เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:25:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหลานท่านเล่นเกมส์ GTA มั้ยครับ  (อ่าน 6683 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 02:33:52 PM »

ผมว่าเกมส์ที่เนื้อหามีความรุนแรงมันมีส่วนทำให้เด็กมีพฤติกรรมที่ก้าวร้าวได้ครับ

ละครหลังข่าวแทบทุกเรื่องก็มีเนื้อหาความรุนแรงแทบทั้งนั้น แถมเสพได้ง่ายเพราะบ้านไหนก็มี TV ดูกันทุกวัยไม่มีใครห้าม

เหตุการณ์แม่ค้าตลาดตะโกนด่าทอดาราสาวตัวอิจฉาที่มาเดินซื้อของก็เคยเกิดมาแล้ว ไม่เฉพาะเด็กผู้ใหญ่ก็ก้าวร้าวได้ถ้าไม่รู้จักแยกแยะ

ยกตัวอย่างละครช่องหลายสีเรื่องหนึ่งออกฉาย ลูกเด็กเล็กแดงรบเร้าพ่อแม่ให้หาซื้อคมแฝกทั้งจริงทั้งปลอมมาเล่นไล่ตีกัน ส่วนนี้กลับไม่มีใครกล่าวถึง

จะแบนเกมที่มีเนื้อหารุนแรง สมควรพิจารณาละครปัญญาอ่อนหลังข่าวก่อนหรือไม่ครับ สุดท้ายแล้วมันก็อยู่ที่ตัวบุคคล  "เลือกว่าจะดีหรือเลือกที่จะเลว"
เห็นด้วยครับแต่ที่ผมไม่พูดถึงละครหลังข่าวเพราะที่บ้านไม่ดูครับ ดูพวกสาระคดีมากกว่าครับรองลงมาก็ข่าว ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:36:09 PM »

ผมว่าเกมส์ที่เนื้อหามีความรุนแรงมันมีส่วนทำให้เด็กมีพฤติกรรมที่ก้าวร้าวได้ครับ

ละครหลังข่าวแทบทุกเรื่องก็มีเนื้อหาความรุนแรงแทบทั้งนั้น แถมเสพได้ง่ายเพราะบ้านไหนก็มี TV ดูกันทุกวัยไม่มีใครห้าม

เหตุการณ์แม่ค้าตลาดตะโกนด่าทอดาราสาวตัวอิจฉาที่มาเดินซื้อของก็เคยเกิดมาแล้ว ไม่เฉพาะเด็กผู้ใหญ่ก็ก้าวร้าวได้ถ้าไม่รู้จักแยกแยะ

ยกตัวอย่างละครช่องหลายสีเรื่องหนึ่งออกฉาย ลูกเด็กเล็กแดงรบเร้าพ่อแม่ให้หาซื้อคมแฝกทั้งจริงทั้งปลอมมาเล่นไล่ตีกัน ส่วนนี้กลับไม่มีใครกล่าวถึง

จะแบนเกมที่มีเนื้อหารุนแรง สมควรพิจารณาละครปัญญาอ่อนหลังข่าวก่อนหรือไม่ครับ สุดท้ายแล้วมันก็อยู่ที่ตัวบุคคล  "เลือกว่าจะดีหรือเลือกที่จะเลว"
เห็นด้วยครับแต่ที่ผมไม่พูดถึงละครหลังข่าวเพราะที่บ้านไม่ดูครับ ดูพวกสาระคดีมากกว่าครับรองลงมาก็ข่าว ครับ

ดีสำหรับครอบครัวของพี่แล้วครับ ทีวีควรเป็นแหล่งความรู้มากกว่าเป็นสื่อเผยแพร่ของไร้สาระดูมากๆสมองฝ่อหมด

จริงๆละครดีๆบ้านเราก็มีแต่น้อยมาก จะทำให้ดีก็ทำได้แต่กลัวจะไม่ถูกใจคนดูที่เสพแบบน้ำเน่ามานาน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์