เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:27:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามมาถามครับบ เรื่องปืน ๆ นะครับบ  (อ่าน 933 ครั้ง)
Doctormore
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 06:55:52 PM »

คืออย่างงี้นะครับ ผมลองมานั่งคิดดู แล้วมีคำถามแปลก ๆ มาถามพี่ ๆ ครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คือ 1. พี่ ๆ เคยทำปืนลั่นในบ้านตัวเองไหมครับ แล้วเคยมีตำรวจมาขอค้นหรือเปล่า

แล้วถ้าเป็นแบบนี้จะมีความผิดหรือเปล่าครับ ถ้าปืนมันลั่นขึ้นมาจริง ๆ หนะ

คุณตำรวจสามารถเอาผิดเราได้หรือเปล่าครับ

2. พี่ ๆ ครับ ถ้าสมมุตว่า เรามีปืนแล้ว มีใบป.4 แล้ว ถ้าเกิดว่าเราจะขายปืนหนะ

ตกลงว่าขายไปแล้ว แล้วเราก็จะไม่มีใบป.4 แล้วใช่ไหม เราก็ต้องไปขออีกใช่หรือเปล่า

ครับ อย่างงี้มันจะขออยากเหมือนครั้งแรกหรือเปล่า  อย่างงี้จะขายทำไมหละครับจริงไหม

เดี๋ยวมาถามต่อนะ พอดีมีงานต่อหนะ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 07:02:58 PM »

Grinงั้นขอตอบแปลกๆบ้างนะครับ
1. ปืนจริงไม่เคยครับ เคยแต่ปืนฉีดน้ำ ตำรวจคงจะมาเอาผิดผมไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีผู้เสียหาย ถึงมีผู้เสียหายเค้าก็ยอมเสียหายใครจะทำไม?
2. ใช่แล้วครับใบป.4 เนี๊ยะมันต้องคู่กับตัวปืน ถ้าขายไปแล้วก็หมดสิทธิ์ในการถือครอง ต้องให้คนซื้อเค้านำไปออกใบใหม่ เราคงไม่ต้องขอใหม่หรอกครับถ้าเรายังไม่ซื้อปืนใหม่ และกว่าจะได้ป.4 มันต้องได้ป.3 มาก่อน ไอ้ป.3 เนี๊ยะมันสำคัญตรงเจ้าหน้าที่รัฐไม่ค่อยจะอนุญาต
เดี๋ยวมาตอบใหม่ถ้าถามอีก  Grin Grin Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 08:34:54 PM »

Grinงั้นขอตอบแปลกๆบ้างนะครับ
1. ปืนจริงไม่เคยครับ เคยแต่ปืนฉีดน้ำ ตำรวจคงจะมาเอาผิดผมไม่ได้หรอกครับ เพราะไม่มีผู้เสียหาย ถึงมีผู้เสียหายเค้าก็ยอมเสียหายใครจะทำไม?
2. ใช่แล้วครับใบป.4 เนี๊ยะมันต้องคู่กับตัวปืน ถ้าขายไปแล้วก็หมดสิทธิ์ในการถือครอง ต้องให้คนซื้อเค้านำไปออกใบใหม่ เราคงไม่ต้องขอใหม่หรอกครับถ้าเรายังไม่ซื้อปืนใหม่ และกว่าจะได้ป.4 มันต้องได้ป.3 มาก่อน ไอ้ป.3 เนี๊ยะมันสำคัญตรงเจ้าหน้าที่รัฐไม่ค่อยจะอนุญาต
เดี๋ยวมาตอบใหม่ถ้าถามอีก  Grin Grin Grin

เข้าท่านะครับพี่วุฒิ Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 09:17:08 PM »

Grin Grin เอ้า จบเลย คำถามคำตอบแปลกๆ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2005, 12:49:17 AM »

Grin  555 เอิกๆๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์