เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:30:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พัทยา เถื่อนได้ใจเลยครับ  (อ่าน 3771 ครั้ง)
sabphang
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 08:12:30 AM »

กำเวรอะไรของเค้านะ
โหดจริงๆไอ้พวกนี้
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 09:17:47 AM »

Grin
คนนี้แหละมาเฟียพัทยา แว่วมาว่าเย็นชอบเดินเก็บเงินแม่ค้า คิก คิก
-ขาดคนถือกระเป๋าเก็บตังบอกผมนะครับ..อิๆ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 07:24:15 AM »

มันก็มีทั่วทุกพื้นที่ของประเทศเราแหละครับ เพียงแต่จะเป็นข่าวหรือเปล่า

ด้วยวัยวุฒิและพวกมากลากไป ..... ลองให้มันเดี่ยวกันตัวต่อตัวคงร้องจ๊ากวิ่งซุกอกแม่

สังเกตุดูไอ้ตัวซ่าๆสิ เวลาเดินตัวเดียวละก็จ๋อย หงอเป็นมะเขือเผาเชียว แต่พอจับกลุ่มได้ก็กร่างทันที

พวกนี้พ้นวัย (ถ้ายังมีลมหายใจอยู่) ก็จะเปลี่ยนนิสัยไป รู้จักทำมาหากิน แต่ไม่น้อยที่หมดโอกาส

คุ้นๆแฮะอาปู คิก คิก...........แต่ก็ยังมีอยู่บ้างที่ไม่ยอมเปลี่ยนนิสัย Wink Cheesy

Wink Wink Wink วัยเปลี่ยน..พฤติกรรมเปลี่ยน  แต่ช่วงวัยคะนอง จะประคับประคองกันยังไงดี
ผมว่าลองหาเวทีที่มีเกียรติ์ และเป็นประโยชน์ให้เขามีทางออก น่าจะดีนะครับ
ผมยังมีความเชื่อว่า ทุกคนต้องการ การยอมรับ มีเกียรติและศักดิ์ศรี  แต่เขาไม่มีทางไป
ผมเคยเสนอให้หน่วยงานฝ่ายปกครอง และตำรวจ ตั้งพวกที่ชอบมีเรื่อง และเยาวชนที่ดีๆเป็นชุดตรวจร่วม 
ให้เกียรติ ให้โอกาสทำประโยชน์ แถมหลอกทำประวัติ และปลูกจิตสำนึกด้านดีให้แก่เขา ใส่ไปเรื่อยๆ(แต่ห้ามหลอกเด็กให้ทำชั่ว แล้วแบ่งผลประโยชน์เด็ดขาด)
ผมว่าเด็กเกเรพอไปอยู่ในบทบาทที่ต้องร่วมรับผิดชอบสังคม  ความคิดเขาเปลี่ยนนะครับ
อย่างน้อยไอ้คนที่ชอบก่อเรื่องมันมาตรวจร่วมกับตำรวจแล้ว  แล้วจะเหลือใครไปก่อเรื่องอีก  แต่เขาไม่เชื่อกัน
ยังคงใช้วิธีไล่จับ ไล่ปราบ ให้สังคมรุมประณาม มีมาตั้งแต่สมัยไหนๆแล้ว แต่ปัญหาไม่จบสักที 
คิดแบบเดิมๆ ทำแบบเดิมๆ ก็อยู่กันอย่างนี้แหละ ตามแก้แต่ไม่คิดป้องกัน ตามปัญหาเด็กทันที่ไหน ยศก็เยอะ ซีก็สูง(หลอกด่า)
ที่สำคัญพวกหัวโจก จะมีคุณสมบัติภาวะผู้นำอยู่ในตัว  หากคัดท้ายให้ถูกทาง จับวางให้ถูกที่ พวกนี้มีประโยชน์แน่ๆ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คำตอบนี้ได้ใจจริงๆครับ  เพราะเคยพบเห็นในลักษณะนี้มา(เอาโจรมาเป็นหัวหน้า รปภ.)

