เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:44:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดูปืน(เฉพาะที่เป็นสุดรักสุดหวง)ได้ใหมครับ.....  (อ่าน 45944 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #285 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 01:11:42 PM »

ร้านไหนก็ได้ครับ... แต่ต้องคุยกับช่างก่อนว่าเข้าใจหลักการทำงานหรือไม่ โดยเฉพาะเรื่องขาลำกล้องฯ ที่เกี่ยวกับ Cycle ของ 1911 ครับ... ตอนนายสมชายทำบูช+ขาลำกล้อง+โตงเตง+แต่งไก ทำที่ร้านแห่งหนึ่ง(ไม่บอกครับ... เย้) ก่อนทำก็อธิบายให้ช่างฟังไป.. ช่างโกรธนายสมชายด้วยครับแต่ก็ทำจนเสร็จ... ฮา... นี่สิบปีมาแล้ว ตอนนี้เรื่องกรรมวิธีวิธีปรับแต่งปืน 1911 น่าจะทราบกันทั่วไปแล้วครับ...

ทำเสร็จมาเปลี่ยนศูนย์เรืองแสง เข็ดแล้วครับ ไม่เข้าร้านเดิม... แต่ข้ามมาร้าน อ.สังเวียนฯ ไม่โฆษณาก็เหมือนโฆษณา... พิธีรีตรองแยะเอาเรื่องแบบที่ทราบกันแหละครับ... ก้อคุณลุงแกเป็นศิลปินมากกว่าช่าง... ช่วยปรับขาลำกล้อง+โตงเตง(โชคดีเหลือเนื้อเหล็กพอปรับแล้วพอดีกับสันล็อกลำกล้อง) แก้เรื่องศูนย์ฯที่ยิงไม่ตรง... ราคาฝีมือแพงหน่อย แต่จะเอาเป็นปืนติดตัวไปตลอดชีวิตนี่ครับ  เลยเอา... ฮา

เรื่องแต่ง 1911 เนี่ย... อ.สังเวียน แกคลำมาตั้งแต่สมัย คุณ ม.วิชนุฯ ยังเขียนเรื่อง 1911 ลงใน"ชีวิตกลางแจ้ง"นั่นแหละครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #286 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 01:16:59 PM »

ชิ้นส่วนที่นายสมชายไม่ได้พูดถึง สามารถซื้อแล้วใส่ได้เองครับ... หลังอ่อนโรงงานของ Commander (ต้องเปลี่ยนเพราะหงอนนกเป็นแบบกลม)... นายสมชายฝากให้ร้านธงหาให้ สมัยก่อนคนเปลี่ยนหลังอ่อนมักทิ้งของโรงงานฯ...

ส่วนตัวนายสมชายไม่ชอบหลังอ่อนยาว... ค้ำง่ามมือเวลาง้างนกครับ... เย้

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #287 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 02:56:07 PM »

ขออนุญาตโชว์ม้าแก่นำไปเสริมสวยมา หลังจากอยู่ที่ร้านช่างเดือนครึ่ง เพิ่งไปรับตัวมาเมื่อวานนี้เองครับ  Grin  อุปกรณ์ + ค่าแรง  ประมาณ 12K  Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #288 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:07:40 PM »

ต่อครับ  Grin

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #289 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:10:42 PM »

Grin

NAIJUB
ทางนั้น..คือทางสายกลาง...
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #290 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:14:42 PM »

ปืนสวยครับพี่พงษ์ศักดิ์ Cheesy Cheesy...ผมได้เบอร์โทรจากพี่แล้วนะครับตอนนี้ผมส่งไปให้เพื่อนเพื่อติดต่อกันแล้ว...ขอบคุณครับ...นับถือ Cool Cool

สุข ทุกข์..............อยู่ที่ใจ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #291 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:17:10 PM »

Grin สวยครับครู ฝีมือช่างร้านไหนครับ Grin

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:17:23 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกทำอะไรไปบ้างครับ.............ชี้แนะแนวทางให้ผู้น้อยหน่อยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #293 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:18:07 PM »

สวยจังครับ... หลังอ่อน "Memmory Groove" ของ EdBrown หรือครับ...
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #294 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:20:04 PM »

สวยครับพี่ Pongsak  Wink ทำอะไรไปบ้างบอกหน่อยก็ดีน่ะครับพี่ Cheesy Cheesy

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #295 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:25:21 PM »

ปืนสวยครับพี่พงษ์ศักดิ์ Cheesy Cheesy...ผมได้เบอร์โทรจากพี่แล้วนะครับตอนนี้ผมส่งไปให้เพื่อนเพื่อติดต่อกันแล้ว...ขอบคุณครับ...นับถือ Cool Cool
Grin ครับผม  Grin

Grin สวยครับครู ฝีมือช่างร้านไหนครับ Grin
ปืนอัมรินทร์ครับ  ศูนย์หน้าฝีมือช่างเทพ  Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกทำอะไรไปบ้างครับ.............ชี้แนะแนวทางให้ผู้น้อยหน่อยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เปลี่ยนหลังอ่อน  ไก  ไกด์รอด  เซฟ  ศูนย์โบมาร์  ตัวเตะปลอกแบบยาว  แกะเชคเกอร์  แต่งไกนิดหน่อยครับ  Grin

สวยจังครับ... หลังอ่อน "Memmory Groove" ของ EdBrown หรือครับ...
ถูกต้องครับ  Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #296 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:29:48 PM »

ปืนอัมรินทร์ครับ ศูนย์หน้าฝีมือช่างเทพ Grin

Grin กะแล้วว่าต้องพี่เทพเป็นคนทำ ฝีมือเข้าหลังอ่อนเนียน ๆ แบบนี้มีคนเดียว Grin

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #297 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2005, 03:30:31 PM »

ขอบพระคุณครับ........รออีกสักพักใหญ่ๆๆๆนะครับ Cool....ม้าแก่ชุบโครมศูนย์โบเมี้ยหลังอ่อนของผมจะขอออกมาโชว์บ้าง.........ตอนนี้ขอเวลาไปศึกษารายละเอียดพร้อมเก็บตังค์ก่อนนะครับ Grin

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20]
  พิมพ์