เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:21:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พบรอยประหลาดที่ปลายลำกล้อง CZ 452 วาร์มิน(รูปมาแล้วครับ)  (อ่าน 2417 ครั้ง)
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:15:23 PM »

พอดีส่องด้วยกล้องส่องพระไปเจอเข้า ตอนแรกคิดว่าลำกล้องบวมแน่ๆ แต่พอดูการสะท้อนแสง การหักเหของแสงแล้ว เกลียวก็ไม่ผิดปรกติ เอาผ้าดันก็เรียบ เอาลวดเขี่ยร่องเกลียวดูก็ไม่สะดุด แต่สังเกตุว่า บริเวณรอยเหมือนโลหะมันจะไม่เรียบ มีรอยกัดกร่อนจากกรด หรือด่าง เป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นรอยอุดจุกตอนแช่ลำกล้องรมดำ หรือรอยอะไรกันแน่  แล้ว CZ ของท่านๆ เจอรอยแบบนี้กันบ้างมั๊ยครับ

ปล.ดูรอยวงๆอย่างเดียวนะครับ ขุยๆที่เห็นเป็นเศษทิชชู่ คิก คิก
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:30:17 PM »

ขยายรูปให้ครับ ผมว่ารอยมันสวยเกินกว่าจะเชื่อเป็นรอยสนิมกินเองครับ
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:20:42 AM »

มารอฟังผู้รู้ด้วยคนครับ ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 11:33:23 AM »

.......... Grin เข้ามารอดูคำตอบ จากผู้รู้เรื่องโลหะวิทยา ด้วยคน ... แต่ผมเห็นแล้วทำให้นึกถึงพวกเหล็กดามาสกัส  ที่มีรอยสวยๆต่างกัน แต่อันนี้ ไม่รู้เกิดจากการรมดำที่ไม่เท่ากันเพราะความสกปรก ก่อนรมก็ได้..เดานะครับ เดา.. รอผู้รู้จริงๆนะครับ  กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 07:44:06 PM »

ขอบคุณน้านินจาครับ อัพหน่อยครับ รอหลายๆท่านมาช่วยดูอีกที แต่อย่าถามผมนะครับว่ามันมีผลต่อการยิงหรือวิถีกระสุนมั๊ยนะครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า มันมีตั้งแต่ตอนไหน ผมก็ยิงของผมตั้งแต่ซื้อมา (ปืนปี 09 ผมซื้อเมื่อ กค.ปี 53) มันก็แม่นดีครับ แล้วผมก็ไม่เคยปล่อยค้างคืนเลย ยิงแล้วล้างทุกเย็น ก็เลยงงดี ว่ามันรอยอะไรกันแน่
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:01:38 PM »

ดูได้อย่างละเอียด..ทุกขุมขน  จริง ๆ ครับท่าน 555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 02:28:07 PM »

แหะ แหะ ไม่รู้ครับ  แต่ความพยายามในการถ่ายภายในลำกล้องสุดยอดครับ
ผมพยายามมานาน ถ่ายไปหลายสิบรูป ดีลิทลงรีไซเคิล บินหมด ไม่เคยกล้าเอาลงเวบ

ฝีมือถ่ายรูปดีครับ +1

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 07:38:52 PM »

แฮะๆ อันนี้รูปจริงมันครับ ที่เห็นผมคร๊อบ แล้วขยายมันขึ้นมาน่ะครับ ถอดลูกเลื่อนออก เอาไฟฉายส่องมาจากทางหลัง ใช้ขาตั้งกล้อง โฟกัสด้วยมือ วัดแสงตรงกลาง แล้วตั้งเวลาให้กล้องมันถ่ายเองครับ แสงกับชัตเตอร์ ปล่อยเป็น ออโต แบบมาโครไป ใช้นิคอน D60 ครับ

ส่วนรอยนี้ ผมก็รอให้ท่านอื่นๆมาตอบเหมือนกันครับ เอาอย่างนี้ดีมั๊ย ภาษาอังกฤษผมไม่ค่อยแข็งแรง ใครมีความสามารถ ผมอนุญาตให้เอารูปนี้ไปโพส ถาม CZ USA ได้เลยครับ เราจะได้รู้กัน เป็นวิทยาทานด้วย เยี่ยม ต้องการข้อมูลอะไรเพิ่ม ถามมาได้ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์