เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:37:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องซิลิโคนเสปรย์ครับ  (อ่าน 1508 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 01:27:12 PM »

อยากทราบว่า เวลาฉีดแล้ว จะแห้ง สนิทเลยหรือไม่ครับ หรือ ว่าจะมีคราบคล้ายๆน้ำมันเกาะเป้นฟิล์มอยุ่ พอดี ซื้อ ของเพอร์มาแท๊ก มาใช้ ทีแรกคิดว่าจะแห้งพ่นแล้ว กลับ มีคราบคล้าบๆน้ำมันเกาะเป้นฟิล์มบางๆเหนียวเกาะอยุ่ เลยอยากทราบว่า ยี่ห้ออื่นเป้นอย่างนี้หรือไม่ครับ ขอความรู้ด้วยครับ  ไหว้
HS1BTI
Full Member

คะแนน 30

Get up stand up don't give up the Fight.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 03:10:43 PM »

ซิลิโคนสเปร์ย ใช้สำหรับหล่อลื่น พอฉีดลงไปที่ชิ้นงานจะเป็นฟิล์มบางๆเคลือบไว้เพื่อหล่อลื่นลดการเสียดสีครับ

TOO MANY GUNS. NOT ENOUGH FUNDS !
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 03:47:02 PM »

น่าสนใจ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 09:39:25 PM »

คราวก่อนผมเคยซื้อมาใช้กับลู่วิ่งไฟฟ้า ก็เหมือนมีฟิล์มบาง ๆ เหมือนกันครับ ลื่นดีครับ เอาไว้พ่น ลูบิค ก็ลื่นและคล่องดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 09:59:47 PM »

เท่าที่ลองใช้ของ CRC  ก้อเป็นอย่างนั้นคับ  น้ำมันซิลิโคน  เหมาะสำหรับพวกงานจำพวกอุณหภูมิ  สูงมากหรือต่ำมาก   และงานที่ต้องเข้ากับพวกยางหรือพลาสติก  และไม่ทำลฃายซีลยางต่างๆ  แต่คุณสมบัติการรับแรงจะสู้พวก  น้ำมันสังเคราะห์อื่นไม่ได้

ขอบรรยายเกี่ยวกับ น้ำมันพื้นฐาน Base Oil  ดังนี้
1. น้ำมันแร่ธรรมชาติ
2.  นำมันสังเคราะห์

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 11:15:55 PM »

ขอบคุณครับ
jine
รักชาติยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 08:48:53 AM »

แต่ถ้าทิ้งไว้ให้แห้งมันจะกลายเป็นกาวทำให้ติดได้นะครับต้องระวัง ผมเคยใช้กับ ปืน BB นะครับ

"แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ....อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง........"
หน้า: [1]
  พิมพ์