เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:26:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าสนามยิงปืน...ท่านเคยเสียวแบบนี้มั๊ย  (อ่าน 6066 ครั้ง)
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:48:29 PM »

สามสัปดาห์ก่อนไปยิงที่สนามประจำ
พี่ผู้ชายคนข้างๆเขายืนสอนน้องผู้หญิงยิงปืนลูกโม่สองนิ้ว
ผมนั่งยองๆเปิดกระเป๋าบรรจุปืนและลูกจะค้นของมาวางบนโต๊ะยิง
พี่ชายเขาเอาลูกเข้าบรรจุโม่สาธิตให้น้องดู  แล้วก็พลิกไปพลิกมาโชว์ให้น้องหญิงเห็น
มืออยู่ในโกร่งไก  พร้อมทั้งแนวปืนก็ชี้มาแนวเดียวกับหัวผมผู้ซึ่งหันไปมองพี่เขาอยู่
นึกว่าเขาจะเห็น  แต่เขาไม่รู้สึกตัวน่ะครับ ยังคงพลิกปืนไปมาแนวจ่อที่หัวผมนั่นแหละครับ  Tongue
เฮ่อ ผมรีบลุกยืนแล้วถอยหลังไปซื้อน้ำกินก่อนดีกว่า
ถึงจะเป็นดับเบิลยังไม่ง้างนก  ก็ผิดมารยาทมหาศาล
อยู่ในสนามต้องหูไวตาไวครับ  ลั่นปังขึ้นมาเมียเป็นม่ายโทษใครไม่ได้จริงๆ
(พวกขึ้นลำปืนเซมิแบบขนานลิ้นปี่หันปากกระบอกไปด้านข้างตัวอีก  น่ากลั๊วน่ากลัว)

ครับ
แบบนี้ลองเอาปืนเปล่าขึ้นลำ แล้วลั่นไกใส่เขาเลยครับ
ดูสีหน้ามัน แล้วเดินออกมาครับ
ผมเคยยิงที่แนวยิงที่สนาม รด.
มีหนุ่มหน้าใส2 คน ถือปืนเล็งปืนมายังกองดิน ซึ่งไม่ใช่แนวที่ผมยืนอยู่แล้วลั่นไกเล่น
แล้วพอผมหยุดยิง เขาทั้ง 2 เดินมาแนวยิง ยิงบ้าง
ผมทำเช่นเดียวกับเขาครับ
อยู่หลังแนวยิงเขา 4-5เมตร
เล็งไปที่กระป๋องน้ำที่กองดิน
ลั่นไก 11 ดังฟังชัดเลยครับ
ยิงเสร็จเดินออกมานั่งดู

แล้วสองหนุ่มหน้าใส เปลี่ยนเป็นหน้าซีดเลยปล่าวครับ   คิก คิก
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 04:59:25 PM »

เรื่องความปลอดภัยต่างๆ น่าจะอยู่ในสายตาของเจ้าหน้าที่สนามนะครับ
เจ้าหน้าที่สนามควรเฝ้าดูผู้ใช้สนาม เมื่อเห็นสิ่งที่ไม่น่าปลอดภัยควรเข้าไปตักเตื่อน แนะนำผู้ใช้สนาม
กฎของความปลอดภัยต่างๆ ควรพิมพ์ใส่กระดาษให้ผู้ใช้สนามอ่านและเซ็นชื่อก่อนเข้าใช้สนามทุกครั้ง
เรื่องคนใช้สนามที่เมืองไทยทำในสิ่งที่ไม่ปลอดภัย ผมคงไม่โทษเขาทั้งหมด เพราะส่วนใหญ่ทำไปเพราะความไม่รู้ เพราะเป็นมือใหม่
หรือรู้แล้วยังทำ เพราะสนามขาดกฎระเบียบที่เข้มแข็ง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:00:37 PM »

เคยเจอแต่พี่ๆช่วยดูปืนลูกโม่ให้หน่อยค่ะ  มันเหนียวไกไม่ได้   นกยังง้างอยู่เลยแถมหันปากกระบอกมาทางหน้าอกอีกต่างหาก   ทั้งครูฝึกทั้งผมโดดหนีทางปืนกันจ้าละหวั่นเชียวละคุณเอย....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 05:33:56 PM »

มือใหม่

มือเก๋า

มือแอ็ค

มือโชว์

ทั้งสี่มือที่ว่านี้ ส่วนใหญ่จะทำให้หวาดเสียวบ่อย มากกว่ามืออื่น ๆ ครับ Cheesy
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:16:45 PM »

มือใหม่

มือเก๋า

มือแอ็ค

มือโชว์

ทั้งสี่มือที่ว่านี้ ส่วนใหญ่จะทำให้หวาดเสียวบ่อย มากกว่ามืออื่น ๆ ครับ Cheesy

มือโชว์  น่ากลัวที่สุดครับ  ไหว้

มือใหม่ ที่ำไม่รู้แต่ปากเบา ถามเมื่อไม่รู้ไม่น่ากลัว   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:19:57 AM »

เจอครับ ผมยิงอยู่คนเดียวเลนช้ายสุดกำลังติดเป้าอยู่ พี่แกมาจากไหนไม่รู้เข้ามาเลนขวาสุดซัดเอา ปั้งๆๆ  ผมหันกลับมามองห้ามันๆยังเล็งเป้าห้าตาเฉย
aero2502
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 07:30:17 AM »

ผมเจอบ่อยครับที่สนมยิงปืนผู้ชายชอบพาแฟนสาวไปหัดยิงแล้วพลาด ผมเข็ดทุกวันนี้ไม่เข้าอีกเลย
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:13:00 AM »

..............มือเก่ามือใหม่ไว้ใจไม่ได้ทั้งนั้นแหละครับ...........เจอเหตุการณ์แบบนี้หนาวไปอีกนานครับ.............สนามใหนไม่มีเจ้าหน้าที่ควบคุมผมว่าอย่าเข้าไปดีกว่าครับ....................... ไหว้
จ่า บุญถึง กรรมบัง 42
Jr. Member
**

คะแนน 3

ราชนาวี42฿ปฏิหารย์90.

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:03:41 AM »

ไม่เข้าใจกฏยิงปืน............กับพวกที่พาผู้หญิง หรือ คนอื่นๆไปหัดยิง........ประมาณนี้....จะพลอยให้คนอื่นเดือนร้อนไปด้วย

ชีวิตนิ้มีดีอะไรบ้าง.........
        มีแต่ร่างฝากไว้ในสุสาน........   
                  มีอะไรกินสุขไปให้สำราญ........
                           ดอกไม่บานในแก้วเหล้าเราสุขใจ.........
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:29:11 AM »

ผมเจอเหมือนกัน มีผู้ใหญ่ 1 คน พาเด็กๆมาหัดยิง3 คน แต่ละคนยังใช้ปืนไม่เป็นเลย เด็กทั้ง 3 คนยืนอออยู่ช่องยิงเดียวกันถือปืนคนละกระบอกแล้วผู้ใหญ่ก็สอนทีละคน ที่สอนก็สอนไปที่ยิงก็ยิงไป ผมหอบของออกจากรัศมีตรงนั้นทันทีครับ ไปตั้งหลักอยู่นอกสนามเลยครับ   
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์