เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวอ.สิชล ฉุนไร้นายอำเภอ ประกาศรับสมัครเย้ยมท.ž  (อ่าน 2310 ครั้ง)
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:47:49 PM »

ไม่รู้ว่าวันนี้มีใครได้อ่าน นสพ.บ้างรึยังครับแต่คิดว่าคงมีขึ้นหัวทุกฉบับ หัวเราะร่าน้ำตารินไม่นึกเลยว่า อ.สิชลจะรอท่าน นอภ.นานกว่าผมอีกนะนี้ผมแค่4เดือนเอง****
เมื่อวันที่ 7 เมษายน ที่ จ.นครศรีธรรมราช ชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้านอำเภอสิชล นำโดยนายสมหมาย เชิงศิลป์ ประธานชมรมพร้อมสมาชิกกว่า 20 นาย เดินทางมาที่บริเวณหน้าที่ว่าการอำเภอสิชล เพื่อร่วมติดตั้งป้ายกระดานอัดขนาด 10 คูณ 15 เมตร ระบุข้อความ ประกาศรับสมัครนายอำเภอสิชล เนื่องจากตำแหน่งว่างมาเป็นเวลา 6 เดือนแล้ว กรมการปกครองยังไม่แต่งตั้งผู้ใดมาดำรงตำแหน่ง ทำให้การตัดสินใจในสถานการณ์ฉุกเฉินเป็นไปอย่างลำบาก ประชาชนเดือดร้อน จึงประกาศรับสมัครนายอำเภอสิชลอย่างเร่งด่วน สมัครได้ ที่ทำการชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้านอำเภอสิชล ต.ทุ่งใส อ.สิชลŽ

นายสมหมายกล่าวว่า หลังจากนายมนัส เพ็งสุทธิ์ นายอำเภอสิชลเกษียณอายุราชการไปเมื่อเดือนตุลาคม 2553 มีนายเฉลิม เพชรรัตน์ ปลัดอำเภออาวุโส ปฏิบัติราชการแทนนายอำเภอ ตั้งแต่วันที่ 30 กันยายน 2553 จนมาถึงปัจจุบัน โดยยังไม่มีการแต่งตั้งนายอำเภอมาทำหน้าที่ ส่งผลให้การปฏิบัติหน้าที่ในช่วงเหตุการณ์น้ำท่วมในเขต อ.สิชล ไม่สะดวกและเกิดความล่าช้า ขณะที่การทำหน้าที่ของนายเฉลิมในฐานะปฏิบัติราชการแทนสามารถตัดสินใจในบางเรื่องเท่านั้น ส่งผลให้การช่วยเหลือในด้านต่างๆ ไม่ดีเท่าที่ควร อีกทั้งเกิดความล่าช้า

รายงานข่าวแจ้งว่า มีกระแสข่าวว่านายสุเทพ เทือกสุบรรณ รองนายกฯ มีกำหนดเดินทางมายัง จ.นครศรีธรรมราช ในวันที่ 9 เมษายน ชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้านอำเภอสิชลจึงต้องการขึ้นป้ายให้นายสุเทพเห็น ***
อ่านแล้วน่าสงสารจัง หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:29:23 PM »

เรื่องนี้น่าจะยาว

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:34:30 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=97156.0

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:12:15 PM »

สมควรแล้วครับ มท.1ก็ทุเรศ  ยี๊

What man is a man , who does not make the world better?
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:04:15 PM »

งั้นพวกเราเอามั่งดีไหมครับตั้งป้ายประจานทั่วประเทศดีไหมครับว่ามีที่ไหนบ้างจะรับสมัครงานตำแหน่ง นอภ. 555+(ล้อเล่นนะจ๊ะ)
ต้องขอโทษพี่ๆที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับที่บังเอิญตั้งกระทู้ซ้ำเพราะผมไม่ได้อ่านกระทู้อันเก่าก่อน ไหว้
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:09:50 PM »

ผมก็ไม่มี

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 01:49:26 PM »

งั้นพวกเราเอามั่งดีไหมครับตั้งป้ายประจานทั่วประเทศดีไหมครับว่ามีที่ไหนบ้างจะรับสมัครงานตำแหน่ง นอภ. 555+(ล้อเล่นนะจ๊ะ)
ต้องขอโทษพี่ๆที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับที่บังเอิญตั้งกระทู้ซ้ำเพราะผมไม่ได้อ่านกระทู้อันเก่าก่อน ไหว้

ไม่ใช่กระทู้เก่าหรอกครับ เพิ่งตั้งไม่นานนี้เอง แต่อยู่อีกห้องสนทนานึง อยู่ที่ห้อง หลังแนวยิงครับ ไม่เป็นไรพลาดกันได้ครับ กระทู้มันเยอะไม่ใครรู้หรอกว่าอะไรเคยตั้งแล้วบ้าง ทุกวันนี้ผมยังอ่านไม่หมดเลย ผมว่าทุกน่าจะเข้าใจ ว่าท่านก็คงอยากแนะนำข่าวดีๆแปลกๆแบ่งปันกันครับ สบายใจได้

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:19:26 PM »

จ้า ผมเป็นพวกประเภทอ่อนน่อมถ่อมตนไว้ก่อนครับ อิอิอิ พี่ๆมีอะไรก็ว่ากล่าวตักเตือนได้เสมอถ้าผมทำผิดนะครับ
eiu
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 11:07:27 AM »

อ.เมือง ชลบุรี ก็ยังไม่มีนาย อภ.ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์