เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:28:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฟผ.เปิดรับพนักงานใหม่ ประจำปี 2553  (อ่าน 5087 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:01:11 PM »

ฝากน้ายงเข้าทำงานสักคนได้ไหมครับ ..... แหะ แหะ  อายุไม่เกินเกณฑ์นักหรอก

ได้สิครับ จะได้มานั้งสโมสรเป็นเพื่อนกันทุกเย็น  Grin Grin

นัดพวกหม้อน้ำมารวมทีมสิพี่ วันไหนผมจะบึ่งไปกินสโมด้วยคน

ไม่ต้องนัดหรอกครับ ไปวันไหนก็เจอวันนั้นเขากินกันทุกเย็นครับ วันก่อนผมยังแวะไปนั้งร่วมโต๊ะอยู่เลย  Grin
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:06:36 PM »

เด็กเชียร์เบียร์ได้ดิบได้ดีเรียนจบไปก็หลายคนแล้วครับคุณโอ๊ค พี่ๆหนุ่ม กฟผ.ใจดีกันทุกคนครับ ว่างวันไหนมาได้เลยครับผม  Grin
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:18:48 PM »

เด็กเชียร์เบียร์ได้ดิบได้ดีเรียนจบไปก็หลายคนแล้วครับคุณโอ๊ค พี่ๆหนุ่ม กฟผ.ใจดีกันทุกคนครับ ว่างวันไหนมาได้เลยครับผม  Grin

ก่อนสงกรานต์ น่าแว่บเข้าไป อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:27:52 PM »

ก่อนสงกรานต์ น่าแว่บเข้าไป อิอิอิ

ตั้งแต่วันที่ 7-9 นี้กองหม้อน้ำ กองกังหัน มีงานแวะมาได้ตลอดเวลาเลยครับผม
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 07:58:22 PM »

อยากไปครับ...แต่อายุเกินครับ.. คิก คิก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:16:28 PM »

ว้า......อายุเกิน แถมจบมาเกรดไม่ถึงอีก เพราะจบมาได้แค่ 2.00001  ขำก๊าก ขำก๊าก

เก่งจริงนะเนี่ยพี่แมว  2 กว่า 3 กว่า ว่าทำยาก แต่ 2 พอดีนี่ยากกว่า อิอิ นับถือ นับถือ

คณะผมเค้าจบกัน147เครดิต ผมล่อไป200เครดิตครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก มันเลยถัวเฉลี่ยได้สองพอดีเลย  คิก คิก

คิก คิก  รอผมจบก่อนจะไปสมัคร.......เอิ๊กๆ

เมื่อไรจะเรียนกอล์ฟจบคอร์สซะทีล่ะพี่ ผมจะได้พาไปเชือดในสนาม  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

พี่แมวครับ 200 หน่วยกิตนี่ เพิ่มอีกนิดคงได้ปริญญาสองใบแน่ครับพี่

ถ้าสองใบสงสัยผมต้องลง500เครดิตแล้วครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 10:34:27 PM »

ในมุมมองของผม ข้อสอบของกฟผ.ในการรับวิศวกร ถือเป็นการสอบแบบกลางๆ เป็นแบบเกณฑ์คัดผ่าน  ประกาศผลมาตั้งรายชื่อไว้
ได้รายชื่อหลักหลายร้อย เพราะปัจจุบันกฟผ.เป็นหน่วยงานในฝัน เป็นหน่วยงานชั้นนำของประเทศ

แต่ละหน่วยงานที่ได้รับอนุมัติอัตราใหม่ไว้ ก็จะตั้งกรรมการมาสอบสัมภาษณ์ เลือกเอามาจำนวนหนึ่งจากรายชื่อที่สอบผ่านข้อเขียนแล้ว
แล้วถือเป็นเอกสิทธิที่จะตกลงใจรับใครมาเป็นน้องใหม่ในหน่วยของตัว ไม่ได้เอาคะแนนสอบมาเป็นเกณฑ์ ข้อดีหยุ่นตัว ข้อเสีย.......
หน่วยที่อยู่ส่วนกลาง หรือหน่วยที่โตเร็ว จะเป็นหน่วยที่มักตั้งธงวางตัวไว้แล้ว ผู้ที่เรียกสัมภาษณ์อื่นๆเป็นตัวประกอบ
แต่บางตำแหน่งที่ต้องเป็นครีมของหน่วย อันนี้อาจต้องคัดเอาเกณฑ์เกียรตินิยม เพื่อใช้งานได้เนื่อได้หนัง อันนี้ ไม่อาจตั้งธงวางตัว

ตัวประกอบหน่วยก้านดี ก็อาจเสนอให้ในหน่วยทางตจว. ...... เอาไว้ค่อยขอย้าย .... 5 5  ไม่ได้หลอกแต่บอกไม่หมดว่า ....  ไปแล้วไปยาว.......
ตัวประกอบอาจถูกเรียกไปแสดงอีกหลายรอบ .... ครบปี ก็ยกเลิกรายชื่อ ... สอบข้อเขียนกันใหม่

มาเล่าความเห็นให้น้องๆวิศวกรได้ทราบ จะได้ไม่มุ่งหวังรอคอยเกินไป ทิ้งโอกาสอื่นๆทีดีในชีวิต
และจะได้ไม่เสียความมั่นใจในตัวเอง .... ว่าทำไมสัมภาษณ์กี่รอบๆก็ไม่ได้ ... หมดปีสอบใหม่ก็ยังซ้ำรอยเดิม
ถ้ารักจะอยู่หน่วยตจว. อันนี้จะง่ายกว่า ... ไปตั้งหลักปักฐาน หาเมีย ซื้อบ้าน ได้เลย

ประชุมใหญ่สามัญสภาวิศวกร เมื่อ 29 มีนาคมที่เพิ่งผ่านมา ถ้าเสนอนับองค์ประชุมคงล่ม ขาดเพื่อนวิศวกรจากกฟผ.  คิก คิก

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 12:49:06 AM »

ไม่น่าขาด คน กฝผ. ครับพี่ เพราะดร. กมล แกน่าจะไป

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์