เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:25:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม ท่านผู้รู้ ชาว อวป. เรื่องการพกพาอาวุธทะเบียน แต่ผิดมือข้ามจังหวัด  (อ่าน 2735 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 05:43:07 PM »

กรณีของท่านนี้เท่าที่ผมได้อ่านมาก็จะขอแนะนำท่านว่า การที่ท่านนำไอ้ตัวโตขึ้นรถ ท่านก็โดนเต็มๆ แล้วหล่ะครับ 2 กระทง คือ

1. นำพาปืนไปในที่สาธารณะ 2.ปืนผิดมือ อันหลังนี้ทำท่าว่าจะคุยยากด้วย ถ้าโดนข้อแรก(ปืนเรานะครับ) ก็ถูกศาลสั่งปรับไปตามระเบียบ

แต่ถ้าผิดมือมันจะไปในอีกลักษณะนะครับ ยุ่งกว่ากันเยอะครับ ทางที่ดีก็อย่าเสี่ยงเลยครับ รอโอนมาเป็นชื่อเราก่อนดีกว่า ขนาดปืนเป็นชื่อ

ผมเองยังไม่กล้านำติดรถเลยครับ เพราะเคยมาแล้ว แล้วก็อีกอย่างนะครับ ลองคิดถึงหลักความเป็นจริงที่ว่า สมมุตินะครับว่าเราโดนปาหิน

ใส่จริงๆ แล้วเราจะมีเวลามาหยิบปืนของเรามายิงมันเหรอครับ เพราะรถเราต้องเสียการทรงตัวอยู่แล้ว ปืนไม่ได้ถืออยู่ในมือตอนขับรถนะ

ครับ ลองถามตัวเองดีกว่าครับว่าเหตุผลจริงๆที่จะนำปืนติดรถไปด้วยคืออะไรกันแน่ ถ้าอ้างพวกปาหินผมว่า ไม่มีน้ำหนักนะครับ
และตำรวจ

ก็ต้องทำตามหน้าที่อย่างแน่นอนครับ เชื่อเถอะครับ ขึ้นศาลเสียประวัติไม่คุ้มแน่ครับ

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
THAI ARMY
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:40:31 PM »

ขอบคุณทุกท่านๆ ที่ เตือน และ สอน แนะนำ ครับผม ผม เชื่อฟังทุกท่านด้วยความเคารพนะครับ

และยินดีรับฟัง คำแนะนำจากท่านอื่นอีก ที่ชี้แนะ นะครับ หาก ผมด้อยด้วย คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ ต้อง กราบขออภัยทุกท่านไว้ ณ ที่นี่ ด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

*ซุ้มเพชรบุรี*
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 01:15:27 AM »

คุกนะนั่น!

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 07:59:47 AM »

ขอบคุณทุกท่านๆ ที่ เตือน และ สอน แนะนำ ครับผม ผม เชื่อฟังทุกท่านด้วยความเคารพนะครับ

และยินดีรับฟัง คำแนะนำจากท่านอื่นอีก ที่ชี้แนะ นะครับ หาก ผมด้อยด้วย คุณวุฒิ และ วัยวุฒิ ต้อง กราบขออภัยทุกท่านไว้ ณ ที่นี่ ด้วยครับ

ด้วยความเคารพ
ปืนไม่ใช่ของเราเก็บใว้บ้านดีที่สุดครับ จะได้ไม่ทำผิดกฎหมาย
ไม่ต้องรอท่านอื่นชี้แนะอีกแล้วครับ ของมันผิดกฎหมาย จะชี้แนะให้มันถูกคงไม่ได้
คุณเองก็คงรู้ ว่ามันไม่ถูกต้อง มีเรื่องขึ้นมา คนที่เดือดร้อนคือคุรพ่อคุณแม่ ที่ต้องเสียเงิน เสียเวลา
วิ่งเต้น ประกันตัว จ่ายค่าทนาย เสียค่าปรับที่ศาล ปืนถุกยึดตรวจสอบ ได้กลับคืนมาสภาพปืนอาจไม่เหมือนเดิม
สุดท้าย เมื่อถึงเวลาที่คุณต้องการให้ปืนเป็นชื่อคุณอาจทำไม่ได้ เพราะเคยมีคดีความ ถ้าอยากพกก็พกครับ
แต่เมื่อโดนจับขึ้นมา ผลกรรมของการอยากพกพามันยาว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์