เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 07:35:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดหลุมขวากดักโจรผิดหรือไม่.....?  (อ่าน 6417 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 03:23:23 PM »

ทำสวนฯเหมือนกัน แต่(เพิ่ง)มีคนงานเฝ้า....ตะกี้คนงานโทรฯมาขอลากิจต่ออีก2-3วัน เปิดมาเจอกระทู้นี้พอดี

ส่วนตัวมีของหายบ้างประปราย....แต่หากทิ้งไว้เฉยๆอีก2-3วันท่าจะไม่ดีแน่

อีกเดี๋ยวก็ว่าจะเข้าสวน และหามาตรการป้องกันเพลี้ยกระสอบซักหน่อยดีกว่า

คิดๆจะเขียนป้ายติดหน้ารั้วหลายครั้งแระ..ห้ามเข้า, สถานที่สวนบุคคลห้ามเข้า ฯลฯ ก็กลัวว่า(เขา)จะไม่ถูกใจเท่าไหร่.....

คิดไว้ว่าจะเขียนประมาณว่า อันตราย บริเวณในสวนใช้ลวดไฟฟ้าดักหนู....ว่าจะลองดู

กะเขียนไว้เฉยๆนิ....เผื่อว่าทำให้เพลี้ยกระสอบไม่สะดวกใจที่จะเข้ามาบ้าง Grin

[/URL]

ที่โล่งแบบนี้สงสัยคงต้องเอาของมีค่าใส่ท้ายรถปิ๊กอัพกลับบ้านแล้วครับ โล่งแบบนี้เดินมาตามคันนาได้ทุกทิศทุกทาง เวลามืดแล้วมองอะไรไม่เห็นเลย... จะป้องกันตัวหากมีศัตรูก็ลำบาก สงสัยวิธีดีที่สุดต้องขอแรงเพื่อนบ้านสอดส่องครับ...

ที่น่ากลัวคือพวกรถเกี่ยวข้าวมากกว่า... ข้าวแก่แล้วมันเอารถมาวิ่งแผล็บเดียวโล่งเป็นร้อยไร่เลย... กึ๋ยส์...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 03:38:32 PM »

ระวังมันจะมองหาลวดเดินสายดักหนูนะครับ เอาไปขายได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 03:58:19 PM »

ที่โล่งแบบนี้สงสัยคงต้องเอาของมีค่าใส่ท้ายรถปิ๊กอัพกลับบ้านแล้วครับ โล่งแบบนี้เดินมาตามคันนาได้ทุกทิศทุกทาง เวลามืดแล้วมองอะไรไม่เห็นเลย... จะป้องกันตัวหากมีศัตรูก็ลำบาก สงสัยวิธีดีที่สุดต้องขอแรงเพื่อนบ้านสอดส่องครับ...

ที่น่ากลัวคือพวกรถเกี่ยวข้าวมากกว่า... ข้าวแก่แล้วมันเอารถมาวิ่งแผล็บเดียวโล่งเป็นร้อยไร่เลย... กึ๋ยส์...

ของมีค่าที่ขนำนี้มีเพียงขวดเหล้าขาวที่กินกันหมดแล้วกลิ้งเรี่ยราดอยู่เท่านั้นเองครับลุงสมชาย

เจ้าของลงปาล์มไว้หลายปีแล้ว แต่โตแค่ปีกว่าๆ ..... แบบว่าขาดปุ๋ยน่ะครับ  อิอิ ..... อยู่หลังเดียวโดดๆ

ไฟฟ้าก็ไม่มี   ถนนก็ไม่มี  ...... น่าสงสาร

โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:36:21 PM »

พรรคพวกผมก็โดนนอนเฝ้าบ่อแถวบ้านแพ้ว ไฟหน้าห้องเปิดสว่างมีรั้วรอบขอบชิด คืนนั้นเพื่อนผมนอนประมาณตี1ตื่นมาตี5
รองเท้าที่ซื้อมาใหม่หาย เครื่องมือซ่อมที่สูบน้ำก็หาย ลำโพงหน้าห้องก็หายยังดีนะพี่มันไม่เอาหมอนที่หนุนหัวไปด้วย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ส่วนกับดักมันเคยทำมาหลายรูปแบบตั้งแต่ปืนผูก<ช่วงนั้นมะม่วงหาย>บางทีมอเตอร์วางในบ้านหายแว๊บยังกะเล่นกล.....

