เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:22:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮือฮา ตำรวจท่องเที่ยวโชว์เต้นเพลง sorry sorry  (อ่าน 2306 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 08:37:37 PM »

ตำรวจท่องเที่ยว กองกำกับการ 4 สร้างความฮือฮา ทำมิวสิควีดิโอ เพลง sorry sorry ของบอยแบนด์เกาหลี  super junior มีบรรดาตำรวจ มาออกลีลาท่าเต้น ไม่แพ้ super junior ตัวจริงเสียงจริง...

เมื่อวันที่ 15 ส.ค. 2553 รายการเรื่องเล่าเสาร์อาทิตย์ ได้นำ คลิปของตำรวจ กองกำกับการ 4 กองบังคับการตำรวจท่องเที่ยว เต้นเพลง sorry sorry ของบอยแบนด์ดังเกาหลี  super junior ซึ่งกำลังเป็นที่ฮือฮาในหมู่วัยรุ่นมาเผยแพร่ให้ชมกัน ซึ่งมีการนำมาโพสต์​ในเว็บไซต์ยูทูบ และพันธุ์ทิพย์ ในคลิประบุว่า พ.ต.อ.การุณย์ บัวเผื่อน ผกก.4 บก.ทท. เป็นผู้อำนวยการสร้างและกำกับการแสดง

นำแสดงโดย พ.ต.ท.ธนกร ดลธนากานต์ รองผกก.4บก.ทท. พ.ต.ท. ยุทธสิทธิ์ บุญกล่ำ สว.ส.ทท. 1 กก.4 บก. ทท.พ.ต.ต. ภาคภูมิ เดชะเรืองศิลป์ สว. ส.ทท. 2 กก.4 บก.ทท.  พ.ต.ท.สุกฤต มังคละสวัสดิ์ สว.ส.ทท.6 กก.4 บก.ทท. พ.ต.ต. พีรพัทธ บุญพุทธ สว.ส.ทท.7 พ.ต.ท.ฉัตรมงคล วศินอมร สว.งานสืบสวน ร.ต.อ.พัตธงทิว ดามาพงศ์ รองสว.งานสืบสวน ร.ต.อ. อมร โสภา รองสว.งานสืบสวน ร.ต.อ.มนต์ชัย มะลิพวง รองสว.ส.ทท.1  และ ด.ญ. กฤตยา บราวน์ เป็นผู้ฝึกสอนท่าเต้น

ขณะที่ภาคอื่น ๆ จะมีการเต้นเพลงต่างๆ ดังนี้ ภาคใต้ เพลง waka waka ภาคอีสาน เพลง ลูกเทวดา ภาคกลาง เพลงของ Girls Generation สนามบิน เพลง ผู้กองเจ้าเสน่ห์

Sorry Sorry Super Junior 슈 퍼주니어3집 (dance cover) version Thailand Tourist Police Division

http://www.thairath.co.th/content/region/103777

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 09:04:25 PM »

อิ อิ ขอบวก ๑ ครับ

ผมเคยไปประชุมที่มาเล ในงานเลี้ยงตอนเย็นมีทีม ตร. หญิงมาเล ๑๐ กว่าคนมาเต้นกลุ่มประกอบเพลงฮิต ๒-๓ เช่น Can't take my eyes off you เวอร์ชั่นดิสโก้ เต้นทั้งเครื่องแบบและตอนจบโพสท่ากลุ่มแบบเท่ๆ ด้วยครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 09:14:53 PM »

น่ารักมากครับ ตำรวจก็คือคนธรรมดาที่มีหน้าที่ต้องดูแลชีวิตคนอื่นโดยหน้าที่และด้วยใจ มีเหนื่อย หิว น้อยใจ ภูมิใจเหมือนคนทั่วไป   แต่ประชาชนบางท่านไม่เข้าใจ คิดว่าตำรวจเป็นหุ่นยนต์ ไม่มีหัวใจ อยากได้อะไรเมื่อไรต้องได้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 09:29:02 PM »

น่ารักมากครับ ตำรวจก็คือคนธรรมดาที่มีหน้าที่ต้องดูแลชีวิตคนอื่นโดยหน้าที่และด้วยใจ มีเหนื่อย หิว น้อยใจ ภูมิใจเหมือนคนทั่วไป   แต่ประชาชนบางท่านไม่เข้าใจ คิดว่าตำรวจเป็นหุ่นยนต์ ไม่มีหัวใจ อยากได้อะไรเมื่อไรต้องได้

อย่าเป็นมะเขือเทศ ก็พอแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 09:41:46 PM »

ชอบท่านที่ใส่แว่นเรแบนน์ครับเท่ห์มากครับ  แต่ขอติงนิดนึงนะครับ  น่าจะมีเอฟเฟ็ก แสงสีเสียง  แบบของจริงไปเลยครับสุดยอด

คิดก่อนเล็ง
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:03:05 AM »

เข้าท่า.. เข้าท่า..  เยี่ยม

Kai_Army_Navy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 01:58:37 PM »

ดูดีครับ ไหว้

ตนคอเดียวกัน จึงมาพบGun...
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:13:19 PM »

มีตำรวจอยู่คนนึงหน้าเหมือนนักร้องวงนี้เลย ชื่อ ชี วอน

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:04:04 PM »

เป็นมะเขือเทศก็ไม่แปลกครับ คนไทยคิดต่างได้แต่ไม่แตกแยก  อย่าพูดจากวนส้นทีนชาวบ้านที่เขามาขอความช่วยเหลือดีกว่าครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:14:56 PM »

เป็นมะเขือเทศก็ไม่แปลกครับ คนไทยคิดต่างได้แต่ไม่แตกแยก  อย่าพูดจากวนส้นทีนชาวบ้านที่เขามาขอความช่วยเหลือดีกว่าครับ

เหอๆๆ อย่าลืมบอกตัวเองด้วยนะครับ...

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 05:36:31 PM »

ชอบท่านที่ใส่แว่นเรแบนน์ครับเท่ห์มากครับ  แต่ขอติงนิดนึงนะครับ  น่าจะมีเอฟเฟ็ก แสงสีเสียง  แบบของจริงไปเลยครับสุดยอด
   ...น่ารักดีครับ...คนที่พูดถึงใช่ลูกท่านเพรียวพันธ์หรือเปล่าครับ... Cheesy

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:34:55 PM »

Grin Grin Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:37:49 PM »

น่าจะซ้อมให้มากกว่านี้หน่อย ดูยังไม่คล่องนัก รอดูของตร.ภาคอื่นๆครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1]
  พิมพ์