เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 22, 2024, 10:27:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามเกี่ยวกับการขอ ป3 สวัสดิการครับ  (อ่าน 1924 ครั้ง)
clinick
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:11:25 AM »

เรียนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ ว่าในการขอป3 เพื่อซื้อปืนโครงการสน.สก. มีหลักการหรือหนังสืออะไรหรือไม่ครับที่ระบุว่าต้องแนบสัญญาที่ทำกับสน.สก.ไปด้วยครับ
ผมเห็นหนังสือลักษณะอย่างนี้ในเว็บไซด์ของวังไชยา แต่ถ้าเป็นจังหวัดอื่นไม่แน่ใจครับ
ส่วนตัวผมเคยยื่นขอซื้อ สองกระบอกแล้วไม่เคยต้องใช้ แต่กระบอกนี้ ทางนายทะเบียนต้องการ เลยสงสัยครับ ว่าในหลักการมีหรือไม่ หรือเป็นที่ดุลยพินิจของนายทะเบียนเอง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:17:59 AM »

เรียนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆครับ ว่าในการขอป3 เพื่อซื้อปืนโครงการสน.สก. มีหลักการหรือหนังสืออะไรหรือไม่ครับที่ระบุว่าต้องแนบสัญญาที่ทำกับสน.สก.ไปด้วยครับ
ผมเห็นหนังสือลักษณะอย่างนี้ในเว็บไซด์ของวังไชยา แต่ถ้าเป็นจังหวัดอื่นไม่แน่ใจครับ
ส่วนตัวผมเคยยื่นขอซื้อ สองกระบอกแล้วไม่เคยต้องใช้ แต่กระบอกนี้ ทางนายทะเบียนต้องการ เลยสงสัยครับ ว่าในหลักการมีหรือไม่ หรือเป็นที่ดุลยพินิจของนายทะเบียนเอง

สองกระบอกแรกไม่ได้ซื้อปืนสวัสดิการใช่ไหมครับ (ถ้าปืนสวัสดิการตัดสดก็ไม่ได้ใช้สัญญาเหมือนกันครับ เพียงแต่ในใบ ป3 ระบุว่าซื้อปืนสวัสดิการ สน.สก. )
แต่อีกกระบอกนายทะเบียนต้องการไม่ทราบว่าขอนายทะเบียนคนเดิมเหรือเปล่าครับ  Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 11:21:07 AM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

clinick
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:12:35 PM »

สองกระบอกแรกไม่ได้ซื้อปืนสวัสดิการใช่ไหมครับ (ถ้าปืนสวัสดิการตัดสดก็ไม่ได้ใช้สัญญาเหมือนกันครับ เพียงแต่ในใบ ป3 ระบุว่าซื้อปืนสวัสดิการ สน.สก. )
แต่อีกกระบอกนายทะเบียนต้องการไม่ทราบว่าขอนายทะเบียนคนเดิมเหรือเปล่าครับ  Huh

สวัสดิการทั้งสองกระบอก นายทะเบียนคนเดิมครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:02:23 PM »

..ยินมาว่า..
..ใน กทม. จำเป็นต้องมีสำเนาสัญญาซื้อ-ขายประกอบคำขอ ป.3..
..ส่วน ตจว.(บางจังหวัด) ไม่ต้องมีหลักฐาน ..เลยเกิดการ "ตัดสด" เป็นที่สนุกสนาน...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:13:24 PM »

..ใน กทม. จำเป็นต้องมีสำเนาสัญญาซื้อ-ขายประกอบคำขอ ป.3..
..ส่วน ตจว.(บางจังหวัด) ไม่ต้องมีหลักฐาน ..เลยเกิดการ "ตัดสด" เป็นที่สนุกสนาน...
ใน กทม ต้องมีหนังสือสัญญา ตอบรับจากโครงการ สน สกประกอบเพื่อนำมาแนบขอ ป 3  และตอนนี้ผมก็รอหนังสือสัญญาตอบรับเข้าร่วมโครงการ สน สก กลับมาเช่นกัน   คราวนี้แว่วมาว่าอาจจะช้าถึง 3 อาทิตย์กว่าหนังสือสัญญาจะตอบกลับมา.
pglock19 "รักในหลวง"
I love THAILAND
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:35:39 PM »

ใน กทม ต้องมีหนังสือสัญญา ตอบรับจากโครงการ สน สกประกอบเพื่อนำมาแนบขอ ป 3  และตอนนี้ผมก็รอหนังสือสัญญาตอบรับเข้าร่วมโครงการ สน สก กลับมาเช่นกัน   คราวนี้แว่วมาว่าอาจจะช้าถึง 3 อาทิตย์กว่าหนังสือสัญญาจะตอบกลับมา.
ตามนี้เลยครับ
noy&Smit
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:05:16 PM »

ของผม ตอนขอ ป.3 บอกแรกก็ใช้หนังสือตอบรับเหมือนกันครับ  Grin Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์