เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 06:35:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามถึงลูกโม่เทารัส  (อ่าน 1721 ครั้ง)
white63
เราเบิก บานใจ เมื่ออยู่ เคียงกัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

« เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 09:35:07 PM »

ถามพวกพี่ๆถึงปืนลูกโม่ของเทารัสหน่อยครับ เคยได้อ่านบทความเกี่ยวกับเทารัสมาว่าเค้าก็ทำปืนลูกโม่ออกมาได้ดี จะเป็นรองสมิธฯก็เรื่องชื่อเสียงและราคา ผมไม่ค่อยยินใครพูดถึงเทารัสกันสักเท่าไหร่ และก็ไม่เคยได้สัมผัสกับปืนยี่ห้อนี้มาก่อน เพื่อนๆผมก็ไม่มีใครรู้ เค้ามีกันแต่สมิธฯ ผมจึงอยากถามท่านที่มีประสบการณ์กับปืนยี่ห้อนี้ว่ารู้สึกอย่างไรบ้างกับปืนเทารัส อยากทราบถึงราคาโดยประมาณและร้านที่ขายด้วยครับ คือผมอยากได้ลูกโม่ 2"สักกระบอก คิดว่าถ้าคุณภาพเชื่อถือได้และราคาไม่แพงอย่างสมิธฯก็น่าสนใจ อนาคตอาจหามาเก็บไว้สักตัว แต่ต้องดูสถานการณ์ก่อน เพราะ( ขอ ป.3 ขนาด 9 มม.ไป1เดือนแล้ว เขต กทม. ยังไม่ได้เลย พวกบอก กทม. ให้รอประมาณ 2 เดือน จากเดิมบอกให้รอ 1 เดือน ) วานท่านผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยนะครับ.....ขอบคุณ

BLUE ZONE 63  เก็บอดออมทำงานไม่รั้งรอ พ่อก็ไม่รวยสักที กีฬาเล่น เป็นแต่ไม่ดี กล้ามฉันไม่ค่อยมี
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 09:40:57 PM »

ขนาด 38 หรือ 357 กันครับ ถ้ามีโอกาสเลือก 357 จะดีกว่าครับ อุ่นใจกว่าบานเลย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ck...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 09:45:21 PM »

เทารัส 889 ขนาด .38 ซื้อมาตั้งแต่ปี 2538 ราคา 28,500 บาท เวลานั้น สมิธฯ 686 ประมาณ 32,000 บาท

สาเหตุที่เลือก เทารัส เพราะสมิธฯ ในปีนั้นเปลี่ยน ไกและนก จากสีขาวมาเป็นสีปีกแมงทับเหมือนในปัจจุบัน เห็นแล้วไม่สวย จะดำก็ไม่ดำ เขียวก็ไม่เขียว และ ที่สำคัญ ป.3 ขนาด .38 ทำเรื่องขอเองไม่ยาก แต่ ถ้าเป็น .357 น่าจะยากกว่า ก็เลยตัดสินใจเอากระบอกนี้ครับ

ซื้อมาแล้วนำไปแต่งไกที่ ยอดการช่าง ยิงดีครับ ความแม่นยำอยู่ที่คนยิง แต่ความสวยงามไม่เป็นรองสมิธฯ ครับ โดยเฉพาะนกและไกสีขาวขนาดใหญ่กว่า ด้ามที่เห็นในรูปทำที่ร้าน เอ-เอม คนทำไม่อยู่แล้วครับ กระบอกนี้ผมมีด้ามอยู่หลายแบบครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2005, 09:47:22 PM โดย ck... » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 10:00:20 PM »

สวยดีครับ  เหมือนไพธอน+686เลย  Smiley

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 10:15:07 PM »

Smiley Smiley ผมมีเทารัส m-85 อยู่ตัวนึง 2" เป็นรุ่น ultra light

เนื้องานใช้ได้ทีเดียวครับ ด้อยกว่าสมิทในเรื่องชื่อชั้น

เท่านั้นเองแต่คุณภาพสมราคาเลยครับ ตอนนั้นได้มา

สามหมื่นก่าๆเอง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 10:20:25 PM »

มีใครซื้อเทารัส ที่ไม่ใช่ร้านแสงทองบ้างไหมครับ ?

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 10:26:24 PM »

สวยดีนะครับ Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 10:30:47 PM »

.....ผมซื้อจากร้าน ปืนเนรมิต แต่รู้สึกว่าน่าจะป็นเจ้าของเดียวกันครับกับแสงทอง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2005, 10:43:40 PM »

ทอรัสมีรับประกันตลอดชีวิตครับ ตามที่ทราบมา
ck...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:36:54 AM »

ของผมซื้อร้าน ปืนสมพล ครับ ปี 2538

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:41:32 AM »

ผมซื้อจากตำรวจ สน.พระโขนงครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:24:14 PM »

อิ อิ ใช้ดีครับ แนะนำอย่างมาก เมื่อก่อนคุ้มสุดๆ ผมซื้อมา 3 หมื่นถ้วน ตอนนีั้น สมิท 44,000 คนเก่งๆ ยกยิงดับเบิล 2 มือโดนเพลทโบว์ลิ่งท้ายสนามล้มหมด ฝีมือการผลิตเรียบร้อย ฟันคัดปลอกเสมอดีกว่าสมิท

เทคโนฯ การผลิดปืนลูกโม่ไม่ได้สูงลิ่วชนิดที่คนบราซิลทำให้ดีัไม่ได้ ก็เหมือนเมืองไทยแหละครับ ไม่เคยส่งยานอวกาศเองแต่คนไทยเก่งๆ ก็มีมาก เรียนได้ที่ 1 ณ MIT หรือ Oxford ก็มี เก่งกว่าฝรั่งหลายชาติ เขายังผลิดเครื่องบินเจตขายฝรั่งยุโรปตะวันตกได้ เช่น Embraer สานการบิน Finn Air ก็เพิ่งสั่งซื้อ 12 ลำ

http://www.embraer.com/english/content/home/

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 03:59:08 PM »

อิ อิ ใช้ดีครับ แนะนำอย่างมาก เมื่อก่อนคุ้มสุดๆ ผมซื้อมา 3 หมื่นถ้วน ตอนนีั้น สมิท 44,000 คนเก่งๆ ยกยิงดับเบิล 2 มือโดนเพลทโบว์ลิ่งท้ายสนามล้มหมด ฝีมือการผลิตเรียบร้อย ฟันคัดปลอกเสมอดีกว่าสมิท

เทคโนฯ การผลิดปืนลูกโม่ไม่ได้สูงลิ่วชนิดที่คนบราซิลทำให้ดีัไม่ได้ ก็เหมือนเมืองไทยแหละครับ ไม่เคยส่งยานอวกาศเองแต่คนไทยเก่งๆ ก็มีมาก เรียนได้ที่ 1 ณ MIT หรือ Oxford ก็มี เก่งกว่าฝรั่งหลายชาติ เขายังผลิดเครื่องบินเจตขายฝรั่งยุโรปตะวันตกได้ เช่น Embraer สานการบิน Finn Air ก็เพิ่งสั่งซื้อ 12 ลำ

http://www.embraer.com/english/content/home/

ใครน่ะ Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2005, 04:26:23 PM »

คนที่ซื้อปืนรุ่นเดียวกันกับผมแต่แพงกว่าตั้งพันแน่ะครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์