+1 ครับ
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 07:49:58 AM »

ไหว้  ขอบคุณท่านหลวงรินฯครับ ขออนุญาตแซวท่านหน่อย บ้านท่านหลังขนาดนี้
คงต้องยึด ไม้"โท"ไว้แน่นๆนะครับ  อุปกรณ์สิ่งปลูกสร้างมันแพงตามราคาน้ำมัน
แล้วออกแบบเอาสนามยิงปืนไว้ตรงไหนครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 10:29:10 AM »

Wink Wink Wink วัยเปลี่ยน..พฤติกรรมเปลี่ยน  แต่ช่วงวัยคะนอง จะประคับประคองกันยังไงดี
ผมว่าลองหาเวทีที่มีเกียรติ์ และเป็นประโยชน์ให้เขามีทางออก น่าจะดีนะครับ
ผมยังมีความเชื่อว่า ทุกคนต้องการ การยอมรับ มีเกียรติและศักดิ์ศรี  แต่เขาไม่มีทางไป
ผมเคยเสนอให้หน่วยงานฝ่ายปกครอง และตำรวจ ตั้งพวกที่ชอบมีเรื่อง และเยาวชนที่ดีๆเป็นชุดตรวจร่วม 
ให้เกียรติ ให้โอกาสทำประโยชน์ แถมหลอกทำประวัติ และปลูกจิตสำนึกด้านดีให้แก่เขา ใส่ไปเรื่อยๆ(แต่ห้ามหลอกเด็กให้ทำชั่ว แล้วแบ่งผลประโยชน์เด็ดขาด)
ผมว่าเด็กเกเรพอไปอยู่ในบทบาทที่ต้องร่วมรับผิดชอบสังคม  ความคิดเขาเปลี่ยนนะครับ
อย่างน้อยไอ้คนที่ชอบก่อเรื่องมันมาตรวจร่วมกับตำรวจแล้ว  แล้วจะเหลือใครไปก่อเรื่องอีก  แต่เขาไม่เชื่อกัน
ยังคงใช้วิธีไล่จับ ไล่ปราบ ให้สังคมรุมประณาม มีมาตั้งแต่สมัยไหนๆแล้ว แต่ปัญหาไม่จบสักที 
คิดแบบเดิมๆ ทำแบบเดิมๆ ก็อยู่กันอย่างนี้แหละ ตามแก้แต่ไม่คิดป้องกัน ตามปัญหาเด็กทันที่ไหน ยศก็เยอะ ซีก็สูง(หลอกด่า)
ที่สำคัญพวกหัวโจก จะมีคุณสมบัติภาวะผู้นำอยู่ในตัว  หากคัดท้ายให้ถูกทาง จับวางให้ถูกที่ พวกนี้มีประโยชน์แน่ๆ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เป็นแนวความคิดที่เยี่ยมมากครับ  แต่พูดก็พูดเถอะ  ตำรวจเขาคงไม่กล้า....เพราะเราจะหาแบบอย่างที่ดีไม่ได้นะสิครับ   ตำรวจดีมีเยอะครับแต่การแสดงออกน้อยมากครับผม

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 01:22:32 PM »

[/quote]เป็นแนวความคิดที่เยี่ยมมากครับ  แต่พูดก็พูดเถอะ  ตำรวจเขาคงไม่กล้า....เพราะเราจะหาแบบอย่างที่ดีไม่ได้นะสิครับ   ตำรวจดีมีเยอะครับแต่การแสดงออกน้อยมากครับผม
[/quote]  ไหว้ ขอบคุณครับผม... คงมีข้อจำกัดที่ผมคิดไม่ถึง ผมเคยได้รับเกียรติเป็น กก.ตร. 3 สมัย ผลักดันแนวคิดนี้มาตลอด ได้รับความเห็นชอบทุกเวที
 แต่ไม่มีการนำสู่การปฏิบัติ  ถ้าจะทำจริงๆ คงต้องได้รับความร่วมมือจากหลายฝ่าย จึงจะสำเร็จ ใช้ระบบดับเบิ้ลเช็ค ช่วยกันดู ช่วยกันปรับปรุง และร่วมรับผิดชอบ
ตำรวจดีๆมีเยอะครับ เพราะผมมีเพื่อนรักหลายคนเป็นตำรวจ  แต่น่าเสียดาย ไม่มีใครอยู่ในระดับเบอร์ 1 สักคน ..และผมก็เข้าใจ คำว่า"ผู้บังคับ"บัญชา
ในความเป็นจริง บางทีคนคิดไม่ได้ทำ  คนทำไม่ได้คิด อาจจะถูกด่าลับหลังก็ได้ว่า ทำไมเมิงไม่ทำเองล่ะ (สมน้ำหน้าอยู่ดีๆไม่ชอบ)....จบข่าว  ไหว้

