เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยให้ความรู้เกี่ยวกับกล้องเล็งติด 308 ด้วยครับ  (อ่าน 11020 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:32:57 PM »

ขออนุญาตครับ Tasco เคยผลิตรุ่นนี้จริงครับ  ส่งเข้าร่วมแข่งขันประมูลจนผ่านการทดสอบของ US Navy จนได้รับเข้าประจำการ( นานมาแล้ว)  หลังจากนั้นก็ผลิตขายให้ประชาชนอยู่ได้พักนึงก็เลิกผลิตไป
จนกระทั่งทาง บริษัท SWFA ซื้อลิขสิทธิ์พิมพ์เขียวมา  แล้วจ้างบริษัทในญี่ปุ่นผลิตขึ้นมาอีกครั้ง โดยใช้สเป็คเดิมที่ผ่านการประมูล  และใช้ชื่อว่า SWFA Super Sniper จนถึงทุกวันนี้
กล้องแพงๆสมัยนี้ทำใน ญี่ปุ่นก็หลายยี่ห้อ 
ผมเองเบี้ยน้อย หำใหญ่เอ้ยหอยน้อยซื้อกล้องแพงกว่าปืนครึ่งต่อครึ่งไม่ไหว  ซื้อไม่ลง  เลยต้องคอยหาของดีใช้ได้ราคาถูกใช้  ผมไม่ค่านายหน้า ไม่ได้ส่งขายนะครับ  เห็นว่าคุ้มราคาดีเลยนำมาเล่าให้ฟัง

SS ของผม Warranty card  ออกโดย Tasco USA
ระบุที่อยู่ว่าเป็น 8500 Marshall dr. Lenexa, Kansas

ปีไหนครับ  ที่เปลี่ยนโรงงานผลิต
ไม่ทราบจริงๆครับพี่ ผมจะอีเมล์ไปถามครับ
ระหว่างรอ "พี่เจษ "  ผมเอาข้อมูลที่เคยอ่านมาเพื่อพิจารณาสนับสนุนตาม ที่ " พี่เจษ " บอกนะครับ ...หากผิดพลาด ต้องขอโทษด้วย ภาษาฯไม่แข็งแรงครับ... ไหว้

"....First we will start out by saying that the SWFA SS scopes have had a checkered and somewhat controversial past. The original "Super Sniper" scope was designed and sold by Tasco and by all reports were a good scope. I never did get a chance to use one of the original early Tasco versions, but I do know that as Tasco began to come on difficult financial times the quality of the Super Sniper scope deteriorated to the point that they were much like the rest of the poor quality Tasco lineup... and then the company was sold. At that point in time, things get better because the SWFA (riflescopes.com) company, and Chris Farris in particular, organized the purchased of the exclusive rights for distribution of the SS scope. They worked with the manufacturer to get the quality back up to the original scope's standards as well as made a few changes over the years to improve the scopes. That brings us to today.

By all accounts, the SS scopes made today are much better than the "lean years" at Tasco and are right there in quality with the original version. Another thing that SWFA appears to have changed is the dropping of the "Super Sniper" name from the lineup. Everywhere on the web page the scope is now referred to as the SS, which is probably a wise move as the Super Sniper name is not only a bit silly, but also has some of that checkered past associated with it that would be good to separate from. But in the same light, why do they still send the old documentation and manuals from Tasco with the Tasco name plastered everywhere? I would think they would want to separate themselves from the Tasco name all together and even a basic sheet or two of paper (IOR comes to mind) would be enough to get basic instructions on and would be affordable and they could put the SWFA name on it. .."

อ้างอิงจาก :   http://www.snipercentral.com/ss1042.phtml

จากที่คุณ สาเก นำมาโพส มีการพูดถึงว่า  ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ Tasco แต่ทำไมยังใช้คู่มือและเอกสารที่มากับกล้องเป็นของเก่าที่ยังมีชื่อ Tasco อยู่ก็ไม่รู้ครับ  นี่สรุปแต่ใจความตรงนี้มานะครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:01:39 AM »

ผมว่าตอนนี้ตัวนี้ก็น่าใช้นะครับท่าไม่เลือกประเทศผู้ผลิต  bushnell elite 6500 4.3-30x50 ถูกแพงแล้วแต่ใครมีวิธีการซื้อครับแต่ท่าซื้อร้านเคยถาม45Kครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2009, 01:08:15 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:18:36 AM »

ถ้าครับ
ท่า= ท่ารถ ท่าเรือครับ
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:08:03 AM »

ได้รับกล้อง S S มาแล้วครับ กะว่าจะเอาไปตั้งกล้องที่สนามหนองกระจงครับ  เยี่ยม
javascript:void(0);

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:29:26 AM »

ได้รับกล้อง S S มาแล้วครับ กะว่าจะเอาไปตั้งกล้องที่สนามหนองกระจงครับ  เยี่ยม

อยากไปด้วยจัง แต่ยังไม่มีกล้องเลยครับพี่  Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 01:27:55 PM »

เอ้า...จัดมาจนได้....ดั่งใจเลยนะครับ... เยี่ยม เยี่ยม...

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 01:30:52 PM »

เอ้า...จัดมาจนได้....ดั่งใจเลยนะครับ... เยี่ยม เยี่ยม...

ขอบคุณครับท่าน   Grin Grin Grin

ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:58:43 PM »

ไม่เชื่อครับ ไม่เห็นรูป    คิก คิก
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 07:02:34 PM »

ไม่เชื่อครับ ไม่เห็นรูป    คิก คิก

สวัสดีครับ ครูดำ ลงรูปไม่เป็นอะครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 10:24:03 PM »

ยินดีด้วยครับ รุ่นไหนครับ
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 06:10:17 AM »

สวัสดีครับคุณพี่ เป็น 10 x sidefocus ครับ  หลงรัก

ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:09:00 AM »

สวัสดีครับคุณพี่ เป็น 10 x sidefocus ครับ  หลงรัก

รุ่นปรับข้าง   ปรับใกล้ได้เท่าไหรครับ
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 09:13:56 AM »

รุ่นปรับข้าง   ปรับใกล้ได้เท่าไหรครับ

15 ม. ได้ครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 10:07:54 AM »

ผมก็เพิ่งได้มาไม่นานครับ...เป็นรุ่นเดียวกันเลย  หากว่างไปหนองกระจงอีกเมื่อไหร่จะไปด้วยครับ...(กลัวไปเงียบเหงา)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2009, 04:07:07 PM »

ผมก็เพิ่งได้มาไม่นานครับ...เป็นรุ่นเดียวกันเลย  หากว่างไปหนองกระจงอีกเมื่อไหร่จะไปด้วยครับ...(กลัวไปเงียบเหงา)

ยินดีด้วยกับกล้อง SS ครับ เยี่ยม  ถ้ากลัวเหงาก็ pm ครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2009, 04:10:16 PM โดย BREMBO 2 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์