เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 12:20:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาปืนโครงการ สน.สก.ครับ  (อ่าน 8393 ครั้ง)
ยาจกซู
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 03:41:12 PM »

เอาปัญหาข้อบกพร่องมาเล่าสู่กัน เพื่อให้ผู้เกี่ยวข้องหรือสมาชิกใช้เป็นแนวทางต่อไป สำหรับผม ผมรู้สึกว่านายทะเบียนไม่รู้เรื่องปืนโครงการ สน.สก.กรมการปกครองเลยนายทะเบียนไม่สนใจการขออนุญาตซื้อปืนในโครงการ อนุญาตให้ซื้อปืนในโครงการได้ แต่กว่าจะออกมาได้ นับตั้งแต่ สน.สก.แจ้งให้ไปเอาปืน ก็ตั้งแต่ 28 พย.2552 ใบอนุญาตให้ซื้อปืนในโครงการผมเพิ่งได้ เมื่อ 9 กพ.2553 เป็นเวลา 2 เดือนเต็ม ๆ 

ดีที่ผมนับถือพระพุทธเจ้า พอมีแนวทางดับร้อนจากพระองค์ ไม่งั้นคงร้อนใจตายไปแล้ว เพราะจ่ายสดค่าอาวุธปืนไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว แล้วนี่ตั้งแต่แจ้ง ให้ไปรับปืนคราวนั้น...ก็เงียบกริบเหมือนเป่าสากเลย ปล่อยให้สมาชิกในโครงการบ้าไปตาม ๆ กัน ใครสบาย สำหรับผมคิดว่าเข็ดแล้วครับ โครงการจ่ายสด โธ่...พระพุทธเจ้า อิ อิ ขอลาครับ ใครเอาเอาไป  ผมไม่เอาแล้วจ่ายสด ตัดสดดีกว่า
ไหว้
เคยจ่าย100%แล้วรอ2ปี1เดือนกว่าจะได้ปืน(สน.อส.)เข็ดเหมือนกันต่อไปตัดสดอย่างเดียว
ทนายรูปหล่อ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 04:26:29 PM »

ไหนๆก็มีกระทู้นี้ขึ้นมาแล้ว...

ผมเบื่อกรณีตัดสดกันมากครับ...

ประเภทไม่จองตามระเบียบ...

พอรู้ข่าวว่ามีปืนเข้ามา รีบไปติดต่อร้าน...

จ่ายเงินเพิ่ม เพื่อที่จะรับปืนเลย...

เหมือนกับคุณเข้าแถวอยู่ แล้วถูกแซงตรงหัวแถวน่ะครับ... Tongue

อ้อ...ไม่นับกรณีเปลี่ยนชื่อเนื่องจากผู้จองสละสิทธิ์นะครับ...

อันนั้นเหมือนเปลี่ยนตัวคนในแถวเฉยๆ ไม่ได้ลัดคิว...

อย่างนี้พอรับได้ครับ... Cheesy

เห็นด้วยอย่างยิ่ง เห็นบางท่านก็ตัดสดมา ก็อิจฉามากครับว่าทำไมได้เร็วจังแต่เรารอมาตั้งแต่เดือน พ.ย. 52 วันก่อนพึงโทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่มาจนท.ว่าปืนเข้าแล้วกำลังตอกเลขอยู่และจะส่งหนังสือไปแจ้งให้มารับ แต่ตอนนี้รอ ป.3 อยู่ไม่รู้จะได้เมื่อไหร่
แต่คิดอีกทีเรารออย่างนี้ดีกว่า ตามระเบียบ เพราะถ้าเราไม่ทำแล้วจะให้ใครทำ

แต่สงสัยครับเรื่องปืนตัดสดมา มันเกิดจากไรถ้าตามขั้นตอนการสั่งปืนมาคือจ่ายครบแล้วก็ทำเรื่องสั่งปืนใช่ไหม ถ้าใช่ปัญหาก็ไม่น่าเกิดเพราะว่าปกติคนที่จ่ายหมดแล้วถ้าสละสิทธิ์ก็ดูแปลกไปครับ แต่ถ้าไม่ใช่ คือพอมีใบจองหรือจ่ายยังไม่ครบก็ทำเร่องสั่งปืนเข้ามาอย่างนี้ก็จะเกิดปัญหาการตัดสดอยู่ดีเพราะบางท่านอาจมีแปญหาไม่ส่งต่อก็จะเหลือปืนค้างในร้านอีก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์