เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีโครงการปืนอาสารักษาดินแดนระยะที่3ส่งมาอีกตามหน่วยงานต่างๆ  (อ่าน 2929 ครั้ง)
คนรักปืนมาก
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:05:57 AM »

สอบถามเพื่อนสมาชิกที่รู้มีปืนโครงการอาสารักษาดินแดนระยะที่3 ส่งมาอีกตามหน่วยงานราชการต่างๆ ผมอยากรู้ว่าที่สั่งไปแต่ก่อนมีคนได้ปืนบ้างหรือยังได้ง่ายหรือรอนานมากหน่วยงานต่างๆที่อำเภอผมได้รับเอกสารสั่งจองปืนโครงการนี้(วันนี)วันที่ 9 ก.ค 52   ราคาปืนก็ไม่แพง ผมว่าจะสั่งปืนยาว.22 ของcz-452 ราคาในโครงการที่ส่งมา 25,500 บาทส่วนราคาท้องตลาด 35,000บาท สนใจปืนแต่ไม่แน่ใจโครงการ ท่านใดมีรายละเอียดช่วยแจ้งด้วย
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:23:46 AM »

ของผมไปรับมาเป็นปี แต่ไม่มีของขนาด.22 แอลอาร์ เลยเปลี่ยนเอา .22 แม็กนั่ม ด้วยจำใจ
แต่เมื่อวาน มีหนังสือแจ้งบอกให้ไปรับอีก บอกว่า มีขนาด.22แอลอาร์ ตกมาแล้ว
ธ่อ..อีตอนมีเงินกลับไม่มีของ
ตอนเงินหมด แถมไม่มี ป.3 ดันบอกให้ไปรับ  วัยรุ่นโมโหเลย Grin
sf49ers
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 12:53:45 PM »

ยิ้มีเลศนัยไม่ต้องสงสัยครับได้แน่นอน ผมสั่งมาสองกระบอกแล้ว ส่วนเรื่องเวลาต้องใจเย็น ครับ
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 01:43:57 PM »

...............ถ้าจะเอา 452  ไม่ตั้งสั่ง    เร็วๆนี้ ขอป.3 รอตัดสดเลยครับ...........

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=65585.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 01:46:45 PM โดย Tu_cz » บันทึกการเข้า

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
คนรักปืนมาก
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:50:37 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆที่แจ้งมายังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเขียนสัญญาจองปืนพร้อมโอนเงิน10%และรอไปจนกว่าจะได้ปืนที่จองหรืออาจได้รุ่นอื่นแทนเหมือนเพื่อนที่แจ้งมา   หรือจะขอใบ ป.3ถือเงินสดขึ้นไป กทม.เหมือนทีเพื่อนบอก ก็ไม่รู้เขาเปิดรับปืนกันวันใหน ไปจะได้หรือเปล่า  ขอใบ ป.3 ถ้าไม่ได้ปืนก็ไม่รู้เก็บไว้นานสักแค่ใหน ครั้งตอนสั่งปืนสั้นของสหกรณ์กลุ่มข้าราชการที่จังหวัดผมเขาก็ขนปืนมาเก็บไว้ที่จังหวัด ถึงเวลานัดรับปืนจ่ายเงินฉีกเอกสารให้นำเอกสารกับมาแจ้งที่อำเภอนัดรับใบ ป.4 ครับ ขอบคุณเพื่อน
POLICE3955
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:03:03 AM »

จากการวิเคราะห์ โครงการ สน.อส. ตอนนี้มีปัญหาคือ ปืนที่รอนาน ๆ เข้ามาพอดีกับ มีโครงการ สน.สก. เกิดขึ้น ซึ่งจุดขายดีกว่าในแง่ 5 ปี โอนได้ ขณะที่ สน.อส. ห้ามโอนตลอดชีวิต อาจเป็นปัจจัยหนึ่งที่คนไม่เอาปืน ของ สน.อส. แม้จะมีให้ตัดสดก็ตาม หันไปรอสั่งของ สน.สก. แทน

IF YOU WANT PEACE PREPARE FOR WAR
teerapan6-
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 10:29:23 AM »

สอบถามเพื่อนสมาชิกที่รู้มีปืนโครงการอาสารักษาดินแดนระยะที่3 ส่งมาอีกตามหน่วยงานราชการต่างๆ ผมอยากรู้ว่าที่สั่งไปแต่ก่อนมีคนได้ปืนบ้างหรือยังได้ง่ายหรือรอนานมากหน่วยงานต่างๆที่อำเภอผมได้รับเอกสารสั่งจองปืนโครงการนี้(วันนี)วันที่ 9 ก.ค 52   ราคาปืนก็ไม่แพง ผมว่าจะสั่งปืนยาว.22 ของcz-452 ราคาในโครงการที่ส่งมา 25,500 บาทส่วนราคาท้องตลาด 35,000บาท สนใจปืนแต่ไม่แน่ใจโครงการ ท่านใดมีรายละเอียดช่วยแจ้งด้วย

ผมแนะนำนะคับบ้านคุณอยู่ไกลหรือป่าว ผมไม่แนะนำให้จองผ่านโครงการเพราะมันจะล่าช้า
ผมให้คุณมาที่นี้เลย แล้วมาจองผ่าน สน อส โดยตรง แล้วไปเอา ปอสามมา พร้อมเงินรับไปได้เลยคับผม
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 11:09:19 AM »

สอบถามเพื่อนสมาชิกที่รู้มีปืนโครงการอาสารักษาดินแดนระยะที่3 ส่งมาอีกตามหน่วยงานราชการต่างๆ ผมอยากรู้ว่าที่สั่งไปแต่ก่อนมีคนได้ปืนบ้างหรือยังได้ง่ายหรือรอนานมากหน่วยงานต่างๆที่อำเภอผมได้รับเอกสารสั่งจองปืนโครงการนี้(วันนี)วันที่ 9 ก.ค 52   ราคาปืนก็ไม่แพง ผมว่าจะสั่งปืนยาว.22 ของcz-452 ราคาในโครงการที่ส่งมา 25,500 บาทส่วนราคาท้องตลาด 35,000บาท สนใจปืนแต่ไม่แน่ใจโครงการ ท่านใดมีรายละเอียดช่วยแจ้งด้วย
.................มีโบว์ชัวส์ไหมครับ...................... ไหว้
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 12:00:55 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆที่แจ้งมายังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเขียนสัญญาจองปืนพร้อมโอนเงิน10%และรอไปจนกว่าจะได้ปืนที่จองหรืออาจได้รุ่นอื่นแทนเหมือนเพื่อนที่แจ้งมา   หรือจะขอใบ ป.3ถือเงินสดขึ้นไป กทม.เหมือนทีเพื่อนบอก ก็ไม่รู้เขาเปิดรับปืนกันวันใหน ไปจะได้หรือเปล่า  ขอใบ ป.3 ถ้าไม่ได้ปืนก็ไม่รู้เก็บไว้นานสักแค่ใหน ครั้งตอนสั่งปืนสั้นของสหกรณ์กลุ่มข้าราชการที่จังหวัดผมเขาก็ขนปืนมาเก็บไว้ที่จังหวัด ถึงเวลานัดรับปืนจ่ายเงินฉีกเอกสารให้นำเอกสารกับมาแจ้งที่อำเภอนัดรับใบ ป.4 ครับ ขอบคุณเพื่อน
ป.3 มีอายุ 6เดือนครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: [1]
  พิมพ์