เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:47:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเซฟหลังอ่อนสวยๆสูงๆด้วยครับ  (อ่าน 4079 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 12:41:51 AM »

ท่านใดเคยใช้ตัวนี้กับคิมเบอร์บ้างครับใส่แล้วพอดีหรือเปล่าครับ

ตามหาลิงค์เก่าๆกว่าจะเจอ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ed Brown Beavertail Grip Safety with Memory Groove

ใจเย็นๆนะครับ ถ้าจะเปลี่ยน เพราะอยากให้ช่วยปลดนิรภัยได้ง่ายขึ้น ผมว่าของเดิมมันก็ทรงสูงแล้วนะครับ หากเปลี่ยนของใหม่คงไม่ได้ช่วยตรงนี้ชักเท่าไหร่

หรือจะให้ช่าง บล็อกหลังอ่อนตายไปเลยก็ได้

ขอบคุณครับท่าน โทน73

ผมไม่อยากไปยุ่งกับระบบความปลอดภัยของปืนครับเลยอยากจะเปลี่ยนที่มันสูงขึ้นหรือกริ๊ปปืนแล้วโดนหลังอ่อนมากขึ้นครับ

ตอนแรกว่าจะเอาเทปพันหลังอ่อนไปเลยเหมือนกันครับ Grin Grinไม่ต้องบีบให้เสียเวลา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 12:54:54 AM »

Grin รู้สึกว่าหลังอ่อนของเลสแบร์กับวิลสันจะรูปร่างภายนอกเหมือนกันนะครับ ลองคลิกที่รูปดูรายละเอียดครับ Grin

Grin ว่าแต่ผมว่าปัญหาไม่ได้อยู่ที่หลังอ่อนหรอกครับ น่าจะเป็นจาดสมอล๊อคเข็มมากกว่า Grin

คุณหนึ่่งกันส์ แอนด์กาย เล่าให้ฟังว่า  สงสัยจะทำที่เดียวกัน  จ้างวิลสันทำ  ของหลายอย่างเหมือนกันมาก  แต่ราคา เลสแบร์ สูงกว่า 

....ตามล่า...อีตอแหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 06:54:01 AM »

เซฟหลังอ่อนที่เป็นของแต่ง มีสองแบบครับ.................

แบบแรกเป็นแบบ Drop In คือ ใส่ได้เลย แต่งแค่จุดที่สัมผัสกับสะพานไก เพื่อให้ใช้งานได้.............แต่ละรุ่นแต่ละแบบ ทำทรวดทรงไว้ให้มีการจับต่างกัน

แบบที่สองเป็นพวก ที่ต้องแต่ง/ไสโครงปืน............เพราะเวลใส่เข้าไปแล้วจะไม่พอดี โดยเฉพาะพวกหลังอ่อนที่ใส่แล้วทำให้กริ๊บปืนสูงขึ้น...........ต้องเจีย/ไสโครงปืนให้พอดีกับหลังอ่อน

ถ้าต้องใส่แบบที่สอง...............ต้องถามตัวเองก่อนว่าทำใจได้หรือเปล่าที่จะต้องเจีย/ไสโครงปืน ซึ่งหากเลือกรุ่น/ยี่ห้อที่ไม่ตรงกับความรู้สึกที่ต้องการ ..............เรื่องจะยาว

ถ้าใส่แบบที่แรก...............จะดีกว่าหรือไม่ เพราะไม่ต้องไปทำอะไรกับโครงปืนให้เสียความรู้สึก(ของผมเอง)...............ใส่แล้วไม่ได้เรื่องดั่งใจ ก็ขายต่อได้ เปลี่ยนใหม่ได้

ลองพิจารณาดูครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 09:46:21 AM »

อ้างถึง
ท่านใดเคยใช้ตัวนี้กับคิมเบอร์บ้างครับใส่แล้วพอดีหรือเปล่าครับ

ตามหาลิงค์เก่าๆกว่าจะเจอ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ed Brown Beavertail Grip Safety with Memory Groove

ใจเย็นๆนะครับ ถ้าจะเปลี่ยน เพราะอยากให้ช่วยปลดนิรภัยได้ง่ายขึ้น ผมว่าของเดิมมันก็ทรงสูงแล้วนะครับ หากเปลี่ยนของใหม่คงไม่ได้ช่วยตรงนี้ชักเท่าไหร่

หรือจะให้ช่าง บล็อกหลังอ่อนตายไปเลยก็ได้

ขอบคุณครับท่าน โทน73

ผมไม่อยากไปยุ่งกับระบบความปลอดภัยของปืนครับเลยอยากจะเปลี่ยนที่มันสูงขึ้นหรือกริ๊ปปืนแล้วโดนหลังอ่อนมากขึ้นครับ

