เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:25:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The Pacific  (อ่าน 10508 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 05:20:10 AM »

ส่วนของผมจำไม่ได้ครับว่ากี่รอบแล้ว  แต่จริงอย่างที่ท่านArtว่าไว้เลยครับ ดูครั้งใหม่ก็มีแง่มุมเพิ่มขึ้นทุกครั้ง  จนบางทีก็สงสัยว่าดูครั้งที่แล้วทำไมไม่มี หรือไม่ก็ได้เข้าใจความรู้สึกของตัวผู้เล่นได้มากขึ้นถูกต้องขึ้น  (คือรายละเอียดมันเยอะเสียเหลือเกินน่ะครับ หรือผมจะไปจ้องจับผิดหนังฝรั่งเขาก็ไม่รู้นะครับ   คิก คิก   ) 
                 พูดถึงเรื่องจับผิดหนัง  เมื่อสองสามวันที่แล้วผมดูฟรีทีวีช่อง 6 เขามีสารคดีเกี่ยวกับประวัติการทหารของไทยสมัย ร.4 และ ร.5 น่าเสียดายที่ผู้สร้างไม่ทำการบ้านเรื่องอาวุธให้ดี เลยขัดหูขัดตาไปหน่อย  จริงๆแล้วผมเป็นแฟนช่องนี้มาตลอดเพราะรายการดีๆทั้งนั้นเลย  ไหว้
ใช่ครับ เดี๋ยวนี้ ดูอาวุธ และผิดยุคผิดสมัยมันขัดหูขัดดาละครับ ไหว้

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:36:53 AM »

http://movieinw.com/001340-The_Pacific_%E0%B8%8B%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2_.html

http://www.clipmass.com/tag/Pacific
อันนี้ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 12:09:06 PM โดย คนตัวดำ » บันทึกการเข้า
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:48:01 AM »

ขอบพระคุณครับท่านคนตัวดำ(แต่น้ำใจงาม)  สำหรับหนังออนไลน์   ไหว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:55:13 AM »

ทหารญี่ปุ่นใจเด็ดมากครับ วิ่งเข้าหารังปืนกล จนศพทับถมบังแนวยิง ตายยกกองร้อยกองพันเลย

อันนี้หรือเปล่าครับที่เป็นไม้ตายของทหารญี่ปุ่น ที่เรียกกันว่า "ยุทธวิธีบันไซ"

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:11:06 AM »

เรื่องนี้ผมชอบตัวละคร(ที่จริงมีตัวตน)คนนี้ครับ ยูจีน สเล็จ

The Pacific: Marines of the Pacific - Eugene Sledge (HBO)

โดยเฉพาะที่แกพกปืนลูกโม่ในฝันของผม S&W 1917 ผมว่าทหารเมกาสมัยสงครามโลก 2  คงจะตัดสินใจเลือกยากว่าเอ ตูจะเอา ลูกโม่หรือออโต้ดีหว่า สิบเอ็ดทั้งคู่เสียด้วย  ช่วยกันตัดสินใจหน่อยครับ ข้างล่างนี่เป็นคลิปแสดงความคล่องตัวของการบรรจุคลิปสามนัดครับ(ยิงสามเติมสาม)

Smith & Wesson M1917

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:13:49 AM »

เดี๋ยวตามไปดูด้วยคนครับ หลงรัก
ขอบคุณครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:30:46 AM »

นายสมชายโหลดเสร็จแล้วทั้งหมดทุกตอน... กำลังรอจังหวะเหมาะ นั่งดูรวดเดียวครับ... เย้...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:09:18 PM »

นายสมชายโหลดเสร็จแล้วทั้งหมดทุกตอน... กำลังรอจังหวะเหมาะ นั่งดูรวดเดียวครับ... เย้...

หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 02:31:35 PM »

แบบ HD ตั้ง 20 กิ๊ก เห็นแล้วเหนื่อยเลยครับ ฮ่าๆ ไม่ทราบว่าจากเว้ปไหน มี subไทยมั้ยครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:46:21 PM »

แบบ HD ตั้ง 20 กิ๊ก เห็นแล้วเหนื่อยเลยครับ ฮ่าๆ ไม่ทราบว่าจากเว้ปไหน มี subไทยมั้ยครับ

www.thailandtorrent.com ครับ... แต่เป็น 1080i ซึ่งหากนั่งดูห่างสักหน่อยแล้วแกล้งไม่สนใจเส้นริ้วเล็กๆ ก็ดีกว่า DVD บานตะเกียงอยู่แล้วครับ...
ตอนนี้นายสมชายก็กำลังปล่อยบิตอยู่ครับ...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 10:50:17 PM »

www.thailandtorrent.com ครับ... แต่เป็น 1080i ซึ่งหากนั่งดูห่างสักหน่อยแล้วแกล้งไม่สนใจเส้นริ้วเล็กๆ ก็ดีกว่า DVD บานตะเกียงอยู่แล้วครับ...
ตอนนี้นายสมชายก็กำลังปล่อยบิตอยู่ครับ...
เดี๋ยวผมเคลียร์ฮาร์ดดิสก์แล้วเดี๋ยว ไปโหลดบ้างครับ ขอบคุณพี่สมชายครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์