เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:19:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยเนาะหน่อยครับ มีใบป.3ซื้.38ซื้อรุ่นไหนดีครับ ร้านไหนดี ไม่แพงมาก  (อ่าน 2713 ครั้ง)
woody1
Blood is honest
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

Blood is honest

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:43:14 AM »

Smith&wesson M638 ครับ

E27EQH  ^_^
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:06:15 AM »

แล้วจะชอบ m60

3'SF TRAINING COMPANY.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 11:52:03 AM »

จริงๆผมอยากจะแนะนำปืนยี่ห้อรูเกอร์ รุ่น SP-101 มากกว่านะครับ  ทั้งสวยแข็งแรงบึกบึน  เวลายิงพวกลูก +P ด้วยแล้ว นิ่มๆครับไม่สะท้านมือ  หนักกว่านิดแต่ได้หลายๆอย่างมาทดแทนครับ   แต่ปืนรุ่นนี้ออกจะหาซื้อยากสักหน่อยนะครับ   สู้กระแสของปืนยี่ห้อสมิทไม่ค่อยได้   ทั้งๆทีไม่ได้เป็นรองเลยจริง   ของจึงมีนานจึงมีเข้ามาขายเป็นเพียงบางร้านเท่านั้นครับ....
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:02:42 PM »

ร้านบางร้านบนดิโอลด์สยามก็มีสมิธขายนะครับ
รู้สึกจะรุ่น M67 ขนาด 4 นิ้ว และ M60 ขนาดสามนิ้ว
ผิวปืนด้านครับ เขาบอกว่าช่วยลดแสงสะท้อนบนสะพานลำกล้อง
ไกและนกเป็นสีด้านเหมือนกัน
เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นพิเศษมีติดตั้งระบบนิรภัยตกพื้นไม่ลั่น  แถมมีกุญแจล๊อกนกฝังในตัวด้วย
ตัว M67 บรรจุได้ 7 นัด  ตัว M60 บรรจุได้ 5 นัด
ราคาขายเท่ากัน 139,000 บาท  แต่ M60 จะแถมด้ามเลเซอร์ให้ด้วย
ฟังแล้วก็คุ้มค่าดี

เขาบอกว่าถ้าเดินดูร้านอื่นแล้วผิวเหล็กมัน ไกและนกเป็นสีด่างๆอันนั้นเป็นเกรดสวัสดิการ
ราคาเลยแค่แปดหมื่นกว่าๆ
ผมเลยถึงบางอ้อ ว่าอ๋อปืนมันคนละเกรด สีปืนสีนกสีไกเลยต่างกัน
ลืมถามว่าปืนเกรดสวัสดิการนี่มีระบบนิรภัยป้องกันตกพื้นแล้วลั่นหรือเปล่า
 Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 12:04:49 PM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:08:17 PM »

ร้านบางร้านบนดิโอลด์สยามก็มีสมิธขายนะครับ
รู้สึกจะรุ่น M67 ขนาด 4 นิ้ว และ M60 ขนาดสามนิ้ว
ผิวปืนด้านครับ เขาบอกว่าช่วยลดแสงสะท้อนบนสะพานลำกล้อง
ไกและนกเป็นสีด้านเหมือนกัน
เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้เป็นรุ่นพิเศษมีติดตั้งระบบนิรภัยตกพื้นไม่ลั่น  แถมมีกุญแจล๊อกนกฝังในตัวด้วย
ตัว M67 บรรจุได้ 7 นัด  ตัว M60 บรรจุได้ 5 นัด
ราคาขายเท่ากัน 139,000 บาท  แต่ M60 จะแถมด้ามเลเซอร์ให้ด้วย
ฟังแล้วก็คุ้มค่าดี

เขาบอกว่าถ้าเดินดูร้านอื่นแล้วผิวเหล็กมัน ไกและนกเป็นสีด่างๆอันนั้นเป็นเกรดสวัสดิการ
ราคาเลยแค่แปดหมื่นกว่าๆ
ผมเลยถึงบางอ้อ ว่าอ๋อปืนมันคนละเกรด สีปืนสีนกสีไกเลยต่างกัน
ลืมถามว่าปืนเกรดสวัสดิการนี่มีระบบนิรภัยป้องกันตกพื้นแล้วลั่นหรือเปล่า
 Wink

ราคาไปไกลถึงขนาดนั้นแล้วหรอ  ผมคิดว่าไม่น่ากิน 90 K นะ  ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:10:27 PM »

