เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:25:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างเล็ก ๆ ของ น้ำตาลแดง  (อ่าน 2323 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 08:54:01 AM »

http://www.majorcineplex.com/movie_detail.php?mid=577

ความคาบเกี่ยว

ของ ความรัก และ เซ็กส์

คุณคิดอย่างไร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:23:24 AM »

ลองดูบทวิจารณ์ของ....teelao1979@hotmail.com....บางตอน

#########################################################

“น้ำตาลแดง” ไม่ใช่หนังชั่วช้าสามานย์!! แต่ผมคิดว่ามันมีความผิดพลาดบางประการเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้ที่ถ้าไม่พูดถึง ก็คงคาใจ นั่นก็คือการให้เรตครับ เพราะตามจริง ผมว่า เรต 18+ นั้น ไม่สมศักดิ์ศรีกันเท่าไหร่ เพราะเมื่อลองเทียบกับ “ผู้หญิง 5 บาป 2” แล้ว องค์ประกอบเกือบจะเท่ากันทั้งหมด ในแง่ของการเปิดเปลือยเรือนร่าง ไม่ว่าจะเป็นหน้าอกหน้าใจ ไปจนถึงฉากเมคเลิฟที่โชว์หน้าอกหญิงสาวโจ๋งครึ่มชัดเจน หรือแม้แต่เส้นสาหร่ายของคุณอุ้ม จะต่างกันก็เพียงแค่ภาษาพูดเท่านั้นกระมังครับที่น้ำตาลแดงดูจะมีสกุลรุนชาติขึ้นมาหน่อย ส่วนผู้หญิง 5 บาป 2 นั้น ดูจะออกไปในแนว “มีสถุล” มากกว่า “มีสกุล” อันนี้ไม่ได้หยาบนะครับ แต่แค่พูดเพื่อเน้นให้เห็นภาพตามความเป็นจริง

เพราะฉะนั้น น้ำตาลแดง ควรได้เรต ฉ20- (ห้ามผู้มีอายุต่ำกว่า 20 ปีเข้าชม) ในความรู้สึกของผม เพราะถึงจะได้เรต 18+ และบอกว่าผู้มีอายุต่ำกว่า 18 ไม่ควรดู แต่นี่ก็เป็นเพียง “คำแนะนำ” ไม่ใช่ “คำสั่ง” หรือ “ข้อบังคับ” แต่อย่างใด ดังนั้น จึงไม่น่าแปลกใจที่ในรอบที่ผมดู มีเด็กผู้หญิงอายุสัก 14-15 เข้าไปดูกันอยู่เลย ทำเอาผมเซ็งเป็ดเซ็งห่านไปเลย เพราะพวกเธอเล่นหัวเราะคิกคักกันทั้งเรื่อง โดยเฉพาะตอนถึงฉากสำคัญๆ ทั้งหลาย

เอ้า นี่พูดจริงนะครับ ถึงแม้จะรู้ว่าที่พวกเธอหัวร่อต่อกระซิกกัน อาจจะเพราะแก้เขิน แต่ที่ผมคิดอีกอย่างก็คือว่า ดูหนังแบบนี้แล้วขำได้ ผมว่ามันสุดๆ เลยนะครับ จะไปซีเรียสเคร่งเครียดหรือของขึ้นกันไปไย โอเด็ตก็เปิดหน้าอกโชว์ไปแล้ว อุ้ม-ลักขณา ก็สำเร็จความใคร่ไปแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างมันเกิดขึ้นแล้วและเป็นอดีตไปเรียบร้อยแล้ว เรามิอาจเปลี่ยนแปลงมันได้ เหตุไฉน เราไม่ยิ้มให้กับมัน ส่งเสียงหัวเราะให้กับมัน เฉกเช่นจอมยุทธ์ที่ยิ้มเย้ยยุทธจักรอย่างเข้าอกเข้าใจ
       โลกมันคงไม่แตกสลายในวันนี้พรุ่งนี้ เพียงเพราะอุ้ม-ลักขณาสำเร็จความใคร่ให้ตัวเองหรอกกระมังครับ!!

แต่พูดก็พูดเถอะ ที่ผมสงสัยใคร่กระสันอยากจะรู้จริงๆ ก็คือว่า ตกลงแล้ว การจัดเรตติ้งของบ้านเรานี่มันมีมาตรฐานที่ชัดเจนอย่างไร เพราะเมื่อดูจากหนังอีโรติกที่เข้าฉายไปแล้วทั้งสองเรื่อง ผมว่าเรตติ้งเองก็ยัง “ส่ายๆ” อย่างไรไม่รู้ เหมือนกับว่ายังหามาตรฐานที่แน่นอนชัดเจนยังไม่ได้ แต่ถึงยังไง ผมก็ยังอยากให้ “น้ำตาลแดง” ได้ ฉ20- อยู่ดี เพราะเหตุที่มันมีฉากเซ็กซ์หรือสื่อไปในทางเซ็กซ์เยอะแยะไปหมด ถ้าหนัง 18+ มันน่าจะเป็นหนังพวกที่แค่มีฉากเลิฟซีนเล็กๆ น้อยๆ พอสิวๆ มากกว่านะครับ