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 07:59:18 AM »

ของมีค่าที่ขนำนี้มีเพียงขวดเหล้าขาวที่กินกันหมดแล้วกลิ้งเรี่ยราดอยู่เท่านั้นเองครับลุงสมชาย

เจ้าของลงปาล์มไว้หลายปีแล้ว แต่โตแค่ปีกว่าๆ ..... แบบว่าขาดปุ๋ยน่ะครับ  อิอิ ..... อยู่หลังเดียวโดดๆ

ไฟฟ้าก็ไม่มี   ถนนก็ไม่มี  ...... น่าสงสาร

แฟนก็ไม่มีทีกันโด๊ เสียงว่า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:43:06 AM »

คนเราหนอหากินบนความทุกข์ของผู้อื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2010, 10:47:34 AM โดย ขุนช้างตกมันส์ (animal) » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 08:08:02 PM »

คนเราหนอหากินบนความทุกข์ของผู้อื่น
ผมมีที่ไร่นาสวนผสม อีกแห่งหนึ่งอยู่ที่ ต. ท่าสายลวด หมู่บ้านท่าอาจ อ.แม่สอด จ.ตาก
ติดริมแม่น้ำเมย ปัจจุบันน้ำแห้งเดินไปมาระหว่างชายแดนไทย-พม่าเมืองเมียวดี ทำให้ชนกลุ่มน้อย
ฝั่งพม่า ข้ามมาลัก ชิง ปล้น ชาวบ้านอยู่บ่อยๆ  ทางการช่วยอะไรไม่ได้ จึงต้องป้องกันตนเองโดย
ขุดหลุมขวากดักโจร  อันเป็นที่มาของคำถามครับ....
                            + ให้ทุกท่านแทนคำขอบคุณ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:37:33 PM »

ผมมีที่ไร่นาสวนผสม อีกแห่งหนึ่งอยู่ที่ ต. ท่าสายลวด หมู่บ้านท่าอาจ อ.แม่สอด จ.ตาก
ติดริมแม่น้ำเมย ปัจจุบันน้ำแห้งเดินไปมาระหว่างชายแดนไทย-พม่าเมืองเมียวดี ทำให้ชนกลุ่มน้อย
ฝั่งพม่า ข้ามมาลัก ชิง ปล้น ชาวบ้านอยู่บ่อยๆ  ทางการช่วยอะไรไม่ได้ จึงต้องป้องกันตนเองโดย
ขุดหลุมขวากดักโจร  อันเป็นที่มาของคำถามครับ....

นึกว่าเป็นคนไทยด้วยกัน  ทำไมไม่เล่าให้หมดตั้งแต่ทีแรกล่ะครับ 

แบบนี้เรียกว่าโจรพม่าแล้่ว  ยิงป้องกันทรัพย์สินได้เลยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 07:50:46 AM โดย Sitthipong » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 07:47:03 AM »

นึกว่าเป็นคนไทนด้วยกัน  ทำไมไม่เล่าให้หมดตั้งแต่ทีแรกล่ะครับ 

แบบนี้เรียกว่าโจรพม่าแล้่ว  ยิงป้องกันทรัพย์สินได้เลยครับ  ไหว้

อย่างนี้ก็เต็มที่เลย  ขุดลึกหน่อยจะได้ไม่มีกลิ่น อิอิ

อเสวนา จะ พาลานัง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 12:47:12 AM »

ปีสองปีมานี้ ได้ข่าวการลักขโมยผลผลิตทางการเกษตรถี่ขึ้นนะครับ มันเอาหมด ทุกวันนี้ มะนาว ข้าว ผลไม้ เครื่องสูบน้ำ รถไถ่ วัว ควาย ฯลฯ

เกษตรกรมีที่เยอะๆคงปวดหัวน่าดู ดูแลไม่ทั่วถึง จ้างคนคงต้องลงทุนเยอะ

คิดเล่นๆอยากมีที่ทำเกษตร ดูไม่เครียดดี ไม่ต้องเสียภาษี ไม่ต้องเสียค่าโน้นค่านี่เยอะแยะยุกยิกทุกเดือน แต่ก็อะไรทำไม่เป็นเลย แค่เจองูก็คงวิ่งป่าราบแล้ว  คิก คิก
สรุปคงต้องทำมาหากินในเมืองกันต่อไป  บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์