เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:30:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเพิ่งซื้อเซฟแบบปีกกว้าง 2 ด้านมาครับ ไม่ทราบว่าจะเอาไปให้ช่างที่ไหนใส่ให้ดี  (อ่าน 1965 ครั้ง)
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 10:04:37 PM »

ปืนผมเป็น 1911 commander ครับ
ผมถนัดซ้ายเลยซื้อแบบ 2 ข้าง
ทีนี้ใส่เองไม่ได้ครับ-ดูแล้วมันต้องมีการฝนปลายสลักของนกด้านขวา
ไม่ทราบว่ามีร้านแนะนำไหมครับ
แล้วจะมีค่าใช้จ่ายสักเท่าไรครับ

อีกนิดครับ
ตอนนี้ผมมีแม๊ก 2 อัน
โดยปกติจะใส่ไว้ 5 นัด 1 อัน อันนี้ใส่ติดกับปืน
อีอันไม่ใส่ลูก วางไว้เฉยๆ
ทำสลับกัน 2 อันเดือนละครั้ง (ถ้าไม่ลืม)
เพราะกลัวสปริงล้า

ไม่ทราบว่าผมจะถนอมมันเกินเหตุหรือเปล่าครับ Huh Huh Huh

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 10:07:49 PM »

พรุ่งนี้ว่างหรือเปล่าหล่ะครับ ผมจะไปร้านสุพลการช่างพอดี จะขอดูคอมมานเดอร์ซะหน่อย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 10:12:35 PM »

ใส่เองก็ได้
ประกอบปืนโดยใสเฮ้าซิ่ง กับสปริง และนกปืน แต่ไม่ต้องใส่หลังอ่อน   พอกดแกนห้ามไกเข้าไปก็จะมองเห็นเองว่าต้องเอาเนื้อเหล็กตรงไหนออก
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 11:16:20 PM »

ลองแบบนี้ก็ได้ครับ ...... ถอดของเดิมออกมาดูเป็นตัวอย่าง   แล้วใช้ตะไบ ค่อยๆขัดแต่งให้เหมือนกัน และ ตำแหน่งเดียวกัน  ,  อาจจะใช้เวลาสักหน่อย แต่ก็เพลินดี และทำให้เรารู้จักระบบของปืนมากขึ้น  ,  แต่ค่อยๆทำใจเย็นๆนะครับ  เพราะถ้าพลาดอาจเสียของ .......    Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2005, 11:29:13 PM »

Safety   แบบ 2 ข้าง  ,  คงต้อง เฉือน หรือ ปาด หรือ ขัด ประกับด้ามปืน ข้างขวา บริเวณที่ทับอยู่บน  Safety  อันขวาให้บางลงเล็กน้อย จะได้ไม่ติดขัด และ ประกับด้ามจะแนบสนิทกับ  Frame  .........      Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
tooy
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:40:34 PM »

ซื่อที่ไหนครับ ราคาเท่าไร แบบสแตนเลส ขอบคุณครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:42:40 PM »

Safety   แบบ 2 ข้าง  ,  คงต้อง เฉือน หรือ ปาด หรือ ขัด ประกับด้ามปืน ข้างขวา บริเวณที่ทับอยู่บน  Safety  อันขวาให้บางลงเล็กน้อย จะได้ไม่ติดขัด และ ประกับด้ามจะแนบสนิทกับ  Frame  .........      Grin

ตั้งแต่ 8 ก.ค. 2548

ปัจจุบัน 15 ก.ค. 2552
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:01:01 PM »

สมาชิกใหม่ทั้งนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 04:08:05 PM »

นานมากแล้ว...  จนเจ้าของเขาขายแล้วหรือเปล่า
ถ้ายังอยู่ก็แวะมาลงรูปดูก็ดีครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์