เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ต่างจังหวัดไปซื้อลูกปืนใน กทม ได้ไหมครับ  (อ่าน 2848 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:03:19 AM »

จริงครับพี่    เสียอารมมากครับ    เศร้า เศร้า
yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:08:22 AM »

โคราช  ครับราคา  260   ถ้าจำได้น่าจะเป็นราคาเมื่อ  ปี 47   นะครับเดี่ยวนี้ไม่ได้แล้ว
 ออวันนี้ไปซื้อลูกที่ กทม  มาครับ  ทำไมเขาไม่ขายไห้ผมครับ  บางร้านขายแต่ไม่มีลูก  บอกว่าขายหมดแล้ว   
บางร้านบอกขายแต่ปืนไม่ขายลูก   ผมงงมาเลยครับ  ก็เห็นเขาเขียนป้ายใว้ว่าจำหน่าย  ลูกปืน  งงจังไปดูตั้งหลายร้านครับ
ไปมาเกือบหมดครับที่ลงในหนังสือนะ   ถามเด็กหน้าร้านเขาบอกไม่ขายครับต้องไปซื้อในสนาม    โฮ้พระเจ้าแซ้งมากเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จริงหรอครับ ผมก็เดินซื้อได้ปกติ   จขกท. หน้ายังดูเด็กๆ เค้าเลยไม่อยากขายให้เปล่าครับ

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:29:08 AM »

กะซื้อมาตุนไว้นานเลยสิ่นะครับ ผมก็อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันเคยไปซื้อมาเยอะสุดก็ 3 โหล ของฟิลิปปินส์ ตอนนั้นซื้อตกกล่องละ 150 บาทเอง ซื้อมากะใช้ยิงเรื่อยๆซักปีนึง ปรากฎว่าเดือนเดียวก็หมดเเล้วครับ 3 โหล  กิ๊วก๊าว ล่าสุดซื้อไว้ 10 กล่องของเฟดเดอร์เรท 4 ปีเเล้วยิงไปบ้างเหลืออยู่ 2 กล่องตอนนี้ ยิ่งซื้อมาเก็บไว้มากก็ยิ่งหมดเร็วนะครับจะบอกให้ฮึๆ  Grin Grin ซื้อน้อยๆไว้ดีกว่าเวลาจะเอามายิงเห็นกระสุนมีน้อยจะได้ไม่กล้ายิงเยอะ   คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 11:55:45 AM »

ผมอายุ  32   แล้วครับพี่  โชวใบ  ป4   ด้วยครับ   ร้านที่ขายบอกหมดเลยครับ   อีกห้าวันค่อยมาใหม่ บู่ บู่

บางร้านบอกไม่ขายเลย  ขายแต่ปืน     ไห้ไปซื้อที่สนาม       เศร้า เศร้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:18:42 PM »

อยู่โคราชลองเข้าไปถามที่สนามยิงปืนค่ายสุระนารีหรือสนามตำรวจที่จอหอครับ... ราคาไม่น่าโหดแบบร้านทางเข้า บขส. หรือร้านตรงข้ามห้างนอริส... (ร้านนี้ราคาโหดน่าดู... ส่วนร้านข้างศาลากลางผมยังไม่เคยลองไปใช้บริการครับ...)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2009, 08:26:30 AM »

ขอบคุณครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์