เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 07:25:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HK P2000 sk........STI Vip.......SIG P239  (อ่าน 3209 ครั้ง)
chinnathap
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:13:27 AM »

ขอรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ ว่าตัวไหนมีข้อดีข้อด้อยยังไงครับ (ถ้าไม่พูดถึงเรื่องราคาครับ)
1.ขนาดปืนเล็กที่สุด พกพาง่ายที่สุด เพราะมือเล็กครับ
2.ระบบเซฟและความปลอดภัย
3.ความทนทาน
4.ความแม่น
5.ความน่าใช้

พอดีเล็งสามตัวนี้ไว้ ช่วยรบกวนบอกหน่อยนะครับ
chinnathap
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:16:35 AM »

ลืมไปครับ ขนาด 9 มม.เหมือนกัน นะครับ
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:20:17 AM »

ขอรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ ว่าตัวไหนมีข้อดีข้อด้อยยังไงครับ (ถ้าไม่พูดถึงเรื่องราคาครับ)
1.ขนาดปืนเล็กที่สุด พกพาง่ายที่สุด เพราะมือเล็กครับ
2.ระบบเซฟและความปลอดภัย
3.ความทนทาน
4.ความแม่น
5.ความน่าใช้

พอดีเล็งสามตัวนี้ไว้ ช่วยรบกวนบอกหน่อยนะครับ
  ในวงเล็บนั่นแหละครับ คือข้อด้อยของปืนทั้งสามรุ่นที่ท่านถามมา เพราะทุกกระบอกเข้าเงื่อนไข
ทุกข้อที่ท่านถาม แต่สะดุดตรงข้อ 1. hk p2000 sk ดูจะได้เปรียบกว่าอีกสองกระบอก เพราะมีด้าม
ที่สามารถเปลี่ยนให้เข้ากับมือเล็กๆของท่านได้

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:22:12 AM »

ผมว่า ไปหาจับตัวจริงก่อนดีกว่านะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 11:03:41 AM »

ข้อเด่นของปืนในขนาด9มม.คือลูกดกครับ....

ใน3ตัวเลือก...ลองดูครับ....ว่าตัวไหนมีคุณสมบัติตรงกับจุดเด่นอันนี้.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:00:42 PM »

งบถึงก็ sti เลยครับ Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์