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 04:40:07 PM »

เดี๋ยวนี้วัยรุ่นใจร้อนขึ้นเยอะครับทำไปก่อนคิดที่หลังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 06:01:44 PM »

ทะเลาะกันในกลุ่มเพราะมีปัญหา ถ้าเป็นวัยรุ่นผมก็พอเข้าใจบ้างครับสำหรับเด็กในช่วงวัยที่มักคึกคะนอง แต่ถ้าสำหรับวัยรุ่นพวกคนที่มี

จิตสำนึกดีพอ เค้าไม่ควรใช้อาวุธในการแก้ปัญหาหรอกครับ  Angry อย่างน้อย ถ้าเค้าไม่คิดถึงตัวเอง ก็ควรต้องคิดถึงผู้คนบริสุทธิ์ที่ไม่รู้เรื่อง

บริเวณรอบๆด้านบ้าง หากใจร้อนไม่มีสติ กระสุนนัดนั้นๆ อาจพลาดพลั้งไปโดนผู้บริสุทธ์นี่สิ ทำไง  Undecided  ตรงนี้ก็น่าคิด   ไหว้

ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 06:49:53 PM »

ไหว้  ขอบคุณท่านหลวงรินฯครับ ขออนุญาตแซวท่านหน่อย บ้านท่านหลังขนาดนี้
คงต้องยึด ไม้"โท"ไว้แน่นๆนะครับ  อุปกรณ์สิ่งปลูกสร้างมันแพงตามราคาน้ำมัน
แล้วออกแบบเอาสนามยิงปืนไว้ตรงไหนครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
คิก คิกตอนนี้ไม้โทหายไปไหนไม่รู้  ยังหาไม่เจอเลยครับ คิก คิก
ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ไหว้  หลังบ้านขุดบ่อไว้ยาวประมาณ 25 เมตร
ข้างล่างทำเป็นที่ยืนยิง  เสียงจะได้ขึ้นบนไม่กระจายออกไปรบกวนชาวบ้านครับ Wink Cheesy
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 07:26:54 PM »

ป๋าต้อยบ่อเอาไว้เลี้ยงปลาดีกว่าครับ  เอาไว้ทำกับแกล้ม   น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 07:45:33 PM »

ป๋าต้อยบ่อเอาไว้เลี้ยงปลาดีกว่าครับ  เอาไว้ทำกับแกล้ม   น้ำลายหก
ครับ  ตาโป้งซื้อปลานิลกับปลาดุกมาปล่อยไว้  แต่ไม่รู้เขมรจะกินหมดซะก่อนหรือเปล่า คิก คิก

ส่วนปืนยิงเข้าผนังบ่อครับ  ไม่กระทบกระเทือนถึงปลาในบ่อ ยิ้มีเลศนัย
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:01:21 PM »

ป๋าต้อยบ่อเอาไว้เลี้ยงปลาดีกว่าครับ  เอาไว้ทำกับแกล้ม   น้ำลายหก
ครับ  ตาโป้งซื้อปลานิลกับปลาดุกมาปล่อยไว้  แต่ไม่รู้เขมรจะกินหมดซะก่อนหรือเปล่า คิก คิก

ส่วนปืนยิงเข้าผนังบ่อครับ  ไม่กระทบกระเทือนถึงปลาในบ่อ ยิ้มีเลศนัย

อย่างนี้พี่ต้อยก็ได้เป้าเคลื่อนที่แล้วซิครับ....ฮิๆๆๆ
.....ตอนนี้ผมอยู่ซาอุฯร้อนตับแลบ....แง่!!!อยากกลับบ้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์