Grin
ราคาขายย่อมแตกต่างกันไปตามแต่ละร้านครับ
ปัจจัยของรุ่นของเนื้อเหล็กของระบบนิรภัยที่ติดตั้งต้องนำมาพิจารณาด้วยครับ
เป็นความพอใจร่วมกันระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:17:24 PM »

หัวแบะเลย... ฮา
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:19:17 PM »

หลงรัก
ครับ
ร้านที่มี 2 ห้องตรงข้ามดิโอครับ
มี686 ขนาด .38+P ลำกล้อง 3 นิ้ว ราคา75000 บาท
 หลงรัก

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:23:35 PM »

Tongue
ผมล่ะให้สงสารคนที่ไม่เข้าเวปเรา หรือไม่ได้เข้าถึงข้อมูลจังเลย
เห็นภาพพี่น้องจากต่างจังหวัดที่กำเงินพร้อมกำ ป.3 เข้ามาเดินหาปืน
ก็ได้แต่ภาวนาว่าให้เขาเดินเข้าร้านที่ขายปืนเกรด "สวัสดิการ" เถอะ
เฮ่อ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:26:00 PM »

Grin
ราคาขายย่อมแตกต่างกันไปตามแต่ละร้านครับ
ปัจจัยของรุ่นของเนื้อเหล็กของระบบนิรภัยที่ติดตั้งต้องนำมาพิจารณาด้วยครับ
เป็นความพอใจร่วมกันระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย
M-60 มีแบ่งเกรดด้วยหรอครับ  Cheesy
ที่เจอมา ก็เหมือนที่ท่านบอกทุกอย่างแต่ราคาถูกกว่าครับ (ระบบนิรภัยเหมือนกันตกไม่ลั่น มีที่ล็อคไก) Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
dum_3
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 12:55:28 PM »

ใจจริงผมชอบ686 แต่อยากรู้ว่ามีกานแบ่งเกรดด้วยหรอครับ ช่วยเนาะด้วยครับ
ว่าต่างกันยังไงครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:00:28 PM »

ใจจริงผมชอบ686 แต่อยากรู้ว่ามีกานแบ่งเกรดด้วยหรอครับ ช่วยเนาะด้วยครับ

ภาษาไทยเป็นภาษาประจำชาติเรา กรุณาช่วยกันรักษาด้วยนะครับ

แบ่งเกรดปืนเพื่อหรอกคนไม่รู้ครับ จะได้ฟันเนียนๆ และเพื่อเป็นการขึ้นราคาปืนตัวเองเพื่อไม่ให้ดูน่าเกลียด

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:07:43 PM »

ตอนแรกผมนึกว่า ท่านเจ้าของกระทู้พิมพ์ผิด ตั้งแต่ตอนตั้งกระทู้
แต่ที่เขียนภาษาไทยเพี้ยนๆแบบนี้...ตั้งใจหรือครับ
แปลกนะครับ  แปลกมาก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:51:33 PM »

Grin
M-60 มีแบ่งเกรดด้วยหรอครับ  Cheesy
ที่เจอมา ก็เหมือนที่ท่านบอกทุกอย่างแต่ราคาถูกกว่าครับ (ระบบนิรภัยเหมือนกันตกไม่ลั่น มีที่ล็อคไก) Grin

ร้านในบัญชีดำที่กำลังพูดถึงเนี่ยครับ บอกชัดเจนว่าแบ่งเกรด เกรด a กับเกรด b ...

ยิ่งคนเดินเข้าร้านทำท่าเงอะงะ บอกถ่อมตัวว่า"มือใหม่"หรือ"ไม่รู้เรื่องเลย"อย่างนี้เข้าทางหวานคอแร้งเชียวครับ...

และยิ่งทำเท่ห์พูดไม่ชัด เขียนภาษาไทยไม่ถูกแบบ จขกท. ด้วย ยิ่งรู้เลยว่าไม่ได้มาจากเวบ อวป. ... รับรองโดนหลอกหัวปั่นเดินไม่ถูกเลยครับ...

มันจะพูดเสียจนมือใหม่เสียศูนย์เลย... บอกว่าปืนแตกโง้นงี้ เหล็กเกรดไม่ดีโง้นงี้ ยิงลูกหัวหนักไม่ได้มั่ง... โหย...

น่าจับเผาหนวดให้โกร๋นเลย... ฮา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์