มองในแง่ของความเป็นหนัง ที่มีด้วยกันทั้งหมด 4 เรื่องสั้น ใน “น้ำตาลแดง” ในขณะที่นักแสดงกล้าเล่นกล้าปลด แต่บทภาพยนตร์และการเล่าเรื่อง ผมว่าไม่น่าสนใจเอาซะเลย มันดูเอื่อยๆ เรื่อยๆ มาเรียงๆ ขาดความน่าติดตาม ผมรู้สึกว่าภาษาของหนัง ยังเป็นแบบหนังสั้นแนวนิยม คือเด็กทำหนังใหม่ๆ ส่วนใหญ่ พอพูดถึงหนังสั้น ก็มักจะคิดถึงอะไรที่มันต้องเดินเรื่องช้าๆ อืดๆ มีตัวละครที่มาพร้อมท่าทางงัวเงียเหมือนคนเพลียเหล้ายังไม่สร่าง ไม่งั้นมันไม่อาร์ต ไม่หล่อ ไม่เท่ หรือยังไงไม่ทราบ ทั้งที่ว่ากันตามจริง หนังสั้นๆ ก็ทำให้มันสนุกและน่าติดตามได้ ความช้าไม่ใช่สไตล์ตายตัวของหนังสั้น แต่คนส่วนหนึ่งก็มักจะคิดว่ามันเป็นท่าบังคับ ผมดูหนังสั้นกี่เรื่องต่อกี่เรื่อง ก็เชื่องช้าอืดอาดครือๆ กัน

ทั้งๆ ที่หนังสั้นแบบ “หลวงตา” หรือ “เด็กโข่ง” หรือ “ขุนกระบี่ผีระบาด” (ก่อนจะถูกพัฒนามาเป็นหนังยาว) ก็เป็นหนังสั้นที่ดูสนุกๆ และเล่าเรื่องไม่เชื่องช้าได้เช่นกัน ดังนั้น อย่าไปยึดติดเลยว่าพอเป็นหนังสั้น มันต้องช้าๆ ต้องเอื่อยๆ ไม่ต้องเอาหล่อ ไม่ต้องเอาเท่มากก็ได้ แต่ขอบทภาพยนตร์ดีๆ เนื้อเรื่องดีๆ ที่ดูแล้วน่าติดตาม น่าสนใจ และไม่รู้สึกว่ามันกะโหลกกะลาได้ไหมครับ
       “น้ำตาลแดง” เป็นหนังที่ผมจะมีความสุขมากๆ หากดูเป็นแผ่นดีวีดีอยู่ที่บ้าน เพราะมันจะทำให้ผมสามารถกดกรอเลือกดูได้ ตามแต่ใจ “ปรารถนา” ว่าอยากจะดูฉากไหน?

ผมไม่ได้เป็นคนที่รสนิยมสูงส่งอะไร ฉากที่ผมอยากดู ก็เป็นฉากเดียวกันกับที่ผู้อ่านหลายๆ คนอยากจะดูกันนั่นแหละครับ คงไม่ต้องบอกนะว่าฉากไหน??

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:24:55 AM »

ส่งเสริมให้เด็กอยากรู้อยากลองรึเปล่าครับ เศร้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:33:07 AM »

เอาเลยครับให้เต็มที่ สถานพินิจเด็กก่อคดีติดอยู่5หมื่นกว่าคน นี่ไม่รวมคุกอีกไม่รู้กี่แสนคน

เด็กผู้หญิงท้องมากที่สุดในเอเชีย

ยาเสพติดเกลื่อนเมือง 

เอาให้สนุกครับ ผู้ใหญ่ทั้งหลาย  สังคมกำลังน่าอยู่ เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:35:57 AM »

ส่งเสริมให้เด็กอยากรู้อยากลองรึเปล่าครับ

ไทยเรา ยังเปิดให้เลย

พิพิธภัณฑ์เพศศึกษา

เนื้อหาในพิพิธภัณฑ์ฯ ประกอบด้วย 6 โซนแห่งการเรียนรู้ อาทิ

โซนความรักและความปราถนา โซนความสัมพันธ์ โซนความรู้ในเรื่องเพศสัมพันธ์ การให้กำเนิด และการคุมกำเนิด

คิดมากไปหรือเปล่า

โลกแห่งการเรียนรู้ มันมีมากกว่ามาก

ทั้งตามตลาดนัด ในโลกไซเบอร์ ทั้งหลายอีก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 12:18:29 PM »

ตอนแรกก็กะว่าจะไปดู  แต่มีคนที่ไปดูเขาบอกมันไม่ได้โชว์อะไรขนาดนั้น  คิก คิก

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 12:25:30 PM »

เรื่องเพศผู้ใหญ่ไม่ควรปิดกั้นครับ....

โลกยุคนี้...เด็กหาแหล่งข้อมูลหรือเสพได้เยอะ...

ลองผิดลองถูกหรือแบบไม่รู้จริง..เป็นอันตรายกับตัวเด็กมากกว่า...

ผู้ปกครองควรสอน แนะนํา ตั้งแต่เริ่มเป็นวัยรุ่นเลยครับ...เร็วเท่าไรยิ่งดี

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์