เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 06:32:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บรรพชิตมีปืนได้หรือไม่ครับ?  (อ่าน 10133 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 23, 2004, 12:06:24 PM »

เวลาผมจะใช้เงินซื้อของเล่นบางอย่าง ผมอธิบายกันภรรเมียว่า ผมไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่มีเมียน้อย

ไม่ต้องเก็บเงินไว้รักษาปอด กับตับ แค่นี้ภรรเมียผมก็ยอมแล้ว  Grin Grin Grin Grin แต่ซื้อบ่อยก็บ่นเหมือนกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Jono
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 10:52:04 AM »

สวัสดีครับ  ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น  และโดยเฉพาะอย่างยิ่งความรู้จากทุกท่านที่มีประโยชน์อย่างยิ่ง  คุณพลายแก้วครับ  ยินดีอย่างมากที่ได้เจอพี่น้องคริสตชนและเพื่อน ๆ ในความเชื่ออื่น ๆ ด้วยครับ  ผมเชื่อว่าบทวัญญัติของความเชื่อจะเป็นสิ่งกำหนดพฤติกรรมการใช้ปืนครับ  และขอบคุณคุณLAW ENFORCEMENTด้วยเป็นอย่างสูงครับที่จะมาสอนพวกเราให้รู้จักปืนให้ดีมากขึ้น  ขอบคุณครับ  รวมถึงท่านผู้การและเพื่อน ๆ ทุกท่านครับ  ขอบคุณครับ

ความรักนั้นก็อดทนนานและกระทำคุณให้  ความรักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยองไม่หยาบคาย  ไม่คิดเห็นแก่ตนเองฝ่ายเดียว ไม่ฉุนเฉียว  ไม่ช่างจดจำความผิด  ไม่ชื่นชมยินดีเมื่อประพฤติผิด แต่ชนชมยินดีเมื่อประพฤติชอบ  ความรักทนได้ทุกอย่างแม้ความผิดของผู้อื่นและเชื่อในส่วนดีของเขาอยู่เสมอและมีความหวังอยู่เสมอ  และทนต่อทุกอย่าง....ดังนั้นยังตั้งอยู่สามสิ่งคือความเชื่อ ความหวังใจและความรัก  แต่ความรักใหญ่ที่สุด  จากพระคริสต์ธรรมคัมภีร์ 1 โครินธ์13:4-13

รักกันดีกว่าครับ  ไม่ว่าคนคนนั้นจะไม่น่ารัก
ขอพระเจ้าอวยพรทุกท่านครับ

รักในหลวง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:18:52 AM »

แต่คนที่แต่งงานแล้วส่วนมากเขาว่าแม่บ้านบ่นครับว่าเห็นปืนดีกว่าเมีย... :Smiley

........ Grin..ผมยังไม่ได้แต่งงานครับ  แต่แฟนผมจะงอนเสมอ ถ้าตอนอยู่ด้วยกันแล้วผมเอาปืนมานั้ง เล่น หรือเช็ดถู... Undecided Undecided...

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 24, 2004, 11:28:35 AM »

ขอแจมด้วยนิดนึงครับ เมื่อปีที่แล้วเพิ่งมีกฏหมายออกใหม่ในอเมริกา ที่เมือง Geuda Springs, Kansas บังคับให้ทุกบ้าน (ในเมืองนั้น) ต้องมีปืนและกระสุนไว้ประจำบ้านครับ

http://www.freerepublic.com/focus/f-news/1027718/posts

http://www.winfieldcourier.com/w031115/Thurs2.html

If you fail to prepare, you prepare to fail.
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์