เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:24:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: shooter มีปัญหาพี่ๆมีความเห็นว่ายังไงครับ  (อ่าน 8875 ครั้ง)
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:12:29 PM »

ปืนของฟิลิปปินส์ ขนาด .45 ที่ว่าแม่น เป็นเพราะผลพลอยได้จากการรับจ้างผลิตให้ STI หรือเปล่าครับ.......ถามเป็นความรู้ครับ......ขอบคุณครับ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 07:37:10 PM »

มาแจ้งความคืบหน้าเพื่อนๆ พี่ๆ ให้ทราบครับ

วันนี้ผมโทรคุยกับช่างหวาตามที่ท่านผู้การสุพินท์แนะนำไว้ ทุกอย่างง่ายดายและราบลื่น  ตกลงผมส่งลำกล้องที่เสียหายไปให้ช่างหวาทางไปรษณีย์ และ ช่างหวาจะส่งลำกล้องตัวใหม่เปลี่ยนคืนมาให้ครับ โดยที่ผมจะต้องหาช่างฟิตลำกล้องเอง ซึ่งก็โอเคครับ เพราะสะดวกกับผมอย่างมากที่ไม่ต้องทิ้งงานทิ้งการ รวมทั้งการเดินทางไปกทม.ซึ่งต้องใช้เวลาอย่างน้อยๆก็สามวัน

ผมขอกราบขอบพระคุณพี่ๆทุกคน โดยเฉพาะท่านผู้การสุพินท์ ที่ทำให้เรื่องต่างๆ สะดวก และง่ายดายมากๆครับ

ไหว้
ยินดีด้วยครับ...ปัญหาทุกอย่างสามารถแก้ไขได้ครับ...พยายามใจเย็น ๆ อย่าใช้อารมณ์เป็นใหญ่ครับ...
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 08:58:54 AM »

สอบถามไปแล้ว เจ้าของบริษัทที่นำเข้ามา  เขาสั่งให้เปลี่ยนให้แล้วนี่ครับ   เพราะทางโรงงานผู้ผลิตเองเขาก็อยากได้ลำกล้องอันนี้กลับไปวิเคราะห์อยู่เหมือนกัน
ถ้าใครรู้จักเจ้าของปืน ฝากบอกให้โทรไปหาช่างหวา 081 036 4989

ปืนคอมโมดอร์กระบอกที่ทดสอบ ผมซื้อไว้ใช้เอง   และตอนนี้ก็ซื้อตัว 5 นิ้วมาเพิ่มอีกกระบอกหนึ่ง   กระบอกที่คุณธำรงเคยยิง  แล้วบอกว่าอยากได้นั่นแหละครับ
ผมคนนึงที่ยังอยากได้ชูตเตอร์มากๆ เคยจับเคยต้องแล้วแล้วชอบมากๆ ฟิตจนฝืด ถ้าได้มถึงมือซนๆอย่างผมคงได้นั่งขัดจนไม่ดูลูกเต้าเป็นแน่แท้

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 09:41:10 AM »

ปืนของฟิลิปปินส์ ขนาด .45 ที่ว่าแม่น เป็นเพราะผลพลอยได้จากการรับจ้างผลิตให้ STI หรือเปล่าครับ.......ถามเป็นความรู้ครับ......ขอบคุณครับ

คงไม่ใช่
น่าจะเป็นเพราะคนฟิลิปปินส์ บ้าปืนขนาด.45 มากกว่า
อีกเหตุผลหนึ่งก็คือ  นายทะเบียนอาวุธปืนของฟิลิปปินส์เป็นตำรวจโรงพัก   ไม่หวง.45 หรือ.357  ขออย่าแต่มีประวัติคดีร้ายแรง หรือคดียาเสพติดเท่านั้น
กติกาก็คือ  สั้น 1 ยาว 1   แต่ถ้าเป็นสมาชิกสมายิงปืน  มีได้ไม่จำกัด 
w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 12:28:28 PM »

