เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:36:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมิธ M19-3ตกทอดมา(ตามรูป) ถ้าจะนำไปขัดสีฉวีวรรณ ต้องทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 6689 ครั้ง)
pui99
Full Member

คะแนน 17

บ้าว่ะ แก่แต่หล่อฉิบ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 06:35:16 AM »

เออว่าตัวนี้ ตืเลข ทะเบียนในด้ามประกับหรือครับ

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 06:51:27 AM »

เออว่าตัวนี้ ตืเลข ทะเบียนในด้ามประกับหรือครับ
นั่นซิ ปืนเถื่อนหรือป่าว
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:42:09 PM »

เลขทะเบียนครับ

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

ความสุขอยู่ในอากาศ และตอนนี้ผมยังหายใจอยู่

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 12:59:18 PM »

ไม่ถึงพันมั๊งครับ
ปั่นโม่ดู ถ้าแกว่ง เลิกทำเลย
ตบโม่ดู เหนี่ยว ทุกช่องตรงลำกล้อง โอเค

สภาพ บูรณะ น่าจะ พันก็อยู่ ทำเอง
ถอดด้ามประกับออก
เอาแปรงทองเหลืองใส่เต็มอารมณ์ สะใจ ทุกมุมซอก ของตัวปืน
ถ้าเป็นๆๆสาระด้านช่าง ก็ รื้อเป็นชิ้นๆทั้งหมดล้างเลย ลงอ่างล้างจราบีเก่าเน่าๆทิ้ง
เอา แส้ สเตนเลส ทะลวงท่อ และรู(ช่อง)โม่ ให้เนียน
จนหมดสนิมแน่แท้จริงแล้ว   
เอาทั้งหมดลง อ่าง เบนซินขาว ถ้าไม่มี ก็เอารอนสันไฟแช็ค พอท่วมชิ้นงาน สัก2-3 ป๋องอยู่แล้ว
ล้างเสร็จ ตาก ลมให้แห้ง
ซื้อยาลมดำ หรือปากการมดำ ทาให้ทั่ว สเมอกันทุกซอกมุม
ในช่องโม่ เอา คัทต้อนบัท จุ่มยารมดำแทงๆๆๆเข้าให้ทั่ว รูโม่
(ถึงบอก ถ้ามี หัวสายช่าง  ถอดเป็นชิ้นๆได้ละ เนียนประ)
เห็นว่า ดำปิ้ดปี๋พอใจแล้วก็พออย่าลงมาก งามเกินไป
เสร็จแล้ว รอสักครึ่งนาที เอาทั้งหมด ไปล้างน้ำยาล้างจานซันไลท์ ให้สะอาด
เอาไดร์ ร้อนมากๆๆๆๆเป่าแห้ง
ผืวมันละดำปี๋ แล้วแต่ออก แห้งๆ น่าเกลียด กวน อารมณ์
ก็เอา จารบี SKF หรือบ้าอะไรก็ได้มีค่าความหนืดสูงๆ
 ลูบไล้ โลมเลียทุกรูขุมขน ที่รมยาของปืน มินั้นสนิมมาเยือน 
แล้วผิวของปืนจะมันปร้าบว๊าบแวว เหมือนของใหม่
แถมยังต้องลงจารบีทุกชิ้นส่วน รูท่อbarrelที่ล้าง น้ำมันด้วย
                           คำเตือน ทั้งนี้สวยไม่สวย ขึ้นอยู่ กะ ความตั้งใจจริงฝีมือที่กระทำหรือไม่
เทียบกับการ สร้างสรรค์ จากร้านอาชีพมิได้
กลัวไมดี ส่งช่างที่ชำนาญครับ ชัวร์
ทั้งนี้อยากสวยมากก็ ต้องHard Chorm สะใจกว่าครับ
ด้าประกับ ไปซื้อไม้ ชิงชันคู่ละไม่เท่าไรหลังวัง
มาเหลาแต่งให้เข้ามืออีกนิด ลงสาร ยูเรเทน หน่อย สวยขาดบาดมือ
ก่อนจะลอง ของจริง ก็ลองหาใบคัทเตอร์ ที่เศษเหล็กอะไรก็ได มาลองตามขั้นตอนรมดำดูก่อนครับ ว่าฝีมืเราเท่าไรกัน

Shocked
มองเห็นภาพเลยครับ
แต่กระผมเองคงมิกล้า
เพราะรู้ตัวว่าไม่ได้มีสาระทางด้านช่าง
และความพยายามคงไม่ถึง
ขอบพระคุณมากสำหรับความรู้ที่ไม่หวงเก็บไว้คนเดียวครับผม
ไหว้ ไหว้

คุณอาจเป็นปลาใหญ่ในสระเล็ก แต่..ไม่ช้าไม่นานก็ต้องมีปลาตัวที่ใหญ่กว่า
เก้าก่อการ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 01:12:11 PM »

+ แต้มให้... เพราะปืนรุ่นเดียวกัน/ทำตามที่พี่ๆแนะนำครับ   แล้วในลำกล้องสนิมเป็นไงบ้างครับ

ขอบพระคุณครับ ไหว้
ดีใจครับที่มีคนใช้เหมือนกัน
จะว่าไปผมยังไม่เคยลองยิงลูกจริงเลย
ว่าจะเข้ากรุงไปให้ช่างตรวจสอบก่อน

ผมลองยิงแห้งก็ปกติดีทุกอย่าง ไกนุ่มมือดี
ส่วนในลำกล้อง.. มีจุดตามดเล็กๆนิดหน่อยครับ

BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 06:34:00 PM »

ของผมเพิ่งได้มาเจ้าของเดิมเก็บอย่างเดียว ว่าจะแต่งเลยกลัวไม่เดิม ของท่าน จขกท. ต้องรีบแล้วครับ     
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์