เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:19:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบเหตุผลมั้ยครับ  (อ่าน 1700 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:06:48 AM »

คนเรา อยู่ด้วยความหวัง ( ที่จะถูก )

เอาเลขอะไรดีล่ะ

แต่ ผมไปลง กับ ออมสิน  ไม่สูญ แต่ นานหน่อย ๓ ปี ๕ ปี

แล้วก็ ธกส  แต่หน่วยแพง  ตั้ง ๑๐๐

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:13:31 AM »

ขอให้มี  วันที  1  กับวันที่   16   ก็พอครับ    ยิ้มีเลศนัย คิก คิก
                 เป็นวันแห่งความหวังของประชาชนจริงๆครับ..........ตื่นแต่เช้าทำจิตใจให้ผองใส.......... เยี่ยม

ตั้งสติให้มั่งคงและนึกคิดให้แตกฉานว่า เมื่อคืนฝันว่าอะไรมั่งวะ แล้วตีเป็นตัวเลขให้ไว........ คิก คิก

เตรียมตัว ขึ้นเรือ ได้แล้ว ครับ อีกซักครู่เรากำลังจะออก ทะเล  Grin
Angry Angry Angry

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:50:07 AM »

ขอให้มี  วันที  1  กับวันที่   16   ก็พอครับ    ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

เป็นวันแห่งความหวังของประชาชนจริงๆครับ..........ตื่นแต่เช้าทำจิตใจให้ผองใส.......... เยี่ยม

ตั้งสติให้มั่งคงและนึกคิดให้แตกฉานว่า เมื่อคืนฝันว่าอะไรมั่งวะ แล้วตีเป็นตัวเลขให้ไว........ คิก คิก

เตรียมตัว ขึ้นเรือ ได้แล้ว ครับ อีกซักครู่เรากำลังจะออก ทะเล  Grin

กระทู้มีสาระรู้จักมั้ยบัง แลบลิ้น

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:25:59 PM »

Angry Angry Angry

กระทู้มีสาระรู้จักมั้ยบัง แลบลิ้น

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:26:39 PM »

ขอให้มี  วันที  1  กับวันที่   16   ก็พอครับ    ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

เตรียมตัว ขึ้นเรือ ได้แล้ว ครับ อีกซักครู่เรากำลังจะออก ทะเล  Grin

ใช่เลยครับ มานั่งบ่นว่าเข้ากระทู้ใหนโดนกระทู้นั้น คิก คิก

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:31:20 PM »

มันเกี่ยวกับเวลา วันหนึ่งๆ จะมีเวลาขาดอยู่นิดหน่อย มันจะไม่ 24 ชม เป๊ะๆ พอเอามารวมกัน4ปี จะได้เป็น24ชม ก็เอามาเพิ่มเป็นวันที่29 กพ แทน

ถ้าผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ  จำไม่ค่อยได้แล้วครับ เคยผ่านตามาครับ ตอน ม.3 ในหนังสือวิชาสังคม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:47:08 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 12:40:11 PM »

ใช่เลยครับ มานั่งบ่นว่าเข้ากระทู้ใหนโดนกระทู้นั้น คิก คิก
[/quote

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์