เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:36:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามkimber sis ultra .45acp  (อ่าน 2883 ครั้ง)
tobizaru
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2009, 08:54:23 PM »

ที่เค้าว่ากันว่าsisไม่มีนีรภัยเข็มแทงชนวน หมายความว่าอะไรเหรอครับ แล้วความปลอดภัยจะเชื่อถือได้ขนาดไหนครับและก็ขอแสดงความยินดีกับคนที่มีปืนตัวนี้นะครับตอนนี้ผมกำลังเก็บตังจะซื้อตัวนี้อยู่อะครับ ผมศึกษาข้อมูลปืนตัวนี้มานานแล้วครับ ผมมั่นใจในความแม่นและทนทานของปืนตัวนี้มากๆครับ เหลือแต่ความปลอดภัยเนี้ยแหละครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 01:56:42 AM »

ปืนที่ไม่มี นิรภัยเข็มแทงชนวน ถ้าขึ้นลำนกง้างสุด ตกกระแทกพื้นปืนลั่น 

ปืนที่มี  นิรภัยเข็มแทงชนวน  ถ้าขึ้นลำนกง้างสุด ตกกระแทกพื้นปืนไม่ลั่น

จะมีหรือไม่มีผมไม่สน เพราะผมขึ้นลำแล้วลดนก ต่อให้ตกสักกี่ครั้งก็ไม่ลั่น ฮา !

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:57:09 AM »

ที่เค้าว่ากันว่าsisไม่มีนีรภัยเข็มแทงชนวน หมายความว่าอะไรเหรอครับ แล้วความปลอดภัยจะเชื่อถือได้ขนาดไหนครับและก็ขอแสดงความยินดีกับคนที่มีปืนตัวนี้นะครับตอนนี้ผมกำลังเก็บตังจะซื้อตัวนี้อยู่อะครับ ผมศึกษาข้อมูลปืนตัวนี้มานานแล้วครับ ผมมั่นใจในความแม่นและทนทานของปืนตัวนี้มากๆครับ เหลือแต่ความปลอดภัยเนี้ยแหละครับ

ปืนที่มีระบบความปลอดภัยด้วยนิรภัยเข็มแทงชนวน ท่านต้องย้อนไปดูที่ปืนระดับเทพอย่างแบร์ เอสทีไอ
หรือแม้กระทั่งโคลท์รุ่นก่อนๆ
          เห็นหลายท่านครับ ถอดตัวนี้ออก เรื่องตกพื้นแล้วลั่นไม่ต้องกังวลครับ เพราะแรงที่จะกระทำต่อเข็มแทง
ชนวนไม่มีครับ  หรือไม่ท่านก็นึกถึงปืนลูกโม่ที่จานท้ายกระสุน อยู่ห่างจากนกสับนิดเดียว แต่ไม่มีทางที่กระสุน
จะลั่นได้
             ปืนกึ่งอัตโนมัติ เข็มแทงชนวนจะลอยอยู่ เมื่อง้างนกและเหนี่ยวไก นกสับก็จะฟาดที่ท้ายเข็ม ตัวเข็ม
จะมีแรงเฉื่อยไปตีท้ายแก๊ปจุดระเบิดให้กระสุนลั่น หากนกสับชิดโครงปืน ต่อให้เอาค้อนตีจนนกหัก ก็ไม่มีแรง
เฉื่อยส่งเข็มแทงชนวนให้เดินหน้าไปตอกท้ายกระสุนได้ครับ
           กรณีนี้ ไม่นับถึงปืนลูกโม่รุ่นเก่าที่เข็มแทงชนวนอยู่ที่หน้านกสับนะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 04:08:41 PM »

เชื่อมั่นในSIS มากผมก็อยากได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน สมอลอคไม่มีจะดีกว่าครับในความเห็นผม เพราะถ้ากำหลังอ่อนไม่แน่นพอในรุ่นที่มีนิรภัยเข็มเข็มจะไม่พุ่งแรงพอไปตอกแก็ปนะ  แต่SISนี้เขาตัดปัญหาเรื่องกำหลังอ่อนนี้ไปเลยแบบรุ่นวอริเออร์ครับ  หลงรัก หลงรัก

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

pirananjr
มั่นใจใช่ GLock
Jr. Member
**

คะแนน 0

มั่นใจใช่ GLock

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 02:14:35 PM »

ขอบคุณครับสำหรับข้อความดี ๆ แบบนี้
หน้า: [1]
  พิมพ์