เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:39:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ ถอดสปริงขอรั้ง ปลอก เรมินตัน 870  (อ่าน 4021 ครั้ง)
คำแสน รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

ให้ก่อนเพื่อเป็นผู้รับที่ดี

« เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:07:34 AM »

ท่านใด  รู้วิธีถอดประกอบ  สปริงขอรั้ง ปลอก   ลูกซอง  เรมินตัน 870  ..

ช่วย บอกหน่อย ครับ  ต้องการเปลี่ยน  แต่ถอดไม่เป็น ครับ..

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ..

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:39:44 AM »

รู้สึกว่ามีสลักยึดต้องตอกออกครับ แด๋วขอแกะดูก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 09:43:52 AM โดย Pex Shotgun » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:55:32 AM »

ได้แล้วครับ

ขอรั้ง870 เป็นแบบใช้สปริงอัดตัวรั้งไว้ วิธีถอดคือ ถอยสลักสปริงเข้าในเรือนของลูกเลื่อน
ดกขอรั้งลงไปให้ท้ายกระดก ก็จะหลุดออกมาเองครับ

รูป
1. ขอรั้ง จะถูกอัดด้วยสลักสปริง
2. ถอยตัวนี้ไปทางซ้ายเพื่อหลบขอรั้ง
3. กดขอรั้งลง ท้ายกระดก แล้วยกออก
4. ออกมาแล้วครับ ตอนใส่กลับหัวสลักด้านมน จะกดขอรั้งครับ

Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 09:58:19 AM โดย Pex Shotgun » บันทึกการเข้า

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:01:41 AM »

...คุณหมอนดำมี DVD ถอดประกอบ 870 แล้วยัง  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:03:47 AM »

พี่แก้วมีอะไร เอามาเพื่อมั่ง เจอกันที่ชลบุรีครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:06:12 AM »

...ได้ครับคุณเป๊กซ์  Grin

...เอ๊ะ ยังไม่มีเหรอครับ DVD ชุดที่คุณบุญเอามาแจกญาติโยม  :Smiley

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:13:24 AM »

ยังไม่มีเลยครับ
วุ่นเรื่องบัญชีอยู่ มึนไปหมด

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:19:02 AM »

ยังไม่มีเลยครับ
วุ่นเรื่องบัญชีอยู่ มึนไปหมด

...จัดให้ครับ  Cheesy

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:35:51 AM »

ขอบพระคุณ  ท่าน     Pex Shotgun  อย่างสูง  ครับ............
...คุณหมอนดำมี DVD ถอดประกอบ 870 แล้วยัง  Wink
ยังไม่มี ครับพี่แก้ว .....
เป็นปืน ของท่าน ประธานครับ   ยิงที่ สุราษฎร์  จน สปริง เข็ม หัก  สปริงขอรั้ง หมดสภาพ  ซื้อมาแล้ว
หาคน ถอด ไม่เป็น ซักคน  ......
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:36:41 AM »

ขอบพระคุณ  ท่าน     Pex Shotgun  อย่างสูง  ครับ............
ยังไม่มี ครับพี่แก้ว .....
เป็นปืน ของท่าน ประธานครับ   ยิงที่ สุราษฎร์  จน สปริง เข็ม หัก  สปริงขอรั้ง หมดสภาพ  ซื้อมาแล้ว
หาคน ถอด ไม่เป็น ซักคน  ......

...จัดให้อีก  Grin

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:41:55 AM »

ขอบคุณ  ครับ..........
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:52:10 AM »

ยิงแบบนี้  สปริง พังหมด  ครับ.....

สังเกตุ   ปลอก กระสุน   ลอย อยู่ 2 ปลอก  อีก หนึ่ง กำลัง  จะ ออก มา ครับ...........

คนอะไร ชัก เร็ว  จริงๆๆ   (กระโจม มือ นะครับ อย่าคิด ลึก)

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 201

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:38:57 PM »

ภาพนี้ วันอาทิตย์   หลัง จาก ปืน ตัวเอง พังแล้ว.........

ปืนกระบอกนี้  ของชาวบ้าน   สังเกตุ  ปลอกกระสุน  ยัง ลอย อยู่ ทั้ง 3 ปลอก  ..(ปืนลูกซองยาว  ชาวบ้าน)

ปืนลูก ซองปั๊ม นะครับ นี้..... 

หน้า: [1]
  พิมพ์