เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:26:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HENRY .22 lr คานเหวี่ยง รุ่นธรรมดา  (อ่าน 12986 ครั้ง)
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 08:15:48 PM »

ท่านใดมี และใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับ ในด้านคุณภาพ ความแม่นยำ ( ศูนย์เปิด ) ความคุ้มค่า ช่วยแนะนำด้วยครับ พอดีสนใจอยากได้คานเหวี่ยงสักตัว เมื่อก่อนเคยเห็น WIN ที่ร้านรัตนา ไม่ทราบยังพอหาได้หรือเปล่า แต่ราคาคงแพงน่าดู ราคา ณ ตอนนี้ HENRY อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2010, 11:20:58 PM »

ลองอ่านในอวป.เล่มล่าสุดดูครับ...มีบททดสอบค่อนข้างละอียด..

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:28:59 PM »

ขอบคุณครับ..

ในหนังสือทดสอบแต่รุ่นพิเศษครับ  ผมอยากทราบรุ่นใช้งาน เพราะคงไม่มีปัญญาไปจับจองมาเป็นเจ้าของสำหรับรุ่นที่ทดสอบในหนังสือเล่มล่าสุด 429 แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 09:18:01 PM โดย chitsanu » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 02:13:20 PM »

เช็คราคาดู เมื่อเทียบกะ มาร์ลิน ราคาควรจะถูกกว่ามาร์ลินอยู่มาก  ถ้าใกล้เคียงกัน ซื้อมาร์ลินดีกว่า 
หรือ ถ้าอยากได้ คานเหวี่ยงแท้ๆ  ก็ให้ซื้อมาร์ลิน

หรือถ้าอยากได้คานเหวียงสมัยใหม่ ก็ มิโรกุ  (จะตีตราบราวนิงก์ หรือมิโรกุ ก็ตามสะดวก)

ส่วนยี่ห้อที่ จขกท. ถาม ผมว่า คานเหวียงปลอม

สำรวจราคาหลายๆร้านนะครับ  เพราะมีบางร้านตั้งราคา สูงเกินจริง

....ตามล่า...อีตอแหล
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 09:13:22 PM »

รบกวนช่วยขยายความตรงที่ว่า  "คานเหวี่ยงปลอม" ให้ชัดเจนหน่อยครับ ขอบคุณครับ.
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 09:25:42 PM »

เนื้องาน วัสดุ มาร์ลิน แข็งแรง สวยงามกว่าครับ

ส่วนของเฮนรี่ ใช้โลหะหล่อ  มีครอบโลหะสวมทับอีกที

ต้องลองไปจับดูของจริง เปรียบเทียบทั้งสองยี่ห้อก่อนครับ      แต่ไปถอดเฮนรี่ดู ทางร้านเขาคงไม่ยอม

http://www.thehighroad.org/archive/index.php/t-189437.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 09:30:11 PM โดย npnett » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 09:29:48 PM »

Henry เพื่อนผมมีอยู่กระบอกนึง  ก็ดีนี่ครับ  เพื่อนบอกว่าระบบกลไกเลื่อนดี
ปืน Henry ผลิตในเมกาเองทุกอย่าง  
ปืน Henry มีชื่อเสียงเก่าแก่มานาน   มีเอกลักษณ์ตรงที่ไม่มีกระโจมมือ  เลยทำให้เป็นจุดอ่อนของปืนด้วย  ยิงแล้วหาที่จับลำบาก ลำกล้องมันร้อน
ปืนรุ่นใหม่เลยทำกระโจมมือใส่แก้ปัญหานี้ครับ
รูปล่างเป็นปืนทำใหม่แต่คงแบบรูปร่างเดิมไว้

รูปนี้เป็นของ Henry repeating Arms
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 09:34:13 PM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 09:33:51 PM »

รบกวนช่วยขยายความตรงที่ว่า  "คานเหวี่ยงปลอม" ให้ชัดเจนหน่อยครับ ขอบคุณครับ.

โครงอลูมินั่มหล่อ แล้วตีปลอกสวมภายนอกให้เหมือนปืนยุคเก่า  รายละเอียดกลไก ก็ไม่ใช่แนวของเดิม  เหมือนของหลอกเด็กตีปลอกสวมเท่านั้น  ฟิลลิ่งขณะบริหารกลไกก็ไม่เหมือนยุคเก่า  

ถ้าเล่นปืนย้อนยุค คนเล่นจะรู้สึกสนุกเพลินขณะบริหารกลไก ซึ่งมักจะเป็นจุดประสงค์หลักของคนเล่นอยู่แล้ว  เพราะความดีเด่นด้านอื่น ทั้งความแม่นยำ คงทน มันสู้ปืนลูกเลื่อนหรือ ปืนเซมิออโต สมัยใหม่ไม่ได้   เขาซื้อเพราะชอบในความรู้สึก ขณะโยกคานเหวี่ยงขึ้นลำ นน.ปืนตอนคอนปืน  แล้วที่นี้ถ้ามาจับปืน อย่างที่ว่าข้างต้น คนซื้อคงไม่สนุก

หลายท่านซื้อเพราะชอบ เสียง "แกร็ก แกร๊ก" ตอนขึ้นลำเท่านั้น

ถ้านึกภาพไม่ออกลอง จับดูตัวจริงที่ร้านดีกว่าครับ เปรียบเทียบกันดู

Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 09:44:50 PM »

รุ่นธรรมดา ถ้าเคยเห็น คานเหวี่ยง "เออร์ม่า"  จะรู้ได้เลยว่ามันตัวเดียวกัน ต่างแค่ตัวหนังสือบนปืนเท่านั้น

chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:44:25 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ..

สมัยรุ่น ๆ พ่อเคยซื้อ  WIN คานเหวี่ยงให้ใช้ แต่ตอนนี้เสร็จแม่เลี้ยงไปเรียบร้อยแล้วครับ  ก็เลยอยากได้เป็นของตัวเองสักกระบอก.
chamlong
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 11:06:43 PM »

สวยครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 12:07:46 AM »

โครงอลูมินั่มหล่อ แล้วตีปลอกสวมภายนอกให้เหมือนปืนยุคเก่า  รายละเอียดกลไก ก็ไม่ใช่แนวของเดิม  เหมือนของหลอกเด็กตีปลอกสวมเท่านั้น  ฟิลลิ่งขณะบริหารกลไกก็ไม่เหมือนยุคเก่า  

ถ้าเล่นปืนย้อนยุค คนเล่นจะรู้สึกสนุกเพลินขณะบริหารกลไก ซึ่งมักจะเป็นจุดประสงค์หลักของคนเล่นอยู่แล้ว  เพราะความดีเด่นด้านอื่น ทั้งความแม่นยำ คงทน มันสู้ปืนลูกเลื่อนหรือ ปืนเซมิออโต สมัยใหม่ไม่ได้   เขาซื้อเพราะชอบในความรู้สึก ขณะโยกคานเหวี่ยงขึ้นลำ นน.ปืนตอนคอนปืน  แล้วที่นี้ถ้ามาจับปืน อย่างที่ว่าข้างต้น คนซื้อคงไม่สนุก

หลายท่านซื้อเพราะชอบ เสียง "แกร็ก แกร๊ก" ตอนขึ้นลำเท่านั้น

ถ้านึกภาพไม่ออกลอง จับดูตัวจริงที่ร้านดีกว่าครับ เปรียบเทียบกันดู

อ่านแล้วมาอ่านลายเซ็นต์ ยิ่งเห็นภาพชัดครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: [1]
  พิมพ์