เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:18:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .38 spl - Shotshell  (อ่าน 4412 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 10:42:37 AM »

.ที่อันตรายมากคือนี่ครับ  ห้ามเข้าใกล้เด็จขาดเลย  สามเหลี่ยมหัวแดงครับ  พิษแรงกว่าสามเหลี่ยมธรรมดา 20 เท่า  ขนาดผู้ชำนาญการยังลังเลใจที่จะจับเลยครับทั้งๆที่อยากได้ตัวใจจะขาด   Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:02:11 PM »

.ที่อันตรายมากคือนี่ครับ  ห้ามเข้าใกล้เด็จขาดเลย  สามเหลี่ยมหัวแดงครับ  พิษแรงกว่าสามเหลี่ยมธรรมดา 20 เท่า  ขนาดผู้ชำนาญการยังลังเลใจที่จะจับเลยครับทั้งๆที่อยากได้ตัวใจจะขาด   Grin
เพิ่งเคยเห็นครับ   สามเหลี่ยมหัวทองแดงนี่โดยทั่วไปเราจะเจอได้แถวไหนครับ   แต่ที่แน่ๆแถวบ้านผมไม่เคยมี   แถวบ้านผมมีแต่สามเหลี่ยมป้องขาวป้องดำ  และสามเหลี่ยมทับสมิงคาป้องเหลืองป้องดำ  และพวกงูแมวเซา   งูเห่าแต่งูเห่านี่เจอบ่อยมากเมื่อวันจันทร์ที่ 15 มิ.ย 52 ที่ผ่านมานี่ตอนเช้าเดินมาทำงานผมยังเกิบเหยียบเอาเลยครับจังหวะเราก้าวเดินแล้วมันเลื้อยมาพอดีเฉียดนิดเดียวๆจริงๆ  ถ้าโดนกัดคงได้นอนโรงพยาบาลหลายคืนแน่ครับตัวพอๆข้อมือเชียว   ผมเองไม่ได้ตกใจและก็ไม่ได้ทำอะไร  ก็ปล่อยให้เลื้อยผ่านเท้าไปครับ  ชักขากลับไม่ทันเลย.....
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 12:59:21 PM »

เป็นงูที่พบในภาคใต้ครับพี่  หาตัวยากมากครับ  ตัวนี้ถ่ายได้ที่ น้ำตกกรุงชิงครับ ภาพจาก www.siamensis.org/board/9704.html

ลักษณะคือ  หัวและหางมีสีแดงสด ลำตัวสีดำมะเมื่อม ยาวประมาณ 1.80-2.00 มตรครับ

มีพิษพอๆกัยงูทับสมิงคลา พิษมากกว่างูสามเหลี่ยมประมาณ 20 เท่า ในห้องปฏิบัติการ เมื่อทดสอบกับหนูขาวครับ ( อ้างอิงจากเวป สยามเอนสิส ข้างต้นครับ ไหว้).

เรียนพี่ NUTAPHOL ครับ  งูทับสมิงคลา จะเป็นปล้องขาว-ดำครับ  ส่วนสามเหลี่ยม จะเป็นดำ-เหลืองครับ  ไหว้ Grin

สามเหลี่ยมตัวบนครับ  ทับสมิงคลาตัวล่าง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2009, 01:05:48 PM โดย soveat » บันทึกการเข้า

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:10:19 PM »

ตัวบน  คล้ายๆ  กับ  งูปล้องทองบ้านผม

ตอนนี้พูดกันเรื่องงู  เดี๋ยว  น้ากวาง คงมาเล่าเรื่อง  อ่อม  ผัดเผ็ด  แน่ๆ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:22:42 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักหมองูหลายท่านจากเว็บ อวป. ครับ   ฮาๆๆๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:23:19 PM »

ตัวบน  คล้ายๆ  กับ  งูปล้องทองบ้านผม

ตอนนี้พูดกันเรื่องงู  เดี๋ยว  น้ากวาง คงมาเล่าเรื่อง  อ่อม  ผัดเผ็ด  แน่ๆ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผัดเผ็ดแกงอ่อมอาไรครับ  ไม่เค้ยไม่เคย ผมคนรักสัตว์นะ  เยาะเย้ย

น้าจักร  ห้ามมมมมมมมมมมม  สับสนระหว่างปล้องทองกับสามเหลี่ยมเชียว  ปล้องทองกัดไม่ตายแต่สามเหลี่ยมกัดนี่คางเหลืองเชียวนะครับ  ตกใจ

