เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:24:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีไหมถ้าขอใบป.3 น่าจะใบนี้แนบไปด้วยนะ  (อ่าน 3062 ครั้ง)
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:47:39 AM »

ไม่ดีครับแค่นี้ก็วุ่นวายพอแล้วครับ  Grin มีแต่เขาอยากให้ง่ายขึ้นทั้งนั้นแหละครับ  คิก คิก

m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:26:49 PM »

เห็นด้วยครับ...
+กับความคิดเห็นนี้ด้วย
--------------------------------------------------------------------------------

ผมเคยนั่งจิบกาแฟ
คุยกันเล่น ๆ กับทีมงานสนามยิงปืนว่า 
น่าจะกำหนดว่า  ใครจะขอป.๓ ต้องมาอบรม
เรื่องความรู้เบื้องต้นในการใช้อาวุธปืน-เครื่องกระสุน
และได้หนังสือรับรองเพื่อไปยื่นประกอบในการขอ ป.๓
และนายทะเบียนควรจะให้ทุกรายที่คุณสมบัติไม่ขัดต่อ พรบ.อาวุธปืนฯ

โดยตัด ดุลพินิจ ของนายทะเบียนออกไป..
เอกสารครบ..คุณสมบัติครบ..ออกภายใน 1 เดือน..
av14@เต่าชรา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:31:44 PM »

อย่าคิดทำอะไร ให้มันยากและวุ่นวาย อีกเลยครับ แค่นี้ก็ ลำบากยากเย็นอยู่แล้วกว่าจะได้มา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงข้าพเจ้าจะเดินช้าแต่ก็ไม่เคยเดินถอยหลัง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 12:48:21 PM »

--------------------------------------------------------------------------------

คุยกันเล่น ๆ กับทีมงานสนามยิงปืนว่า 
น่าจะกำหนดว่า  ใครจะขอป.๓ ต้องมาอบรม
เรื่องความรู้เบื้องต้นในการใช้อาวุธปืน-เครื่องกระสุน
และได้หนังสือรับรองเพื่อไปยื่นประกอบในการขอ ป.๓
และนายทะเบียนควรจะให้ทุกรายที่คุณสมบัติไม่ขัดต่อ พรบ.อาวุธปืนฯ

โดยตัด ดุลพินิจ ของนายทะเบียนออกไป..
เอกสารครบ..คุณสมบัติครบ..ออกภายใน 1 เดือน..
        ควรจะเป็นเช่นนั้น ครับ
คล้ายการสอบใบอนุญาตขับรถ
แต่นายทะเบียนห้ามยึกยัก  และคงไม่ต้องถึงเดือน เยี่ยม
        เพื่อนจะฝากผมไปรับปืน
ไปติดต่อ  แล้วนั่งรอรับได้เลย(เป็นพี่ชายนายยกเทศมนตรี) แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:01:29 PM »

แต่นายทะเบียนห้ามยึกยัก  และคงไม่ต้องถึงเดือน เยี่ยม
ไปติดต่อ  แล้วนั่งรอรับได้เลย(เป็นพี่ชายนายยกเทศมนตรี) แบร่ แบร่
ใบอบรมเนี่ยแบบไหนดีครับ   จะซื้อกระบอกหนึ่งต้องไปขอใบอบรมที  หรือว่าได้ใบอบรมมาใบหนึ่งแล้วและใช้ขอซื้อปืนกี่กระบอกก็ได้ครับ Grin
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:15:09 PM »

คนพิการมีสิทธิ์ เท่ากับคนปกตินะครับ ส่วนสายตาสั้นหรือยาวไม่เกี่ยวกับการยิงปืนครับ
การตรวจร่างกายและจิตไม่สามารถบอกได้ครอบคลุมทั้งหมด การก่อเหตุจากคนที่เป็นโรคจิตมีน้อยมากๆ
ส่วนที่เกิดจะเกิดจากอารมณ์ครับ อีกอย่างก็พฤติกรรมเลียนแบบ ไม่ว่าเกมที่รุนแรง หรือเพื่อนฝูงยุแหย่กระตุ้นให้ทำผิด

การเข้าตำรวจมีการตรวจ psycho path test อย่างละเอียดแล้ว ยังได้ตำรวจแย่ๆเข้าไปไม่น้อยเลยครับ
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:16:00 PM »

ไม่ได้กำหนดใว้ใน พรบ ปืนขืนไปเรียกหาอาจจะโดนโห่ได้นะครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 01:19:15 PM »

ใบอบรมเนี่ยแบบไหนดีครับ   จะซื้อกระบอกหนึ่งต้องไปขอใบอบรมที  หรือว่าได้ใบอบรมมาใบหนึ่งแล้วและใช้ขอซื้อปืนกี่กระบอกก็ได้ครับ Grin
        แค่เป็นความคิด ครับคุณหม่อง
พอดีนั่งกินกาแฟ เลยคุญกันเล่น ๆ กับจนท.สนาม
และกรรมการของชมรมฯ ถ้าเป็นไปได้ก็น่าจะดี(กว่าไปเสียตังค์ให้นายทะเบียน)ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 12:19:33 PM »

คุณสมบัติครบ
ไม่ขัดกฎหมาย
อนุมัติ

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์