เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cz 452 zkm fs ใช้กระสุนอะไรดี  (อ่าน 6702 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 02:43:08 PM »

คุณ  nuiy  ดูตรงไหนว่าเก่าครับ  ถ้าดูจากหัวกระสุน  ไม่น่าจะใช่ครับ  Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 03:16:08 PM »

FS ผมมีอยู่หน่วยนึง ปัจจุบันไม่ได้ติดกล้องแล้ว ติดศูนย์รูแทนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 09:33:56 PM โดย หมายจันทร์ (รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

nuiy ไข่นุ้ย
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

+++ครับพี่น้องครับ

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 03:36:54 PM »

คุณ  nuiy  ดูตรงไหนว่าเก่าครับ  ถ้าดูจากหัวกระสุน  ไม่น่าจะใช่ครับ  Smiley
ดูเหมือนจะเป็นสนิมของตะกั่วหรือเปล่าครับ
แต่กล่องใหม่
ผมก็เลยสงสัยนิดหน่อยครับ
เพราะ.22ที่ผมใช้อยู่ไม่มีครับ

มีทุกกระบอกที่ท่านชอบ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 05:50:41 PM »

เอานี่ไปเลยครับ แม่น ยำ  เก็บใว้ได้นาน  ดินไม่เสื่อมง่ายๆ  ราคาโดนใจ  นัดล่ะ  16  บาท  match  eps         10  บาท    club xtra    ลูกผสม Remington   เศร้า เศร้า

ยิงดีสุดๆ  ยิงยังไงก็เป็นกระจุก    แต่ไม่มีรูเดียว อย่างที่เราหวัง   แต่เล็กกว่าเหรียญ 50  สตังค์  ท่ายิงดีๆ   เพราะท่ายิงไม่ดีก็อาจจะโตกว่านี้     

คำเตือนการไช้กระสุนพวกนี้มีความเสี่่ยง ผู้ไช้ควรตรวจสอบว่ากระเป่าตังของท่านตุงพอหรือไม่ เพราะถ้าไม่ตุง ท่านอาจจะเป็นโรคทรัพย์จาง

กล่องอีเล่ สีดำกล่องนั้น เก็บไว้นานเท่าไหร่แล้วครับ
ดูเหมือนค่อนข้างเก่าเก็บนะครับ

เป็นกระสุนใหม่เอี่ยม มาจากอเมริกาสดๆร้อนๆเลยครับ  ปลอกใสใหม่กิ๊ก หัวเคลื่อบสารหล่อลื่นมาอย่างดีครับ  ไม่ใช่คราบขี้เกลืออย่างที่เท่าเข้าใจ ขำก๊าก ขำก๊าก

ยิงดีมากๆครับแม่นยำ ไช้ได้ครับ ยิงไป  10  ชุด ๆ  5  นัด  เราจะได้ชุดสวยๆ  9  ชุดครับ เล็กประมาณ เหรียญ 25  สะตางค์ และโต 1  ชุด ประมาณ  เหรียญ 1 บาท

ถ้าจะเอา cci  std  มาเปรียบก็  ประมาณว่า  10   ชุดๆ  5  นัด  เราจะได้กลุ่มกระสุนสวยๆของ cci   แค่  2  ชุด  5  ชุด  พอดู  3  ชุด  ห่วยแตกมากๆ ( พอดู  เท่าเหรียญบาท
ถึงห้าบาท    แต่ห่วยแตก  โตกว่าลูกก็อปครับ

ท่านผู้รู้บอกมาอีกว่า  ดีกว่า  ten x   ตรงที่เก็บใว้ได้นานโดนดินไม่เสื่อมเร็ว เหมือน  ten x   ครับ  แต่ต้องเก็บดีๆนะครับ   
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 06:01:05 PM »

หาซื้อได้ที่ไหนครับท่านรักปืน-รักในหลวง   จะลองหามาให้อันชูตส์แอล 64 เอ็มพีอาร์ทดลองสักหน่อย  ขอบคุณครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:36:57 PM »

ไหนๆก็ คุยเรื่องลูกกรดกันแล้วครับ ผมอยากขอข้อมูล CZ 453 American หน่อยครับว่าร้านไหนขายบ้างครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:37:48 PM »

อยากได้ศูนย์รูครับ ..... หาได้ที่ไหนครับ....

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:08:40 PM »

เอานี่ไปเลยครับ แม่น ยำ  เก็บใว้ได้นาน  ดินไม่เสื่อมง่ายๆ  ราคาโดนใจ  นัดล่ะ  16  บาท  match  eps         10  บาท    club xtra    ลูกผสม Remington   เศร้า เศร้า

ยิงดีสุดๆ  ยิงยังไงก็เป็นกระจุก    แต่ไม่มีรูเดียว อย่างที่เราหวัง   แต่เล็กกว่าเหรียญ 50  สตังค์  ท่ายิงดีๆ   เพราะท่ายิงไม่ดีก็อาจจะโตกว่านี้     

คำเตือนการไช้กระสุนพวกนี้มีความเสี่่ยง ผู้ไช้ควรตรวจสอบว่ากระเป่าตังของท่านตุงพอหรือไม่ เพราะถ้าไม่ตุง ท่านอาจจะเป็นโรคทรัพย์จาง

กล่องอีเล่ สีดำกล่องนั้น เก็บไว้นานเท่าไหร่แล้วครับ
ดูเหมือนค่อนข้างเก่าเก็บนะครับ

ไม่ใช่กระสุนเก่าเก็บแน่ๆครับ   มันเป็นไขเคลือบหัวกระสุนมาจากโรงงานครับ ยิ้มีเลศนัย   แต่แพงจังเลยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 09:11:03 PM โดย super x 3 » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 09:35:49 PM »

อยากได้ศูนย์รูครับ ..... หาได้ที่ไหนครับ....

นี่ครับ..คลิ๊กที่รูปเลยครับ Grin

นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 10:01:41 PM »

ขอบคุณครับ...

nuiy ไข่นุ้ย
เชิญยิ๊ง
Full Member

คะแนน 12

+++ครับพี่น้องครับ

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 12:28:42 AM »

ไม่ใช่กระสุนเก่าเก็บแน่ๆครับ   มันเป็นไขเคลือบหัวกระสุนมาจากโรงงานครับ ยิ้มีเลศนัย   แต่แพงจังเลยครับ 
หรือครับ ขอบคุณครับที่ไขกระจ่าง

มีทุกกระบอกที่ท่านชอบ
hanaga
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 02:53:26 PM »

ผมไปเอามากับเขาหมือนกัน แต่เป็น .22 mag ราคา 37 ประมาณหนึ่งเดือนครับ ข้างๆเขียนว่า america น่าจะทำที่เมกาครับ ดูที่ศูนย์หน้าใช้แบบฝังน็อดไม่ได้ใช้เเบบ cz ทั่วไป ผมมี 452 jaguar เลยได้เห็นความแตกต่าง งานไม้ดูเจ้า fs จะเรียบร้อยกว่าครับ ไม้ก็สวยครับ ยิงไปหนึ่งกล่องใช้ศูนย์ธรรมดาที่ 50 เมตร แม่นมากครับ ผมว่าน่าจะพอกับ jaguar ด้วย
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 03:02:41 PM »

ถ้ายิงเล่น เอามันส์ผมคงใช้ CCI หัวดำ

แต่ถ้าจะซ้อมยิง จริงจัง ก็ Elay Match ครับ

ปล.ผมเก็บลูกกระสุนในตู้ดูดความชื้น
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์