เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:19:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งเดินขบวน ...!!!  (อ่าน 4506 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:25:42 PM »

สู้หาตาข่ายเขียวไปดักเอาบริเวณน้ำไหลลากดีกว่า พริกคั่วป่น ข้าวคั่ว หอม สะระแหน่ มะนาว กับเครื่องปรุ่งรสต่างๆและที่สำคัญขาดไม่ได้คือผักผักกระโดนกินแกล้ม(ภาษาไทยเรียกผักอะไรไม่รู้)สวดยอดด ขอบอก หุหุ   Grin น้ำลายหก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 05:28:43 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=eUByCnGVsd8

กุ้งเต้น  Grin
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 05:31:59 PM »

ไต๋ก๋งมาแล้วครับ เตรียมตัว  Wink

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 05:44:25 PM »

ไต๋ก๋งมาแล้วครับ เตรียมตัว  Wink

ฮาครับ.............ไม่ใช่ไต๋ก๋งธรรมดานะครับ........แต่เป็นไต๋ก๋งเรือหางยาวซะด้วย อิ อิ  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 07:12:17 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุดยอดครับ......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
sod123
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 07:38:23 PM »

ขำก๊ากอีเลเว็น ไทเกอร์(เสือ11ตัว) ขำก๊าก   สักขวด นะ เยี่ยม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 07:59:16 PM »

ธรรมชาติครับ  เป็นการอพยพ ในฤดูฝนของกุ้งฝอย  แต่บริเวณนั้นมันเยอะเลยเดินกันมากหน่อย  เพราะกุ้งว่ายทวนน้ำตกไม่ไหวครับ  แบบนี้หลังบ้านพักผมที่หนองแคมีบ่อยตอนน้ำไหลลงท่อระบายน้ำหลังบ้าน ท่อขนาดเมตรครึ่งผมมุดลงไปจับปลา เจอตลอดแต่ไม่เยอะเท่านี้ครับ  Grin   

คือเรื่องของเรื่องเดินไปให้ถึงจุดที่น้ำเบาๆหน่อยเขาก็โดดลงน้ำครับ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:52:36 PM »

ฮาครับ.............ไม่ใช่ไต๋ก๋งธรรมดานะครับ........แต่เป็นไต๋ก๋งเรือหางยาวซะด้วย อิ อิ  คิก คิก

ไหว้

Grin Grin Grin
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 08:31:51 AM »

กุ้งเต้น Delivery กว๊านพะเยา

http://www.moohin.com/trips/phayao/shrimpdelivery/

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 12:45:35 PM »

ธรรมชาติครับ  เป็นการอพยพ ในฤดูฝนของกุ้งฝอย  แต่บริเวณนั้นมันเยอะเลยเดินกันมากหน่อย  เพราะกุ้งว่ายทวนน้ำตกไม่ไหวครับ  แบบนี้หลังบ้านพักผมที่หนองแคมีบ่อยตอนน้ำไหลลงท่อระบายน้ำหลังบ้าน ท่อขนาดเมตรครึ่งผมมุดลงไปจับปลา เจอตลอดแต่ไม่เยอะเท่านี้ครับ  Grin   

คือเรื่องของเรื่องเดินไปให้ถึงจุดที่น้ำเบาๆหน่อยเขาก็โดดลงน้ำครับ  Grin

มีเดินแตกในแถว เอ๊ย แตกแถวบ้างไม๊ครับ

แล้วเดินนานๆมันจะตายไม๊ครับเพราะมันเป็นสัตว์น้ำไม่ได้อยู่ในน้ำนานๆมันอาจจะอยู่ไม่ได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 01:26:45 PM »

ไม่อยากกินดิบก็แบบนี้ครับ  มีแค่กะทะกับเกลือและกุ้ง คั่วมันเลย ตะไคร้จะใส่ก็ได้่ ไม่ใส่ก็ได้
สมัยเด็กๆ เอาตาข่ายเขียว เย็บเป็นโพงพางอันเล็กๆ (ทางใต้เรียกวาก)ด้วยเชือกเขียวทำเบ็ด
เอาไปดักที่ช่องน้ำผ่าน  ได้ทั้งกุ้ง ทั้งขยะ บางทีได้งวงโหนด(งวงตาล)มาด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 03:26:05 PM »

ไม่อยากกินดิบก็แบบนี้ครับ  มีแค่กะทะกับเกลือและกุ้ง คั่วมันเลย ตะไคร้จะใส่ก็ได้่ ไม่ใส่ก็ได้
สมัยเด็กๆ เอาตาข่ายเขียว เย็บเป็นโพงพางอันเล็กๆ (ทางใต้เรียกวาก)ด้วยเชือกเขียวทำเบ็ด
เอาไปดักที่ช่องน้ำผ่าน  ได้ทั้งกุ้ง ทั้งขยะ บางทีได้งวงโหนด(งวงตาล)มาด้วย

คิดถึงน้ำพริกกลางดงเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์