เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:31:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการเขียน ป1.ครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)
JOE 9 MM
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:24:17 PM »

ผมไปขอแบบ ป1.ไม่มั่นใจในการกรอกเลยอยากขอคำแนะนำจากท่านๆทั้งหลายที่ชำชองช่วยแนะนำด้วยครับ

1. ชนิดปืน ........... ( จะซื้อกึ่งอัตโนมัติ 9 มม ต้องเขียนว่าอย่างไรครับ)
  2. กระสุนปกติขอกันกี่นัด
  3. การประกอบอาชีพ ....... ( หากผมเป็นพนักงานเอกชน )
  4. หลักฐานทางการเงินหลักทรัพย์ต้องแค่ไหน
  5. หากยังไม่มีใบฝึกอบรบการใช้ปืนจะผ่านไหม.
  6. จะขอเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน

-
   1. ผู้รับรอง ยศ. พตท. แต่อยู่ต่างจังหวัดได้หรือเปล่าครับ( สุราษฏ )

ขอรบกวนท่านทั้งหลายช่วยแนะนำด้วยครับ คิดเสียว่าสงสารและเห็นใจน้องที่อยากมี อวป.เป็นของตัวเองแต่แต่ยังด่อยปรัสบการ์ณนะครับบบบบบ

ขอบคุณครับ   JOE 9 MM   เอง ฝันใกล้เป็นจริงแย้วววววววย  Cheesy Shocked Shocked
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:09:24 PM »

ของผม ปลัดเอาตัวอย่างมาให้ดู(ลอก)แล้วเขียนตามนั้นได้เลยครับ Cool
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:25:02 PM »

ขอตอบตามที่ไปยื่นขอมานะครับ..
1. ปืนพกสั้นกึ่งอัตโนมัตขนาด 9มม.
2. พร้อมกระสุน 12 นัด
3. พนักงานบริษัท
4. โฉนด 2 แปลง - ทะเบียนรถยนต์และรถมอไซต์ - ใบรับรองเงินเดือน - และอื่นๆเท่าที่เรามี
5. ของผมก็ไม่มี
6. ใช่ครับเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
-
1. อันนี้ไม่ทราบครับ ตกใจ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:04:21 AM »

"ปืนสั้นกึ่งอัตโนมัติ ขนาด 9 มิลลิเมตร พร้อมกระสุน 12 นัด" ครับ อาชีพก็ "พนักงานบริษัท............"(มีหนังสือรับรองการทำงานจากบริษัท)  วัตถุประสงค์ "เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน" ครับ

หลักฐานทางการเงิน มีเท่าไหร่ใส่เข้าไปครับ ของน้องผมใช้ทะเบียนการค้า กับตึกแถวที่ทำการค้าอยู่ครับ

หลักฐานการฝึกอบรม อาจไม่ต้องใช้ครับ

ผู้รับรองต้องระดับ 6 ขึ้นไป พ.ต.ท. รับรองได้ครับ

up2ku2008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 02:13:07 PM »

แล้วถ้าเป็น ลูกโม่ล่ะคับจะเขียนว่าอย่างไรครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:32:04 PM »

แล้วถ้าเป็น ลูกโม่ล่ะคับจะเขียนว่าอย่างไรครับ

ปืนรีวอลเวอร์ .....แต่บางอำเภอ ก็ตรง ๆ ครับ "ปืนลูกโม่" Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
mee88
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 05:40:56 PM »

แล้วถ้ารถยนต์ซื้อมาแต่ยังไม่ได้โอนล่ะครับจะลงได้ด้วยหรือเปล่า
หรือไม่ก็เป็นซื้อภรรยาได้หรือเปล่า
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 06:10:51 PM »

ต้องเป็นหลักฐานของผู้ขอที่มีชื่อเป็นเจ้าของครับ   เพื่อนายทะเบียนจะได้พิจารณา

เป็นชื่อของภรรยา  บิดามารดา    พี่ป้าน้าอา    ใช้อ้างไม่ได้

อิ อิ   เขียนแบบ  ป.๑   ต้องถามคุณครูครับ  ........(ตัวอย่างมีครับสอบถามได้)

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 06:25:40 PM »

แต่ของผม ทางอำเภอเขียนให้นะครับ  ไม่ได้เขียนเอง เพราะตั้งแต่แจ้งความประสงค์กับนายอำเภอแล้ว
ท่านก็เรียกหน้าห้อง และมีเด็กฝึกงานจัดการพิมพ์ตามแบบฟอร์มในคอมพิวเตอร์
    เท่าที่จำได้ ไม่ได้เขียนเองสักตัวอักษรเลยครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
up2ku2008
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 05:11:50 PM »

ปืนรีวอลเวอร์ .....แต่บางอำเภอ ก็ตรง ๆ ครับ "ปืนลูกโม่" Grin
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์