   ....  และจะเข้มงวดขึ้นเมื่อผ่านไปไปอีกสองฤดูหนาว

....ตามล่า...อีตอแหล
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 05:23:38 PM »

ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับไอ้ยุทธการแยกกันเดินนี่ย เวลากินเหล้าก็นั่งกินรวมกันอยู่ดีๆ
แต่พอเวลาสั่งเช็คบิลเนี่ย เพื่อนเล่นแยกกันลุกเดินไปเฉย เหลือเราคนอยู่คนเดียว เศร้า

ขำๆนะครับอากาศร้อน Grin Grin Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 06:26:41 PM »

ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับไอ้ยุทธการแยกกันเดินนี่ย เวลากินเหล้าก็นั่งกินรวมกันอยู่ดีๆ
แต่พอเวลาสั่งเช็คบิลเนี่ย เพื่อนเล่นแยกกันลุกเดินไปเฉย เหลือเราคนอยู่คนเดียว เศร้า

ขำๆนะครับอากาศร้อน Grin Grin Grin
ผมนึกว่า เฮ้ยเผ่นเว้ยกระเทยมา  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 07:56:37 PM »

สงสัยชอบ ชักดาบ จนชิน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 07:58:36 PM »

อันนี้ผมเคยเห็นสุนัขจริงเขาเอาเบ็นซินราดโคนหางเวลามีงานเพราะมันมากันเยอะ
โอ้โห...ร้อง เอ๋ง เอ๋ง แล้ววิ่งเตลิดหายไปเลย
ต้องจุดไฟด้วยไหมครับ

ผมก็ไม่เห็นเขาจุดนะ มันอาจวิ่งเพราะอยู่ๆ..เย็นตูดผิดปกติ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 09:40:45 AM »

Smiley ลองศึกษาประวัติคุณ.เนวิน ดูครับ แล้วจะทราบว่าเพราะอะไร? ทำไมแกถึงได้เป็นอย่างนี้

Cheesy เรื่องพวกนี้คอการเมืองจะทราบดีว่าไม่ได้มีอะไรซับซ้อนอยู่แล้วครับ
ตามเจอตัว นุ่งขาวห่มขาวปฏิบัติธรรมอยู่ที่อินเดีย เมื่อช่วงต้นเดือน ทราบว่าไปบ่อยๆ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:14:53 AM »

ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวรสำหรับนักการเมืองครับ  Grin 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:38:54 PM »

Grin Grin Grin

ผมวิเคราะห์การเมืองไม่เป็นครับ เพราะมัวดู ละคร หมอลำ กับลิเก .........
       หน้าเวที หมอลำ ลิเก.......  พระเอกกับผู้ร้ายฟาดฟันกันเอาเป็นเอาตาย  คนดูร้องไห้ฟูมฟายสงสารพระเอกที่โดนกลั่นแกล้ง แม่ยกด่าตัวโกงเละเทะ แม่ค้าเอาทุเรียนปาหน้าตัวโกง ......
   .....หลังเวที    พระเอกกับผู้ร้าย นั่งล้อมวงกินข้าวเหนียวส้มตำปลาร้า ฉีกไก่ย่างแบ่งกันอย่างเอร็ดอร่อย........   คิก คิก ขำก๊าก
สมัยที่ทำงานอยู่อิสาน  พื้นที่คุณเนวิน
ตอนเขาแต่งงาน กับคุณกรุณา ผมไปร่วมงานแต่งด้วย
บิ๊กจิ๋ว  เป็นประทาน
ก่อนหน้านั้น  ทั้งคู่ประกาศไม่เผาผีกัน 
หนึ่งในมุขของละตร  มีเหตุการณ์ ระบงระเบิดอะไรต่าง ๆ ด้วย
กับท่านสุเทพ ก็เช่นกัน สมัยที่อยู่กลุ่ม ๑๖ แสดงซะเนียนเชียว
แต่ตอนร่วม ครม.ไม่แน่ใจว่าใครต่อสายหาใคร 
เยอะแยะครับ  ละคร

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
chaichana.g
Jr. Member
**

คะแนน 26

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 12:35:30 PM »

จขกท. เ้ปิดประเด็นในเรื่องการวิเคราะห์ทางการเมือง   ท่านจึงมีหน้าที่ป้อนข้อเท็จจริงทีเป็นจริงเพียงเท่านั้นก็พอ
อย่าเพิ่งให้ความเห็นลงไป มันจะพาออกทะเลซะก่อน ท่านอื่นจะสับสนในข้อเท็จจริง

การวิเคราะห์ทางการเมือง จะต้องมีหลักคิดในการวิเคราะห์ .. ไม่ใช่เรื่องที่จะคิดได้เ้อง
หลักวิเคราะห์ ทางการเมือง มีไม่กี่หลักคิด และที่ก้าหน้า มีวิสัยทัศน์ที่สุด คือหลัก วิพากษ์วิธี

ในสายตาของผม และคนเดือนตุลา อยู่กับหลัก วิพากษ์วิืธีึ มากกว่า ๓๐ ปี มองได้ไม่ยากนัก
จับจากเหตุการณ์ที่เคลื่อนไหว  ปรากฎการณ์ที่เกิด ก็พอมองถึงเนื้อหา ชี้ให้มองไปที่ผลประโยชน์นั้นตกแก่ใคร
ให้เห็นความอยากของคนที่อยู่เบื้องหลังได้ไม่ยาก..  เพียงแต่จะพูด หรือเปล่าเท่านั้นแหละครับ

เนวิน ไม่ใช่คนเดือนตุลา  อาจจะชำนาญในเรื่องเกมไม้แข็ง แต่เกมทางการเมือง ไร้น้ำยา  ถ้าคนที่คิดเป็น ไปดักทางได้ไม่ยาก
พวกเสื้อแดง ยิ่งแล้ว ไม่ต้องพูดถึง ยังห่างไกลจากหลักคิดวิพากษ์วิธี เพราะถูกผลักดันด้วยกำลังเงิน
ถึงจะมีพละกำลังดุจช้างสาร จำนวนมาก ก็เดี้ยงด้วยการรับมือด้วยปัญญา   
ที่ผ่านมายังไม่เจอของจริง  ไม่อย่างนั้นจะแหกปากเสียงดังเ้ชียว ละ

แกนนำ พธม. บางคนเท่านั้น ที่มีหลักคิด วิพากษ์วิธี.. แต่ได้ใช้การนำรวมหมู่ ไม่ใช่การนำเดี่ยว ไม่สู้มีปัญหานัก ย่อมถูกยกระดับ
ศัยกภาพทางความคิดไปได้่พร้อมกันจำนวนมาก . แม้บางคน.. จะหลงทาง ก็เถอะ

สถานการณ์บ้านเมือง ทางการเมืองในขณะนี้ ยังเป็นสมรภูมิน้ำลาย เป็นสังเวียนชกของพวกเบ่งกล้าม อวดสาว.. ไร้สาระ
หวังหลอกเงินในกระเป๋าของ เ้จ้ามูลเมือง..  มาสร้างฐานะตัวเอง.. ป่วยการ จะไปนั่งวิเคราะห์   นะครับ  Grin

เยี่ยมครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมขอบคุณครับ... ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์