คงไม่ใช่
น่าจะเป็นเพราะคนฟิลิปปินส์ บ้าปืนขนาด.45 มากกว่า
อีกเหตุผลหนึ่งก็คือ  นายทะเบียนอาวุธปืนของฟิลิปปินส์เป็นตำรวจโรงพัก   ไม่หวง.45 หรือ.357  ขออย่าแต่มีประวัติคดีร้ายแรง หรือคดียาเสพติดเท่านั้น
กติกาก็คือ  สั้น 1 ยาว 1   แต่ถ้าเป็นสมาชิกสมายิงปืน  มีได้ไม่จำกัด 

อยากย้ายไปอยู่จัง
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:45:43 PM »

เมื่อวันเสาร์ผมเอา G21 ลงซ้อมเห็นพี่ฯอ.ส. มาซ้อมด้วยเช่นกันshooter ตัวใหม่แกะกล่องลงเครื่องบินมาอุ่นฯ/27 นัดผ่านไป
พอนัดที่ 28 พี่แกไม่ยอมคายปลอก ขนาดพี่คนดูแลสนามยัง เศร้าเลยต้องโทรตามช่างเลยครับ สงสารจัง

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:10:36 PM »

ดูจากบริเวณรอยหัก เนื้อผิวค่อนข้างหยาบและเปราะบาง
ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ เนื้อเหล็กเป็นหยาบๆ
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 09:33:50 PM »

มารายงานความคืบหน้าของการเคลมลำกล้องครับ วันนี้ผมได้รับลำกล้องอันใหม่มาเรียบร้อยแล้วครับ ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกคน โดยเฉพาะท่านผู้การสุพินท์ ที่ติดต่อสอบถามไปยังผู้นำเข้าให้โดยตรงครับ ไหว้ ไหว้

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 07:57:50 AM »

จบแล้ว ดีใจด้วยครับ ได้เคลม
ผมว่าความดีครั้งนี้ ต้องผู้การล้วนๆเลยครับ ที่ประสานงานให้ครับผม

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:22:11 AM »

ปืนมาตราฐานต่ำ ราคาถูก ถ้าเล่นปืนควรเอาที่มีมาตราฐานครับ ไม่ควรเน้นราคา ซื้อครั้งเดียวต้องอยู่นาน
ความผิดพลาดในการผลิตเกิดขึ้นได้ครับ ปืนสมิธก็มีการแตกพังให้เห็นบ่อยๆ
รุ่นที่ว่าปึกอย่าง686ก็เคยเห็นลำกล้องขาดคาสนาม

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:35:38 AM »

เป็นไปได้
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 10:07:39 AM »

ปืนมาตราฐานต่ำ ราคาถูก ถ้าเล่นปืนควรเอาที่มีมาตราฐานครับ ไม่ควรเน้นราคา ซื้อครั้งเดียวต้องอยู่นาน
ความผิดพลาดในการผลิตเกิดขึ้นได้ครับ ปืนสมิธก็มีการแตกพังให้เห็นบ่อยๆ
รุ่นที่ว่าปึกอย่าง686ก็เคยเห็นลำกล้องขาดคาสนาม

ขอให้เป็นอย่างที่พี่่ boon ว่าเถิด แค่ครั้งนี้ครั้งเดียวผมก็ประสาทเสียไปเป็นเดือนแล้วครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 12:22:13 PM »

ขอให้เป็นอย่างที่พี่่ boon ว่าเถิด แค่ครั้งนี้ครั้งเดียวผมก็ประสาทเสียไปเป็นเดือนแล้วครับ

เมื่อ 4-5 ปีก่อน 686 ที่ร้านปืนบ้านเรานำเข้ามา มีลูกค้า ซื้อไปยิง 4นัดลำกล้อง ขาด ร้านก้รับเปลี่ยนให้เอายิงอีก ลำกล้องก้ขาดอีก

