เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 08:22:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลอกดีดเข้าหน้า...ครับ  (อ่าน 6711 ครั้ง)
gueeng
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 01:02:34 PM »

เรื่องช่าง...ผมมีความเข้าใจดีครับว่าช่างไอ้นู้น  ช่างไอ้นี่...แน่นอนครับต้องมีความสามารถและความชำนาญสูงอยู่แล้ว...แต่ด้วยประสบการณ์ที่ผ่านมา...ผมเอาโคลท์ไปปัดไก...เจาะตูดแม็กสำหรับใส่ส้น...เปลี่ยนน๊อตปะกับด้ามด้านใน....ตอกทะเบียน (5906)...ช่างที่ผมไปทำดูแล้วก็มีฝีมือดีครับ...แต่อีตอนถอดปืน...ใช้ปากกาจับตัวปืน...จับแม็ก...ไม่ได้เคยเอาผ้า หรือยางรองเลย...ดีที่คอยดูและไปเห็นสะก่อน...ก็เลยบอกด้วยอาการคิ้วขมวดว่าให้เอาผ้ารองด้วยครับ...เดี๋ยวปืนเก่า ๆ ของผมจะเป็นรอย...และอีกอย่างเวลาถอดปืนยกชุด...ก็ถอดไวยังกะหนังจีน...แป๊บ ๆๆๆๆๆๆ ...เรียบร้อย...จริง ๆ ผมอยากให้ค่อย ๆ ถอด ค่อย ๆ จับมากกว่า...ซึ่งส่วนตัวคิดว่า...รู้ว่าถอดปืนเก่ง...แต่ก็ไม่เห็นต้องรีบขนาดนั้น...กลัวเป็นรอยอีกนั่นแหละ....นี่ถ้าไม่ได้อยู่ดูน่ะ...ลายไปทั้งตัวแน่...ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันทุกช่างหรือป่าว...ผมอยากให้บรรดาช่างปืนทั้งหลาย...ได้รับรู้ความรู้สึกนี้ครับ...ก็เลยตอบกระทู้อีกรอบ (อาจจะไม่ได้เป็นกับทุกช่างน่ะครับ...อย่าโกรธกันเลยครับ)

เป็นผมเจออย่างนี้ ผมก็คงเหมือนคุณครับ อิอิ ปืนไมใช่บาทสองบาท ทำให้ดีๆหน่อยเน้อ

ทรงพลานุภาพอยู่เสมอ คมยิ่งกว่าดาบสองคมใดๆ
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 06:24:59 PM »

เป็นหนุ่มอาจจะลำบากน้อยหน่อย 
แต่หากเป็นสาวๆล่ะก็  ดูช่วงกลางๆแล้วกันแย่เลย
Hot Casing Down BRA!!! OUCH!!! ( 44 MAG & 357 MAG! )
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์