นี่ปล้องทองครับ   Grin

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 01:31:33 PM »

.38 spl ต้องเป็นลูกยิง "หัวงู" แน่เลยครับ
ao123
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 02:05:29 PM »

แล้วถ้า เจอ งู กับ แขก(อาบัง) ต้องทำอย่างไรครับ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 03:02:42 PM »

ปล้องทองตอนเด็กๆ  แถวริมคลองเยอะมาก  ตอนนี้หายหมด  เพิ่งเจอเมื่อปีที่แล้ว  ไปนั่งตกปลาริมคลองอู่ตะเภา  แล้วจุดตะเกียงน้ำมันแขวนใว้  พวกว่ายน้ำเข้ามาหาตะเกียง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:34:52 PM »

เป็นงูที่พบในภาคใต้ครับพี่  หาตัวยากมากครับ  ตัวนี้ถ่ายได้ที่ น้ำตกกรุงชิงครับ ภาพจาก www.siamensis.org/board/9704.html

ลักษณะคือ  หัวและหางมีสีแดงสด ลำตัวสีดำมะเมื่อม ยาวประมาณ 1.80-2.00 มตรครับ

มีพิษพอๆกัยงูทับสมิงคลา พิษมากกว่างูสามเหลี่ยมประมาณ 20 เท่า ในห้องปฏิบัติการ เมื่อทดสอบกับหนูขาวครับ ( อ้างอิงจากเวป สยามเอนสิส ข้างต้นครับ ไหว้).

เรียนพี่ NUTAPHOL ครับ  งูทับสมิงคลา จะเป็นปล้องขาว-ดำครับ  ส่วนสามเหลี่ยม จะเป็นดำ-เหลืองครับ  ไหว้ Grin

สามเหลี่ยมตัวบนครับ  ทับสมิงคลาตัวล่าง  Grin
  อาว....แล้วกันนี่พี่จำชื่องูกลับกันรึนี่....แต่พี่ว่าแถวบ้านพี่เขาเรียกอย่างที่พี่บอกนะ( รึว่าเราจำผิดจริงนะ)  งูพิษพวกนี้ถ้าเขาไม่ถูกทำให้เจ็บเขาจะไม่มากัดคนครับ   ตัวผมเองถูกงูเห่าเลื้อยตัดหน้าแล้วหยุดอยู่ตรงหน้าหลายๆครั้งบางทีเดินก็เกิบเหยียบถูกตัวงูหลายครั้ง  เราตั้งสติทำเฉยๆเดียวเขาก็ไปเอง  ต่างคนต่างไป....ยกเว้นเจ้างูเขียวหางไหม้นะครับ   เจ้านี่ไม่ต้องถูกตัวหรือทำให้เจ็บ   แค่เราเดินเฉียดมันนิดเดียวมันฉกเลยครับเจ้าตัวนี้ร้ายนักต้องระวังครับ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2009, 04:48:11 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:49:49 PM »

ครับพี่  ในบางพื้นที่อาจจะเรียกกันสับสนอยู่บ้างครับ  ทับสมิงคลานี่มีพิษมากกว่าสามเหลี่ยมธรรมดา ประมาณ 20 เท่าตัว  ยังมีงูอีกหลายชนิดที่เรามองว่าเป็นงูพิษทั้งๆที่มันไม่ใช่งูพิษและไม่มีอันตรายครับ   Cheesy

นี่ทางมะพร้าว  ไม่มีพิษครับ    Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 04:51:23 PM »

ไปๆมาๆชักจะเป็นการไปทำให้กระทู้ ของ  จขกท.กลายพันธุ์ซะแล้วครับ  ไหว้ เดี๋ยวผมไปตังกระทู้ใหม่ที่หลังแนวยิงดีกว่า  ว่าด้วยเรื่อง อรสรพิษเข้าบ้าน   คิก คิก คิก คิก

Sr. Member

คะแนน 52

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 08:39:08 PM »

ก็ดีนะครับ  กลายพันธุ์ไปแบบนี้  สนุกดี 

การได้รู้จักงูเมืองไทยนานาชนิด  ภายในเวลาย่นย่อขนาดนี้เป็นกำไรนะครับ  สำหรับผมไม่มีเวลาลุยขนาดนี้  เขามาเล่าให้ฟังก็เยี่ยมเลย  เวลาเจอะมันจะได้เผ่นทัน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์