ตอนแรกว่าจะเอาเทปพันหลังอ่อนไปเลยเหมือนกันครับ Grin Grinไม่ต้องบีบให้เสียเวลา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถามไป-ถามมา สับสนแล้ว  จริงๆแล้ว หลังอ่อนเดิมก็กริ๊ปสูง  ใช้ไปเรื่อยๆ มากๆ  ขาที่ไปยันตัวปลดล๊อคก็สึกไปเรื่อยจึงทำให้ปลดล็อคไม่ได้ดั่งใจ คือต้องกริ๊ปแน่นขึ้น  ปัญหานี้พี่เจอมาแล้ว  วิธีแก้บอกไปแล้ว หรือจะเอาหนังสติ๊กรัดหลังอ่อนตอนแข่งก็ได้

ส่วนที่บอกว่าหาลิงค์เก่าๆ เจอ  ก็รุ่น Memory Groove นั่นไงเล่า  ใส่ไม่พอดีหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2005, 09:50:35 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 11:13:56 AM »

สรุปแล้วผม งง เต็ก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หาใส่พอดีคงยากแก้ด้วยการหัดกริ๊ปใหม่จะง่ายกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 04:53:46 PM »

สรุปแล้วผม งง เต็ก หัวเราะร่าน้ำตาริน หาใส่พอดีคงยากแก้ด้วยการหัดกริ๊ปใหม่จะง่ายกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ หลงรัก

เอา...ให้หาย...งง...   ของพี่ซื้อตัวนี้มาใส่....ใส่ได้พอดี Mc Cormick

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2005, 04:55:59 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 06:42:12 PM »

จากที่อ่านมา ของ ครูฉัตรชัย   ผ่านตา ว่า  ทำก้านไปผลักปีกของหลังอ่อน กดไว้ตลอด ให้ผล เหมือนเอาเทปไปพันหลังอ่อนไว้ 

เบื่อแล้ว ก็ถอดก้านที่กดออก ก็จะเป็นปกติ

เซฟหลังอ่อน ทำงาน เหมือนเดิม  ก้านที่ว่า ต้องเจาะแบบเอียง ๆ ด้วยนะครับ  ไม่ใช่ตรง ๆ แล้วไว้ผม จะหา คัดลอก มาให้อีกทีครับ (ถ้าเจอนะ)

---

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2005, 10:38:52 AM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 07:13:57 PM »

หากว่าลงทุนยอมเจาะรู โครงปืนเพื่อยึดหลังอ่อนฯ... เสียดายโครงปืนครับ...

เป็นนายสมชายจะเอาตะไบถูขายันท้ายไกของหลังอ่อน... นั่งๆ ดูแป๊บเดียวก็เห็นครับ ขายื่นๆ ที่หลังอ่อนมันสวิงตัวหลบท้ายไกปืน... ทำให้เหนี่ยวไกเข้า...

ไหนๆ ก็ไหนๆ ยอมเสียเงินซื้อหลังอ่อนตัวใหม่... เอาตะไบถูขายันท้ายไก ของหลังอ่อนตัวเดิมแหละครับ ให้มันด้วนๆ... ทีนี้หลังอ่อนไม่ยุบ ก็ยิงออก... ไม่ต้องเจาะโครงปืน...
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 07:26:16 PM »

ผมไม่แนะนำให้ตอนหลังอ่อนครับ ถ้าเป็นปืนแข่ง IPSC อย่างเดียวก็อาจจะ....อาจจะเท่านั้นครับ
ผมแนะนำงี้ดีกว่าว่า เวลาซ้อมแห้งหรือในสนามแข่งเพื่อความสะดวกเอาหนังยางรัดไว้หรือผ้าเทปก็ได้พันเอาไว้ พอเลิกซ้อมหรือแข่งเสร็จก็เอาหนังยางออก แต่อย่าลืมว่าหลังอ่อนเป็นเซฟตี้นะครับ
ถ้าเป็นไปได้ผมว่าลองหาช่างมือดีๆแต่งให้ใหม่ครับ ของผมหลังอ่อนทำงานปรกติแต่เบามากครับ กริปเบาๆก็ลั่นได้แต่ไม่ตอนออกครับ พิจารณาดูหลายๆทางครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 10:36:16 AM »

เราไม่ได้ไปทำอะไร กับโครงปืนเลยครับ

จะมีเพียงแค่ ตัว เมนสปริงเฮ้าซิ่ง เท่านั้น ครับ  ที่จะทำการเจาะ ฝังแกนลงไป

พอจะนึกภาพ ออกแล้ว ใช่มั๊ยครับ  แต่การเจาะ เราต้องเจาะให้เอียงเล็กน้อยครับ

---
 Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์