เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:14:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีดูไม่ได้  (อ่าน 4621 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:08:30 PM »

ที่เห็นเมื่อตอนค่ำ  ปืนใหญ่คลาย ๆ ในภาพครับ  บรรทุกมาบนรถสิบแปดล้อ  2-3 คัน ๆ ละ 3-5 กระบอก  พร้อมทหารยืนประจำข้างถนน  Grin

สงสัยจะเป็นการซ้อมมั้งครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:10:25 PM »

ปราม...ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:10:26 AM »

บิดขี้เกียจมั้ง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:16:54 AM »

บิดขี้เกียจมั้ง....

ตอนเห็นตื่นเต้นพอสมควรครับ  จู่ ๆ ก็มายืนคุมตามถนน  ตามสี่แยก  ใส่หมวกเหล็กถือเอ็มสิบหกเอสอง(ถ้าดูไม่ผิด)ด้วย   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:20:25 AM »

ที่เจ็บไปกว่านั้น  ออนไลน์ สถานนีรถไฟไม่สามารถ ทำงานได้ เมื่อคืนกะว่าจะมาตู้นอนปรับอากาศ
เจ้าหน้าที่บอกว่า เครื่องออนไลน์ขัดข้อง เลยให้ ตั๋วฟรี(ชั้น3)มาแล้วไป หาที่นั่ง เอาเอง ตีตั๋วจากท่าชนะ กะว่าจะไปโคกโพธิ์
สุดท้ายผมยืนตั้งแต่ ท่าชนะจนถึง พุนพิน เพราะไม่มีที่นั่ง   เศร้า เศร้า
ตอนนี้อยู่สุราษ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 10:34:49 AM »

อ้าวแล้วณัฐวุฒิ
กับพี่แหบ ณ นาโหนด ล่ะ ครับ

งั้นก็รวบไปทั้งแก๊งเลยล่ะกันครับ  แผ่นดินจะได้สูงขึ้น   Wink
        เอ่อน้ำจะได้ไม่ท่วม ครับ คิก คิก คิก คิก
หลงรัก  หลงรัก รักทหารทุกคนเลย  หลงรัก  หลงรัก
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:06:39 PM »

ยังจะมีเรื่องพายุสุริยะอีกนะ (Solar wind) ไม่แน่ใจว่าปีนี้หรือเปล่า
ถึงเวลานั้นกระต่ายคงออกมาอีกอื้อ  คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 12:37:53 PM »

ที่เจ็บไปกว่านั้น  ออนไลน์ สถานนีรถไฟไม่สามารถ ทำงานได้ เมื่อคืนกะว่าจะมาตู้นอนปรับอากาศ
เจ้าหน้าที่บอกว่า เครื่องออนไลน์ขัดข้อง เลยให้ ตั๋วฟรี(ชั้น3)มาแล้วไป หาที่นั่ง เอาเอง ตีตั๋วจากท่าชนะ กะว่าจะไปโคกโพธิ์
สุดท้ายผมยืนตั้งแต่ ท่าชนะจนถึง พุนพิน เพราะไม่มีที่นั่ง   เศร้า เศร้า
ตอนนี้อยู่สุราษ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยัดเข้าไปไม่ได้มากกว่ามั๊ง... เจ้าหน้าที่เขาขี้เกียจเถียง... เลยใช้วิธีบอกว่าระบบขัดข้อง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์