เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:37:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยาเสพติดเดี๋ยวนี้ระบาดมากจริง ๆ  (อ่าน 26432 ครั้ง)
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:57:37 AM »

ยาเสพติดมันกลับมาระบาดหนักขึ้น ผู้คนในสังคมขาดความปลอดภัย คงต้องงัดมาตราการวิสามัญฯ มาหยุดการแพร่ระบาดอีกครั้ง  ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:04:36 AM »

กลัวจะผิดตัวหรือแอบแฝงนะซิครับ
ช่วยกันเป็นหูเป็นตาสอดส่องดูแล  แจ้งผู้เกี่ยวข้อง
น่าจะดีกว่าครับ  ถ้ามีจนท.ท้องที่แตกแถว
ก็แจ้งในระดับจังหวัดก็ได้ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 11:45:56 AM »

ผมยินดีเป็นหูเป็นตาให้ครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:14:49 PM »

ผมด้วยครับ ข้อมูลแน่นคนข้างบ้านครับมันขายกันเด็กติดงอมแงมโดยเฉพาะ น.ร. แจ้งไปนานแล้วครับเรื่องเงียบ แล้วก็พยายามแจ้งอยู่บ่อยๆ ก็ไม่เห็นมีอะไรเลย
เดี๋ยวนี้มันรวยแล้วออกรถเป็นว่าเล่น แต่มันยังขายอยู่ เครือข่ายมันก็มีแต่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆลูกน้องมันเพียบ มีเรื่องที่มันขนไปทั้งคนทั้งปืนไม่รู้จะทำไงกับมันดี รู้หมดครับมันมีปืนอะไรเท่าไหร่ปืนเถื่อนทั้งนั้นครับ รถอะไรรุ่นไหน เครือข่ายมันกี่คน ชื่ออะไร บ้านเลขที่เท่าไหร่แต่มันไม่อยู่บ้านผมก็ตามไปรู้อีกว่ามันพักที่ไหนเก็บยาไว้ไหนปัจจุบันนี้ผมก็โทรแจ้งอยู่ แต่มันก็ไม่โดนจับซักที
อยากให้ข้อมูลครับ ใครเกี่ยวข้องPM มาได้เลยครับ

แจ้งผมหลังบ้านเลยครับ
ครับผม

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:17:30 PM »

ขอขอบคุณท่าน: Hooligan และท่าน: tinnakron   มากเลยครับ  เอาเป็นว่าผม"สหายแป๋ง"  จะประสานให้ครับ  ยังไงๆก็ถือเสียว่าเรามาช่วยกันสร้างสังคมที่ดีให้กับเยาชนของชาติสืบต่อไป + 1 ทั้งสองท่านครับ
ครับมีคนเห็นความหมาย กำลังใจมันก็มีขึ้นครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:56:40 PM »

เพื่อนผมเป็นคนใต้หน้าตาคล้ายโจร ย้ายไปเรียนที่เชียงราย โดนสายตรวจที่นั้นค้นตัวเป็นประจำครับ
ยอมรับเลยว่า ตำรวจเชียงรายเอาจริงเอาจังเรื่องยาเสพติดมาก

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 03:32:26 PM »

เคยแจ้งเบาะแสทางอีเมลล์เรื่องยาเสพติดในชุมชนเหมือนกันครับ แต่ก็เห็นเงียบๆไป  ปัจจุบันก็ยังมีอยู่เหมือนเดิม ครับ ไหว้
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 06:44:16 PM »

เพิ่งได้ฟังมาว่าแถวบ้านพักคนงานผมก็มีเข้ามาขายแล้วครับ... ฟังว่ามีเอามาขายคนงานกันทุกวัน...
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 06:28:09 AM »

...ด้วยความเคารพ ผมอยากให้จับกันจริงๆ จังๆ แล้วลงโทษให้หนักครับทั้งผู้ค้าและผู้เสพ คนเหล่านี้ทำให้ครอบครัวล่มสลาย สังคมเสื่อมโทรม การบำบัดจะต้องมั่นใจก่อนว่าผู้ที่ได้รับการบำบัดนั้นพร้อมที่จะกลับคืนสู่สังคม มิฉะนั้นคนเหล่านี้ก็จะกลับไปสู่วังวนเดิมๆ กลับไปสร้างปัญหาให้สังคมอีกครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:13:52 AM »

เคยแจ้งเบาะแสทางอีเมลล์เรื่องยาเสพติดในชุมชนเหมือนกันครับ แต่ก็เห็นเงียบๆไป  ปัจจุบันก็ยังมีอยู่เหมือนเดิม ครับ ไหว้
แจ้งเบาะแส ทางพีเอ็ม ท่าน จขกท. เลยครับ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:18:20 AM »

..ขอยกย่องตำรวจขององค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ดังรายชื่อต่อไปนี้ พ.ต.อ.จำรัส ไชยศักดิ์ ผกก.สภ.ดอนตาล พ.ต.ท.จารึก กล้าแข็ง รอง ผกก.สส.สภ.ดอนตาล พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.ดอนตาล จ.มุกดาหาร ทุกๆนาย เป็นกำลังใจให้ขอให้รักษาความดี เห็นประโยชน์ของประเทศชาติเป็นหลัก เหมือนที่เกลือรักษาความเค็ม.. ไหว้ เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 08:32:38 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:42:56 AM »

หลงรัก
ครับ
 หลงรัก

Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:31:26 PM »

เขียนจดหมายถึง ผู้การจังหวัดก็ได้หรือครับ  เพิ่งทราบ

มีข้อมูลนะครับ  แต่กลัวว่าพวกมันจะมารังควานเอา  ไว้จะลองเขียนจดหมายถึงผู้การจังหวัดดูนะครับ  แถวบ้านผมเดี๋ยวนี้เต็มเลย  ทราบด้วยว่าใครขาใหญ่  เคยเห็นมันโดนจับ  แต่ไม่นานพรรคพวกมันก็มารับช่วงต่อ  แย่จัง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:39:09 PM »

ที่น่ากลัวกว่านั้น
คือมีจนท.บางคน  ย้ำว่า
ส่วนน้อยบางคนนะครับ
แตกแถว  เข้าไปมีเอี่ยวด้วย
ครับ  เจอมาแล้ว  จริง ๆ
       ตามที่ท่าน  Akira ว่า
ดีกว่าครับ  ปลอดภัยกว่า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์