เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:19:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เหตุผลในการอนุมัติ ป3  มีเหตุผลใดยอดฮิตบ้างครับ
เพื่อใช้ในการกีฬา - 3 (8.8%)
เพื่อปกป้องชีวิตและทรัพท์สิน - 28 (82.4%)
ใช้ในการปฏิบัติงาน - 2 (5.9%)
อื่นๆระบุด้วยครับ - 1 (2.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 33

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลในการอนุมัติ ป3 มีเหตุผลใดยอดฮิตบ้างครับ  (อ่าน 3441 ครั้ง)
c2project
คนปืนต้อง แรง!! เท่ากระสุน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 02:44:34 AM »

มีท่านไหนเคยขอ เชียงใหม่ลำพูนบ้างครับ

กีฬาที่ใช่  กีฬาที่ชอบ   ยิงปืน   แตะบอล   แล้วก็ยิงบอล  เข้าประตู
c2project
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 06:05:27 PM »

ทรัพย์สินประมาณไหนเป็นอย่างต่ำครับถึง  เข้าเกณฑ์   ครับ

กีฬาที่ใช่  กีฬาที่ชอบ   ยิงปืน   แตะบอล   แล้วก็ยิงบอล  เข้าประตู
Salob
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:25:21 AM »

ผมว่าเหตุผลใดๆก็ไม่มีประโยชน์ ถ้านายทะเบียนไม่ออกให้โดยให้เหตุผลว่าเป็นโยบายที่ไม่ออกให้ถ้าไม่ใช่เจ้าหน้าที่ของรัฐ เพราะในการออกป.3 "อำนาจและเป็นดุจพินิจของนายทะเบียน" ว่างๆผมจะเปิดประเด็นเรื่องใบป.3 ปลอม
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 11:43:37 AM »

ผมยังไม่ทันเอ่ยปากบอก... จนท.พิมพ์เอกสาร
อาวุธปืนรีวอล์เวอร์ขนาด.40S&Wต้องแก้ให้ว่าเป็นกึ่งอัตโนมัติ  Cheesy

เพื่อใช้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
มีทรัพย์สิน เงินสด700,000- รถยนต์มูลค่า700,000- บ้านมูลค่า 1,200,000-

มันนรู้ดีกว่าเมียผมอีกนะเนี่ย... ขำก๊าก ขำก๊าก

นึกว่านายทะเบียนจะลงให้ว่า......."ไว้ป้องกันอสรพิษเข้าบ้าน" ซะอีกนะครับพี่ soveat - รักในหลวง... คิก คิก........ ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
c2project
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 02:29:45 PM »

ผมว่าเหตุผลใดๆก็ไม่มีประโยชน์ ถ้านายทะเบียนไม่ออกให้โดยให้เหตุผลว่าเป็นโยบายที่ไม่ออกให้ถ้าไม่ใช่เจ้าหน้าที่ของรัฐ เพราะในการออกป.3 "อำนาจและเป็นดุจพินิจของนายทะเบียน" ว่างๆผมจะเปิดประเด็นเรื่องใบป.3 ปลอม

ถ้ามีหลักฐานครบและมีการรับรอบ และเอกสารรายการทรัพย์สิน  ก็ไม่น่าจะพลาดครับ(ในกรณีขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน )

Salob
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:29:25 PM »

Re: เหตุผลในการอนุมัติ ป3 มีเหตุผลใดยอดฮิตบ้างครับ
« ตอบ #19 เมื่อ: วันนี้ เวลา 02:29:45 PM »

อ้างจาก: Salob ที่ วันนี้ เวลา 10:25:21 AM

ถ้ามีหลักฐานครบและมีการรับรอบ และเอกสารรายการทรัพย์สิน  ก็ไม่น่าจะพลาดครับ(ในกรณีขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน )

ของผมครบยิ่งกว่าครบ เอกสารใบรับรองต่างๆ แถมใบเสียภาษีที่ต้องเสียปีละเจ็ดหลัก(ภาษีไม่ใช่รายได้) ใบสลิปเงินเดือน ปลัดแค่พูดสั้นๆว่าผมไม่มีความจำเป็นต้องมีอาวุธปืนและทางอำเภอไม่มีนโยบายออกใบป.3ให้บุคคลธรรมดาที่ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ของรัฐที่ทำงานเกี่ยวข้องกับความมั่นคง สุดท้ายต้องเล่นใช้เส้นสาย(สงสัยเป็นเรื่องปกติของสังคมไทยไปเสียแล้ว) เพื่อให้ได้มาแถมยังโดนปลัดด่าเอาอีกว่าทำแบบนี้ไม่ถูกเล่นเอาผู้ใหญ่มาขู่กันทำให้เสียระบบ ผมเลยตอบไปว่าผมไม่เคยจะใช้เส้นสายใดๆทั้งสิ้นเพราะถือว่าทำทุกอย่างถูกต้อง เอกสารครบ หลักฐานพร้อม แต่มาอ้างว่าไม่มีนโยบายออกให้และผมไม่ใช้เจ้าหน้าที่ของรัฐด้านความมั่นคง เลยถามไปว่าแล้วร้านปืนเค้าจะขายใคร คำตอบกลับมาได้ใจความดีมากว่าผมไม่รู้เพราะว่าผมไม่ใช้เจ้าของร้านปืนเค้าจะขายใครผมไม่สน
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:59:32 PM »

ขอเพื่อการกีฬาครับ

แต่คุยกับหน้าห้องว่า ไปแข่งแล้วต้องยืมปืนเขา อายครับ.. เศร้า

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์