เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:22:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเตรียมพร้อมรับมือระดับไหน ในเวลาค่ำคืน  (อ่าน 15568 ครั้ง)
Seafarer
War doesn't determine who is right, Only who is left.
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 07:17:28 PM »

แนะนำ จขกท. เลือกปืนกระบอกที่ชอบกระบอกนึงแล้วใส่ลูกไว้ครับ ไม่ต้องขึ้นลำก็ได้ครับ ใส่ลูกมันหลายนาทีเวลาฉุกเฉิน(วินาทีชีวิต)จะไม่ทันการ แต่การขึ้นลำแค่วินาทีเดียว กระชากดังแกร๊กครับ ผมใส่เต็ม 16 นัดติดไว้ตลอด ไม่เคยขึ้นลำ การพกหรือเก็บขึ้นลำสำหรับท่านที่ยังไม่ค่อยคุ้น หรือขี้ลืม(เหมือนผม)อาจจะอันตรายไปนิดนึง ควรจะหาไฟฉายไว้ใกล้ๆตัวซักกระบอกด้วย เพิ่มเติมอีกนิดครับ "มีด" ซักเล่มก็ดี ในกรณีฉุกเฉินจริงๆเผื่องัวเงียควานหาปืนไม่เจอ มีเล่มไม่กี่ร้อย กี่พัน อย่างน้อยคิดว่าเอาไว้แคะเล็บหรือปอกมะม่วงกินก็ได้
eddi10
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 07:28:39 PM »

บ้านอยู่ย่านชุมชนกลางกรุงครับ ยามบ้านเมืองปกติเตรียมพร้อมแค่เอากระสุนใส่แม๊กแยกไว้ห่างจากตัวปืนเล็กน้อย และใส่ไว้ในตู้เหล็กล็อคกุญแจ 2 ชั้น ยามบ้านเมืองคับขันไม่ปกติ (อาจมีโจรขโมยชุกชุม) เตรียมพร้อมมากขึ้นโดยยัดแม็กเข้าสู่ตัวปืนแต่ไม่ขึ้นลำและวางไว้ใกล้ตัว ส่วนเตรียมพร้อมระดับสูงสุดคือขึ้นลำเข้าเซฟยังไม่เคยทำครับ มือใหม่กลัวพลาดครับ
NewShot
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #122 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 12:29:20 AM »

ว่าจะไม่เล่าแล้วน่า คิก คิก
แต่ขอโม้อีกซักรอบ เนื่องจากเคยโม้ไปแล้วสมาชิกท่านเก่า ๆ คงจำได้ คิก คิก
เหตุการเมื่อตอนผมเริ่มยิงปืนได้ซัก 1-2 ปี ที่บ้านก็ไว้ใจให้ผมหยิบปืนในบ้านมารื้อเล่นมาหัดยิงแห้งได้ทุกกระบอก (ฟังเหมือนแยะนะครับจริง ๆ มีแค่ 4 กระบอกเอง Embarrassed) มีอยู่วันผมเอาปืนมารื้อ เสร็จก็ประกอบปืนกลับ โดยที่ไม่บรรจุกระสุนไว้ เนื่องจากขีเกียจครับ เอาปืนวางไว้ตรงโต๊ะข้างเตียง กระสุนก็โยนใสลิ้นชัก ตอนเช้าอยู่ดี ๆ มีใครก็ไม่ทราบครับ พยามเปิดประตูเข้ามา(ลูกบิดประตูมีปัญหาคือถ้าบิดไม่ถูกมันจะเปิดประตูไม่ได้ แต่คนในบ้านทุกคนจะรู้ว่าต้องบิดยังไง) ผมก็เลยสะดุ้งตืน พอลืมตาก็เหลือบไปที่ปืนแล้วนึกขึ้นได้ว่า อิ๋บอ๋ายแล้ว ปืนไม่มีลูก แขกไม่ได้รับเชิญของผมก็โผลพรวดเข้ามาครับแล้วหยุดดูผม ผมก็มองหน้าแขกไม่ได้รับเชิญกลุ่มนั้น พร้อมกับชำเลืองไปที่ปืน แล้วก็มองหน้าเขา เขาก็จ้องหน้าผม แล้วมองไปที่ปืนแล้วก็จ้องหน้ากัน และเงียบ....... เหมือนเวลามันหยุดเดินครับ ผมว่าเป็นช่วงที่เข็มตกเล่มเดียวก็ได้ยินกันทั้ง 2 ฝ่าย..........ซักพักก่อนผมจะกล่าวอะไร แขกไม่ได้รับเชิญก็บอกว่า มาล้างแอร์ครับ ผมเลยบอกว่าชั้นบน ขำก๊าก........ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมไม่เคยขี้เกียจอีกเลยครับ Grin

ฮาครับพี่ ถ้าพี่ใส่ลูก ทีมนี้คงไม่ต้องล้างแอร์แล้วครับ ต้องไปล้างแผลหรือล้างหน้าแทนครับ
สำหรับผมใส่เต็มทุกแม็กแต่ไม่สอดแม็กเลยไม่ได้ขึ้นลำด้วยครับ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ช่วยกันต้าน...
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์