เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:25:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกหน่อยครับว่าน่ะจะเล่นยี่ห้อไหนดีครับ colt , kimber,sti  (อ่าน 1678 ครั้ง)
nongdance
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 08:09:10 PM »

ตอนนี้อยากจะซื้อขนาด 11 ม.ม. สักกระบอกครับเรยตัดสินใจม่ะได้ว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดี ระหว่าง colt , kimber,sti ( บอกยี่ห้อถูกป่าวม่ะรู้คับ..) ไงรบกวนพี่ๆๆๆร่วมแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ...ขอบคุณมากครับ...จากเด็กใหม่
Step&Time-รักในหลวง

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 49

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 08:18:32 PM »

วัตถุประสงค์ของ จขกท. จะมีเพียงกระบอกเดียหรือเปล่าครับ
nongdance
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:16:16 PM »

วัตถุประสงค์ของ จขกท. จะมีเพียงกระบอกเดียหรือเปล่าครับ

ป่าวครับจะซื้อเป็นกระบอกที่สองอ่ะ กระบอกแรกมีขนาด 9 ม.ม. แระครับ แต่อยากได้ ขนาด 11ม.ม. อีกครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:16:29 PM »

ซื้อตามงบครับ.....ปืนแบบเดียวระบบเดียวกันทั้งหมด...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:17:24 PM »

ตอนนี้อยากจะซื้อขนาด 11 ม.ม. สักกระบอกครับเรยตัดสินใจม่ะได้ว่าจะเลือกยี่ห้อไหนดี ระหว่าง colt , kimber,sti ( บอกยี่ห้อถูกป่าวม่ะรู้คับ..) ไงรบกวนพี่ๆๆๆร่วมแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ...ขอบคุณมากครับ...จากเด็กใหม่

ม่ะ ถูก เรย คับ...  เยาะเย้ย  อ๋อย

เด็กใหม่ค่อย ๆ ศึกษา และเรียนรู้ไปครับ โดยเฉพาะการใช้ภาษาที่ถูกต้อง  Wink

ที่บอกมาทั้ง 3 ยี่ห้อ... ดีทั้งหมดเลย ชอบตัวไหนก็ซื้อตัวนั้น

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:57:04 PM »

เอางี้นะครับ ..... เรื่องเงินเป็นเรื่องสำคัญ ไม่มีเงิน ก็ซื้อไม่ได้ แม้อยากได้แทบตายก็ตาม
แต่ท่านออกตัวอย่างนี้ แสดงว่า เรื่องเงินคงไม่ใช่ปัญหา เพราะท่านถามยี่ห้อมาถูก แสดงว่า ก็ต้องพอจะทราบราคามาบ้างแล้วว่า  สนน ราคาของมันนั้น แพงเหลือหลายขนาดไหน
เอาละ เรื่องราคาผมไม่พูดแล้ว ท่านไม่ได้ถาม ท่านถามมาเรื่องยี่ห้อ เราก็คุยกันเรื่องยี่ห้อ ท่านเป็นคนใหม่แน่นอน จึงถามคำถามแบบนี้ ก็จะคุยกันแบบคนใหม่ๆ คนเก่าอ่านแล้วอาจรำคาญใจบ้าง ก็กราบขออภัย
1911 11 มม. ต้นตำหรับ ก็ต้อง โคลท์ ถ้าท่านชอบตำนาน ชอบอนุรักษ์นิยม อยู่ลึกๆ ในใจ ก็เลือกโคลท์
หากไม่สนใจตำนาน แค่ซื้อมาให้ใช้แล้วแน่นๆ  ซื้อมาแล้วจบ ไม่ต้องไปตก ไม่ต้องไปแต่ง ไม่ต้องไปบีบ ไม่ต้องไปขยาย ก็ให้เลือกคิมเบอร์
สำหรับ โคลท์ กับคิมเบอร์ จะแตกต่างในรายละเอียดเชิงลึกเกี่ยวกับระบบ ล็อคเข็มแทงชนวน ที่จะใช้การเริ่มต้นส่งกำลังในการล็อค ที่แตกต่างกัน ทำให้อะไหล่บางตัวอาจใช้ร่วมกันไม่ได้เท่านั้นเอง
ซึ่งจากระบบล็อคเข็มนี้ ทำให้การจับปืนเอ็ม 1911 ในส่วนเรื่องความสูงของง่ามมือให้เข้าแนวลำกล้อง มีความแตกต่างกัน อันนี้ เป็นรายละเอียดเชิงลึก ที่เกินกว่าคำถามนี้
ก็ยืนยันคำเดิม ง่ายๆ แบบคำถามไม่ลึกมาก ชอบตำนาน รักม้า หลงม้า ติดพันประวัติศาสตร์ ซื้อโคลท์   ถ้าหลงไหลรูปทรง 1911 ไม่สนใจประวัติ ซื้อแล้วจบเห่...ไม่ต้องแต่งอะไร ยิ่งไม่เข้าเป้า ไม่ต้องโทษปืน โทษตัวเองอย่างเดียว ก็คิมเบอร์
ส่วน เอสทีไอ ผมไม่มีประสบการณ์ครับ ......
nongdance
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:04:24 PM »

ม่ะ ถูก เรย คับ...  เยาะเย้ย  อ๋อย

เด็กใหม่ค่อย ๆ ศึกษา และเรียนรู้ไปครับ โดยเฉพาะการใช้ภาษาที่ถูกต้อง  Wink

ที่บอกมาทั้ง 3 ยี่ห้อ... ดีทั้งหมดเลย ชอบตัวไหนก็ซื้อตัวนั้น

ขอโทษครับ...เล่นแชทบ่อยก็เรยติดนิสัยครับ...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:28:00 PM »

อย่างเพิ่งรีบตัดสินใจเลือกยี่ห้อครับ...

ดูวัตถุประสงค์การใช้งานและงบประมาณก่อน...

จำกัดวงให้ได้แล้วค่อยดูว่ามียี่ห้อไหนรุ่นไหนอยู่ในงบ...

แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีครับ... Cheesy
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 10:38:35 PM »

โคลท์คือคำตอบสุดท้ายครับ แถวบ้านผมยังบ่นให้ผมฟังทุกวันนี้ว่า รู้งี้เอาโคลท์มาตั้งแต่ตอนนั้น
ก็ดีแล้ว เสียดายจัง

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 11:23:47 PM »

ตั้งเรียนให้จบมัธยมก่อน แล้วสอบเข้าเรียนต่อมหาวิทยาลัยรัฐดีๆ จบมามีหน้าที่การงานมั่นคง แล้วค่อยคิดซื้อปืนครับ ถ้าชอบก็หาความรู้ไปก่อน ไม่ต้องรีบร้อน     
       ลป.พยายามเขียนให้ถูกตามหลักภาษาไทยด้วยครับ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
หน้า: [1]
  พิมพ์