เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:22:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ CPU กับ M/B และการ์ดจอสำหรับเล่นเกมส์หน่อยครับ  (อ่าน 14772 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:51:05 AM »

ขอขอบคุณทุกท่านแครับ... ทั้งคุณ sitthipong คุณ ArjunA คุณ Jakrit97 และพี่สมชาย(ฮา) 

คงจะเซ็ตเป็น Server ด้วยลีนุกซ์แหละครับ... เอารวมกันไว้เครื่องเดียวทั้ง Proxy Server, Web Server, File Server เสียดายที่เครื่องนี้มี Windows 2003 Server ลิขสิทธิ์ถูกต้องของ สพฐ. ติดมาด้วย... แต่ไม่ได้ใช้เลย... เพราะอะไรๆ ที่ วินโดวส์ 2003 ทำได้... ลีนุกซ์ก็ทำได้... แถมเสถียรกว่าด้วยครับ... ที่สำคัญคือการบล๊อคเว็บ... เพราะลองใช้ วินโดวส์ 2003 + ISA  แล้วไม่เวิร์คครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

...แต่ที่น่าเจ็บใจคือ... ยังไม่ได้เริ่มใช้เลย... เสียซะแล้ว... อ๋อย

สิ่งที่แถมมากับเซิร์ฟเวอร์คือ "ค่าเมนเทนแนนซ์" ครับ ..... ของปไว้ทุกปีด้วยครับ เพราะปีไหนไม่ได้ขอ มันจะเสียครับ Grin Grin Grin

เมื่อซื้อ MA แล้ว ก็หางานมาลงครับ .... เพราะทิ้งไว้เฉย ๆ ก็เสียครับ .... (จากประสบการณ์ตรงกับ Sun V420 Grin Grin )

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์