เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:26:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้ พี่พี่เกียวกับการเลือกรถครับ  (อ่าน 7152 ครั้ง)
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 02:22:47 PM »

จำได้นานมาแล้วการซื้อรถเงินสดเขาไม่ขายครับ      ต้องผ่อนถึงจะขาย  
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ต้องเสียดอก ถึงใด้รถ แบร่

แบบนี้ ผมต้องเสียค่า โง่ กับ เซลก่อนด้วยรึเปล่า ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 08:08:14 PM »

จำได้นานมาแล้วการซื้อรถเงินสดเขาไม่ขายครับ      ต้องผ่อนถึงจะขาย  
ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ต้องเสียดอก ถึงใด้รถ แบร่

แบบนี้ ผมต้องเสียค่า โง่ กับ เซลก่อนด้วยรึเปล่า ไหว้

อย่างที่บอกครับ
เข้าไปที่ศูนย์ครับ แล้วขอคุยกับหัวหน้าเซลหรือผู้จัดการฝ่ายขาย  ถ้ายังไม่ได้เรื่องก็ไปแจ้งความลงประจำวันครับและแจ้ง สคบ. ด้วยเลย รับประกันว่าถ้าไม่รีบคืนเงินก็จะได้รถอย่างรวดเร็ว  แต่ผมแนะนำให้เอาเงินคืนเลยครับ  ดัดสันดานกันซะบ้าง

หรือตามพี่ อู๋
ง่ายมากครับโป้ง เอาเรื่องทั้งหมด ลงพันทิพย์ พร้อมกับชื่อ ทั้งตัวdealer และชื่อเซลพร้อมเบอร์ติดต่อเซลคนนั่นๆด้วยครับ
หรือไม่ก็ ส่งเมลไป complain นิสสันญี่ป่นุเลยครับ ผมเชื่อว่าได้เรื่องแน่ๆครับ เก็บเอกสารทุกๆอย่างให้พร้อมนะครับ

อย่าไปยอมครับ เซลล์บางคนก็ไม่ค่อยจะได้เรื่องนัก
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 10:25:26 AM »

เคยซื้อตัวนีโอตัวแรกเลยครับ ใช้มาประมาณ 30000 กว่า แล้วไดร์สตาร์ทเสีย ก็แจ้งไปที่ศูนย์ที่เราซื้อ ช่วงนัืนยังรับประกันรถแค่ 2 ปีหรือ 50000 โลครับ ปรากฏว่าระยะเวลาเกินมา 2 เดือน คราวนี้โทรไปขอเคลมอะไหล่ ทางศูนย์แจ้งว่าเกินระยะเวลาประกันแล้ว เราก็เลยวยกลับไปว่า รถคุณใช้ได้แค่ 2 ปีเท่านั้นหรือ เกินจากนั้นอะไหล่จะเริ่มเสียเลยใช่มั๊ย เขาก็ไม่ยอมรับผิดชอบครับ Huh Huh สูดท้ายต้องโทรไปที่โรงงานนิสสัน ตรงบางนาน่าจะเป็น ก.ม. 24 เขาก็รับเรื่องไว้ ซักพักก็โทรมาแจ้งว่า เคลมให้ไม่ได้จริงๆ เนื่องจากเกิน 2 ปี แต่เขาแจ้งว่าเคลียร์ที่ศูนย์ให้ลดให้ครึ่งนึง ผมก็บอกว่าไม่ได้ เพราะรถเราใช้ไปไม่มาก ถ้าผมใช้ไปมากกว่าระยะที่ประกันก็ว่าไปอย่าง นี่ระยะยังไม่ถึง จะมาอ้างว่า เวลาหมดประกันแล้ว ไม่ได้ยังไงผมก็ไม่ยอมครับ สุดท้ายเขาบอกว่าถ้าอย่างนั้นขอเป็นเปลี่ยนให้ก็แล้วกัน แต่ว่าไม่ใช่ตัวใหม่ เป็นตัวอะไหล่ที่แต่ละศูนย์มีไว้ ผมก็เลยยอมครับ พอใช้รถครบ 4 ปี ผมก็ขายทันทีครับ กลัวว่ามันจะมีปัญหาจุกจิกอีก ยังไงลองโทรไปร้องเรียนที่แผนกดูแลลูกค้าของโรงงานเขาดูนะครับ เพราะรู้สึกว่าที่นั่นจะให้บริการได้ดีกว่านะครับ อออีกสาเหตุหนึ่งผมว่าน่าจะเป็นเพราะคุณซื้อเงินสด ซึ่งเขาจะได้ค่าคอมฯไม่มาก คอมฯจากไฟแนนซ์ก็ไม่มี เลยทำให้การบริการอาจจะห่วยนะครับ

Uploaded with ImageShack.us
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:38:53 PM »

ถ้าเป็นรถคันต่อไป ผมเลือก นาวาร่า  แน่นอน       (แต่ปัจจุบัน ใช้ HILUX VIGO ๔ ประตู  ตอนนั้น นาวาร่ายังไม่มี) 

จริงๆแล้ว NISSAN  ทำรถดีมีคุณภาพ แต่ไม่ประสบความสำเร็จทางการตลาด สู่ TOYOTA สู่ ISUZU ไม่ได้ ทั้งๆที่ NISSAN เป็นผู้นำด้านเทดโนโลยี หลายๆเรื่อง อธิ เป็นผู้นำเรื่องแรงม้าที่มากกว่า  เรื่องเกียร์ที่มีมากกว่าเพื่อนบ้าน ๖ เกียร์  กระทะล้อขนาด ๑๖ นิ้วเป็นเจ้าแรก   หรือที่ผ่านมาในรุ่น BIG-M FRONTIER ได้นำลายไม้คุณภาพสูง เบาะหนังคุณภาพดีมาตกแต่งห้องโดยสาร ซึ่งสมัยนั้น ถามว่ามีค่ายรถยนต์ไหนกันทำบ้าง  แปลกคนไทยไม่นิยมใช้ แต่ประเทศเพื่อนเขมรชอบ   รถยนต์ที่หายติดอันหนึ่ง ท่านคงจำกันได้ว่า เป็น NISSAN CEFIRO  จำคุณเป็ด  เชิญยิ้ม ได้นะครับ

แต่ทำไม ขายต่อราคาตกกว่าเพื่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2009, 02:42:18 PM โดย kit 6767 » บันทึกการเข้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 02:46:30 PM »

คนเราส่วนมากเลือกอะไรก็ตาม จะเลือกที่ภายนอก เลือกTOYOTA  ISUZU เพราะสวยกว่าเป็นข้อแรก

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ  ขออภัยหากขัดใจท่านผู้มีเกียรติ 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์