เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:31:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปแบบของไกด์รอด กับแรงรีคอย  (อ่าน 1146 ครั้ง)
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:16:19 PM »

รูปแบบของไกด์รอด ที่มีออกมาหลากหลาย ในแต่ละแบบ มีผลในการช่วยลดแรงรีคอยได้น้อยหรือมาครับ
และแบบใดที่ทำการยิงซ้ำได้รวดเร็วมากที่สุด

ในระบบ 1911 นั้น ถ้าสปริง รีคอย แข็งอ่อน จะทำให้ การยิงซ้ำช้าเร็ว แตกต่างกันแค่ไหน ถ้าเทียบกัน

ขอบพระคุณครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 03:39:10 PM »

เสียเงินไปหลักพันมาแล้วกับอุปกรณ์พวกนี้ตอนนี้ถอดออกเป็นขยะไกด์รอดก็ให้ชาวบ้านไปก๊อบแจกกันแล้ว
พอซ้อมไปเยอะๆเจ้ารีคอยย์มันหายไปเองแฮะ
สปริงแข็งก็คืนไว อ่อนก็กลับช้า แต่ความรู้สึกของแรงเท่ากันนะผมเป็นผอมหนัก 57 กิโลสูง 175 ยังไม่ใส่ใจกับเรื่องรีคอยล์เลยครับสนใจพัฒนาฝีมือมากกว่า
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 04:02:57 PM »

ถ้าสปริงแข็งคืนไว ก็น่าจะทำให้เรายิงได้ไวขึ้น เพราะ ระบบมันครบรบได้ไวขึ้นถูกไหมครับ
แล้วทำไมพวก IPSC ถึงใช้สปริงอ่อนมากๆครับ หรือว่ามันทำให้ % ปากลำกล้องทิ่ม น้อยลง หรืออย่างไรครับ

ผมเคยใช้สปริง 12lb ตอนนี้กลับมาใช้ 16lb ยังไม่สามารถจับความแตกต่างได้อย่างชัดเจนครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์