ร้านแลย ตัดสินใจสั่งลำกล้องใหม่มาเปลี่ยนให้ อาการจึงหาย ปรากฎเช้คแล้วว่า เป้นทั้งล๊อต รวมทั้งเมืองนอกด้วย เหตุเกตุ จากความผิดพลาดในสายการผลิต เพราะขันลำกล้องแน่นเกินไป ผมว่า ไม่น่าห่วงหรอกครับ ถ้า ตัวแทนจำหน่ายรับผิดชอบให้ เพราะพังก้เปลี่ยนได้ แม้แต่เทารัส รุ่น 92AFSD ที่ว่าอึดๆก็เคยลำกล้องแตกไสลร้าวมาแล้วหาตัวแทนรับผิดชอบไม่ได้ด้วย  คิมเบอร์เอง ตัวอัลตร้า โครงอัลลอย ก็เฟรมร้าวก้เห้นมาแล้ว กล๊อก19 เองพึ่งเอาออกจากร้าน ยิงไป7นัด คางปืน ขาดก้เคยเห้น แม้แต่ HK usp ปืนชั้นดี เจ้าของซื้อมาเก้บไว้เฉยๆแทบไม่ได้ยิง วันนึงเอาออกมาดู เฟม ด้านในด้ามร้าว ขึ้นมาเฉยๆ ก้ยังเคยเกิด  เรื่องแบบนี้ผิดพลาดกันได้ครับ เพียงแต่ว่า ถ้าตัวแทนรับผิดชอบใหเ ก้ดีครับสบายใจไป เพราะเหตุ แบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้น บ่อย และเกิด กับปืนทุกกระบอก

ถ้าวันนี้ไม่สบายใจก้ ซื้อลูกซัก 10กล่องไปลองยิงดูครับถ้าไม่พัง จะได้สบายใจ ถ้าพังอีก ก็เปลี่ยนอีกครับ
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:39:03 AM »

เมื่อ 4-5 ปีก่อน 686 ที่ร้านปืนบ้านเรานำเข้ามา มีลูกค้า ซื้อไปยิง 4นัดลำกล้อง ขาด ร้านก้รับเปลี่ยนให้เอายิงอีก ลำกล้องก้ขาดอีก

ร้านแลย ตัดสินใจสั่งลำกล้องใหม่มาเปลี่ยนให้ อาการจึงหาย ปรากฎเช้คแล้วว่า เป้นทั้งล๊อต รวมทั้งเมืองนอกด้วย เหตุเกตุ จากความผิดพลาดในสายการผลิต เพราะขันลำกล้องแน่นเกินไป ผมว่า ไม่น่าห่วงหรอกครับ ถ้า ตัวแทนจำหน่ายรับผิดชอบให้ เพราะพังก้เปลี่ยนได้ แม้แต่เทารัส รุ่น 92AFSD ที่ว่าอึดๆก็เคยลำกล้องแตกไสลร้าวมาแล้วหาตัวแทนรับผิดชอบไม่ได้ด้วย  คิมเบอร์เอง ตัวอัลตร้า โครงอัลลอย ก็เฟรมร้าวก้เห้นมาแล้ว กล๊อก19 เองพึ่งเอาออกจากร้าน ยิงไป7นัด คางปืน ขาดก้เคยเห้น แม้แต่ HK usp ปืนชั้นดี เจ้าของซื้อมาเก้บไว้เฉยๆแทบไม่ได้ยิง วันนึงเอาออกมาดู เฟม ด้านในด้ามร้าว ขึ้นมาเฉยๆ ก้ยังเคยเกิด  เรื่องแบบนี้ผิดพลาดกันได้ครับ เพียงแต่ว่า ถ้าตัวแทนรับผิดชอบใหเ ก้ดีครับสบายใจไป เพราะเหตุ แบบนี้ไม่ได้เกิดขึ้น บ่อย และเกิด กับปืนทุกกระบอก

ถ้าวันนี้ไม่สบายใจก้ ซื้อลูกซัก 10กล่องไปลองยิงดูครับถ้าไม่พัง จะได้สบายใจ ถ้าพังอีก ก็เปลี่ยนอีกครับ

สรุปก็คือ ชอบความคิดเห็นของพี่ครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:46:10 AM »

โห พี่ ถ้ายิง 10 กล่องภายในวันเดียวเนี่ย กระเป๋าผมคงพังก่อนแน่ๆเลยครับ  แฮ่ๆๆ
เดี๋ยวผมทยอยๆ ยิงอาทิตย์ละ 2 กล่องดีกว่าครับ สงสารกระเป๋าตัวเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์