เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:21:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคา ลุกซองออโต้ บราวนิงด์ 5 นัด และข้อมูล  (อ่าน 3314 ครั้ง)
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 05:11:11 PM »

ผมมีเร 870 อยู่แล้ว แต่อยากได้บราวนิง ออโต้ อีกกระบอก อยากทราบราคา ลุกซองออโต้ บราวนิงด์ 5 นัด และข้อมูลว่า 5 นัด หรือ 7 นัด
ดีและไม่ดีอย่างไร ขอบคุณครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 07:03:23 PM »

ลูกซอง 5 นัดของ Browning มีหลายรุ่นนะครับ แต่ที่เรารู้จักกันดีคือรุ่น A-5 ครับ
ผมชอบรุ่นนี้เพราะอ่านเพชรพระอุมามาตั้งแต่เด็ก 

แต่ท่านพี่ใหญ่ FABBRI บอกว่ามันอุ้ยอ้าย และปัญหาเยอะ
ผมก็เลยไม่เอาของผมออกมาโชว์  เตรียมแฮป ลูกซองของพี่เขาแทน
ตัวนี้ลำกล้องมาตรฐานคือ 29 1/2" โชคแคบมากๆและหวังผลได้ไกลกว่าปืนหลายๆรุ่นในสมัยที่ปืนรุ่นนี้ออกมาครับ
มีลำกล้อง 24" มีศูนย์หน้าหลังแบบไรเฟิ้ลครับ ลำกล้องรุ่นนี้ ราคาเมืองนอก เท่าๆกับ REM 870 ตัวถูกที่สุดเลยครับ

ราคาคงขึ้นอยู่กับสภาพและความพอใจ ผมเห็นหน้าร้านหลังวังตั้งไว้ขายที่ 55000  ในเวปเคยมีขายที่ 3-35000 บ
ผมซื้อมาราคากลางๆครับ 

รายละเอียดมากกว่านี้คงต้องจุดเทียนเชิญพี่น้องชาวลูกซองออกมาเฉลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์