เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:15:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคโยตี้ แรกๆเดิมๆมันเป็นเจ้านี่ๆครับ  (อ่าน 16957 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 03:45:31 PM »

Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:06:05 PM »

เรื่องมันสืบเนื่องมาจากภาพยนตร์เรื่อง Coyote Ugly ครับ...

ความหมายเดิมของ Coyote Ugly หมายถึงสาวที่หนุ่มขี้เมาหิ้วมา แล้วตื่นเช้าขึ้นมาเห็นหน้าค่าตาสาวที่นอนหนุนแขนตัวเอง แล้วอยากกัดแขนตัวเองให้ขาดเพื่อหนีไป เหมือนกับตอนที่หมาป่าโคโยตี้ทำตอนติดกับดัก...

เลยเป็นกึ่งๆชื่อเล่นของสาวกลางคืน...

แต่ในภาพยนตร์ นางเองทำงานในบาร์ชื่อนี้ แล้วนอกจากผสมเหล้าและเสิร์ฟ ยังต้องขึ้นไปเต้นบนเคาร์เตอร์จังหวะเพลงมันๆด้วย...

หลังจากหนังเรื่องนี้เข้ามาฉายในบ้านเรา ก็เลยมีการเอาอย่างโดยจัดให้มีสาวๆขึ้นไปเต้นบนเคาร์เตอร์บาร์ คุ้นๆว่าร้านแรกที่ทำเป็นร้านแถวๆ RCA ...

จนตอนหลังเราเลยเรียกรวมๆกันไปว่าสาวที่เต้นไม่ว่าจะในสถานที่เที่ยวกลางคืนหรือมอเตอร์โชว์หรือสินค้าอื่นๆ...

เป็น Coyote Girl ไปครับ...

ผิดถูกไม่ทราบ ตอบเท่าที่รู้ครับ...คิก คิก

ปล.ความหมายของ Coyote Ugly พี่เจษกรุณาเล่าให้ฟังครับ... ไหว้
ถูกต้องครับหมอรุต
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:18:35 PM »

โอ้...ได้ความกระจ่างขึ้นเยอะมากครับ  ไอ้ผมแรกๆก็ไพล่ไปคิดถึงหนังเรื่อง Dance  With Wolf  ที่พระเอก เควิน คอสเนอร์ เต้นกับหมา จนอินเดียนแดงเอามาตั้งเป็นชื่อ  หมาโคโยตี้นี่มันเห็นพระจันทร์แล้วมันชอบกระโดดโลดเต้นหรือครับ(ตามหนังเรื่องนี้อ่ะครับ)
หมา Coyote ( ไคโยดี้) เป็นหมาขนาดกลางใหญ่กว่า หมาจิ้งจอกไม่มาก  โดยปกติจะไม่สู้คน แต่ถ้าจวนตัวจะดุร้ายมากๆ
เป็นหมาที่อยู่ในพื้นที่แถบกึ่งทะเลทราย 
ในยามค่ำคืนสำหรับคนที่ชอบไป camping ตามภูมิภาคนั้น  จะเคยได้ยินมันเห่าหอนกันบ้าง
หมาชนิดนี้ทางการถือว่าเป็น สัตว์ที่ไม่มีประโยชน์และทำลายสัตว์เลี้ยงของชาวปศุสัตว์  จึงอนุญาตให้ล่าได้โดยไม่ต้องขออนุญาตก่อน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:25:32 PM »

เรื่องมันสืบเนื่องมาจากภาพยนตร์เรื่อง Coyote Ugly ครับ...

ความหมายเดิมของ Coyote Ugly หมายถึงสาวที่หนุ่มขี้เมาหิ้วมา แล้วตื่นเช้าขึ้นมาเห็นหน้าค่าตาสาวที่นอนหนุนแขนตัวเอง แล้วอยากกัดแขนตัวเองให้ขาดเพื่อหนีไป เหมือนกับตอนที่หมาป่าโคโยตี้ทำตอนติดกับดัก...
เลยเป็นกึ่งๆชื่อเล่นของสาวกลางคืน...

แต่ในภาพยนตร์ นางเองทำงานในบาร์ชื่อนี้ แล้วนอกจากผสมเหล้าและเสิร์ฟ ยังต้องขึ้นไปเต้นบนเคาร์เตอร์จังหวะเพลงมันๆด้วย...

หลังจากหนังเรื่องนี้เข้ามาฉายในบ้านเรา ก็เลยมีการเอาอย่างโดยจัดให้มีสาวๆขึ้นไปเต้นบนเคาร์เตอร์บาร์ คุ้นๆว่าร้านแรกที่ทำเป็นร้านแถวๆ RCA ...

จนตอนหลังเราเลยเรียกรวมๆกันไปว่าสาวที่เต้นไม่ว่าจะในสถานที่เที่ยวกลางคืนหรือมอเตอร์โชว์หรือสินค้าอื่นๆ...

เป็น Coyote Girl ไปครับ...

ผิดถูกไม่ทราบ ตอบเท่าที่รู้ครับ...คิก คิก

ปล.ความหมายของ Coyote Ugly พี่เจษกรุณาเล่าให้ฟังครับ... ไหว้
เคยได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับคุณหมอ Grin

ของพี่หมอรุทเป็นเรื่องของที่มาหรือต้นกำเนิดของสแลงคำว่า Coyote Ugly ครับ

ว้า...ท่านซับอ่านไม่ละเอียดแล้วครับ...

ผมอธิบายถึงที่มาของคำว่า Coyote Girl ในบ้านเราครับ...

ว่ามันได้รับอิทธิพลมาจากหนัง...

แล้วอธิบายว่าชื่อหนังมันมีที่มาอย่างไร...คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:27:42 PM »

ลองฟังเสียงเห่าหอนของ Coyote ครับ http://www.soundboard.com/sb/Wild_Coyote_sounds.aspx
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:34:34 PM »

ลองฟังเสียงเห่าหอนของ Coyote ครับ http://www.soundboard.com/sb/Wild_Coyote_sounds.aspx

ไหว้โหยหวนน่าดู...คิดไปถึงเสียงภูติผีปิศาจเลยครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:39:47 PM »

ไหว้โหยหวนน่าดู...คิดไปถึงเสียงภูติผีปิศาจเลยครับ
อิอิอิ นั่นซิครับ   แต่ถ้าเป็นสาว Coyote น่าจะเป็นเสียงอื่น 555555 คิก คิก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:49:15 PM »

อิอิอิ นั่นซิครับ   แต่ถ้าเป็นสาว Coyote น่าจะเป็นเสียงอื่น 555555 คิก คิก

คิก คิก ผมนึกว่าพี่เจษฯ จะหาเสียงสาวๆ โคโยตี้ มาให้น้องๆ ได้ศึกษากันบ้าง....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:56:52 PM »

คิก คิก ผมนึกว่าพี่เจษฯ จะหาเสียงสาวๆ โคโยตี้ มาให้น้องๆ ได้ศึกษากันบ้าง....
เอ่อ....กลัว RO's จะเหล่เอาซิครับ  อิอิ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์