เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:19:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆที่ใช้ PX4 ครับ (เกี่ยวกับขอรั้งปลอกครับ)  (อ่าน 1579 ครั้ง)
theyhow
Jr. Member
**

คะแนน 8

« เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 01:49:25 AM »

คือผมใช้ PX4 .40 มา 1 ปี ยิงไปก็น่าจะไม่เกิน สองพันนัดครับ แต่วันนี้กลับพบว่า

ขอรั้งปลอก "หัก" ครับ เลยสงสัยว่าพี่ๆที่ใช้มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า

เพราะดูแล้วไม่น่าจะหักง่ายขนาดนั้นครับ

ปล. ขอรบกวนถามพี่ๆด้วยครับว่า สามารถหาอะไหล่ ตัวนี้ได้ที่ร้านไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ PM ก็ได้ครับ

เพราะไม่มีตัวอื่นใช้แล้ว แล้วอีกอย่าง STI สน.อส. ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ป.3 จะกรอบอยู่แล้ว

รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณครับ  หลงรัก

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:24:56 AM »

เอ่...1 ในรายการปืนที่อยากได้ ทำไมหักง่ายจังครับ

เคยป้อนกรสุนโดยค้างไสลด์แล้วหยอดลูก เข้าในรังเพลิงโดยตรงบ้างไหมครับ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:08:46 AM »

ยิงแค่นั้นเอง ทำไมหักง่ายจัง  Huh Huh ลองติดต่อร้านเอกภัทรหรือไม่ก็ร้านซ่อมปืนครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:20:09 AM »

เอ่...1 ในรายการปืนที่อยากได้ ทำไมหักง่ายจังครับ

เคยป้อนกรสุนโดยค้างไสลด์แล้วหยอดลูก เข้าในรังเพลิงโดยตรงบ้างไหมครับ

สงสัยเหมือนกันครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:29:00 AM »

ผมยิงไปประมาณ 200 นัด รับมา 2 เดือนแล้วครับ สงสัยเหมือนกันครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
dtan รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 11:21:00 AM »

รุ่นนี้ขอรั้งปลอกมีปัญหาหรือครับ   เป็นรุ่นที่ผมสนใจอยู่พอดีเลย  กะว่าจะไปตัดสดเดือนหน้านี้
theyhow
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 04:09:22 PM »

จริงๆ ก็ต้องว่าเคยนะครับ ค้างสไลด์ แล้วก็หยอดลูกลงไป แต่ทำไม่บ่อยเลย 5-6 ครั้งเท่านั้นเอง

เลยไม่รู้ว่าปัญหา จริงๆเกิดจากอะไร แต่ยอมรับครับว่าปืนยิงดีจริงๆ นิ่มมากๆ แล้วกลุ่มก็ดีด้วย

ปัญหาอาจเป็นที่ลูกก็ได้ แต่ปติผมใส่ลูกดัมมี่ ตลอดเวลาอยู่แล้วครับ ก็เลยคิดว่านะมาจากตรงนี้หรือเปลา อันนี้ก็ไม่ทราบแน่นอน

แต่ก็ขอขอบคุณพี่ๆนะครับสำหรับคำแนะนำ  พรุ่งนนี้ว่าจะหิ้วไปหลังวังซักหน่อย ดูว่าจะเสียกี่ตังค์ ง่า

ค่าลูกไม่พอ.......ยังค่าซ่อมอีกง่ะ.......เศร้า แล้วจะมาแจ้งผลนะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 07:03:57 PM »

คือผมใช้ PX4 .40 มา 1 ปี ยิงไปก็น่าจะไม่เกิน สองพันนัดครับ แต่วันนี้กลับพบว่า

ขอรั้งปลอก "หัก" ครับ เลยสงสัยว่าพี่ๆที่ใช้มีปัญหาเหมือนกันหรือเปล่า

เพราะดูแล้วไม่น่าจะหักง่ายขนาดนั้นครับ

ปล. ขอรบกวนถามพี่ๆด้วยครับว่า สามารถหาอะไหล่ ตัวนี้ได้ที่ร้านไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ PM ก็ได้ครับ

เพราะไม่มีตัวอื่นใช้แล้ว แล้วอีกอย่าง STI สน.อส. ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ป.3 จะกรอบอยู่แล้ว

รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณครับ  หลงรัก

ซ่อมได้ครับ เป็นส่วนที่เป็นเหล็ก ช่างไทย ซ่อมได้ สบายมาก อะไหล่เป็นชิ้นๆ แบบนี้ ช่างไทย ทำขึ้นได้ครับ
เรื่องความแข็งแรง ก็ค่อยว่ากันอีกที ชุบแข็งแค่ไหน ก็ต้องหาร้านดีๆ หน่อยนะครับ
และขอฝากบอกไว้สุดท้ายว่า ต่อไป อย่าหยอดลูกใส่รังเพลิงอีกนะครับ ขึ้นกับซองกระสุนเหอะ มันอาจจะไม่ใช่สาเหตุนี้ก็ได้ แต่ไม่ทำก็จะดี
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 11:39:28 PM »

ผมว่าไมน่าจะห้กง่ายๆนะครับ ถ้าจะหักน่าจะเป็นตัวเตะปลอกมากกว่าเพราะเตะแรงมาก ปืนผมยิงทีปลอกกระเด็นไปไกลกว่า 3 เมตร ไม่มีร่วงใส่หัวเหมือนเจ้ามาแก่เลยครับ ( ไกนิ่มแม่นมากรีคอร์ยดี แต่เสียอย่างเขม่าไปจับบริเวณลำกล้องหมุนมากไปหน่อยครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
theyhow
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:58:52 PM »

แล้วพี่ๆ พอจะมีร้าน แนะนำ ในการซ่อมไหมครับ ขอ Pm ก็ได้

อยากซ่อมมาก แต่ไม่มีความรู้เลย เรื่องร้านซ่อม ว่าร้านไหน ไว้ใจได้บ้าง

ยังไงรบกวนด้วยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์