เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:23:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบรับรองความประพฤติในการขอ ป.3  (อ่าน 9968 ครั้ง)
cool9
Full Member

คะแนน 5

« เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:15:13 AM »

รบกวนพี่ๆที่อยู่ กทม หน่อยครับ ผมกำลังจะไปขอ ป3 ที่วังไชยา แต่ยังงงเกี่ยวกับใบรับรองความประพฤติที่ให้ข้าราชการเซ็นรับรอง ว่าจำเป็นต้องไปเซ็นต่อหน้า จนท หรือ
เอามาให้เขาเซ็นที่บ้านได้หรือไม่ครับ ไม่อยากรบกวนคนเซ็นมากครับ และถ้าเซ็นที่บ้านได้ พอจะมีแบบฟอร์มที่โหลดทาง net ได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:18:53 AM »

แบบฟอร์มมีให้โหลดครับ
เขียนไปจากบ้านเลยก็ได้ครับ
อย่าลืมเอาสำเนาบัตรของผู้รับรองด้วยนะครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
ร้านชํา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 01:23:12 AM »

เซ็นที่ไหนก็ได้ครับโหลดที่นี่ครับ Grin
http://www.dopaservice.com/dopa/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&group_id=1&data_group_id=2

เศรษฐกิจพอเพียง
http://www.rta.mi.th/21610u/Data/Data_pro/Popeaing/1.htm
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:27:56 AM »

ถ้าให้ร้านขอ ป3 ให้ที่วังไชยา บรรดาเอกสารประกอบ เช่น ใบรับรองความประพฤติ , หลักฐานการเงิน, บัตรนักกีฬา ,ฯลฯ แล้วแต่กรณี อะไรทำนองนี้ ทางร้านจัดให้ด้วยหรือเปล่าครับ

ผมเข้าใจว่า เราส่งเอกสารให้ร้านเฉพาะ สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ก็แล้ว ได้หรือเปล่าครับ

ปัญหาคือตัวจริงผมมีหลักฐานการทำมาหากินอยู่ที่ต่างจังหวัด แต่ย้ายทะเบียนบ้านเข้า กทม. เพื่อตัดปัญหาความไม่แน่นอนในการใช้ดุลยพินิจของนายทะเบียนต่างจังหวัดในการออก ป.3 ดังนั้นถ้าเราส่งเอกสารที่เป็นหลักฐานทำมาหากากินอยู่ที่ต่างจังหวัด จะทำให้นายทะเบียนที่วังไชยาใช้ดุลยพินิจลำบากหรือเปล่า ทำนองว่าเราว่าเราไม่ได้อยู่กรุงเทพจริงๆ
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 10:49:50 AM »

แล้วใบรับรองความประพฤติของข้าราชการมีให้โหลดไหมครับ เพื่อนๆที่จะซื้อปืนสวัสดิการจะได้สะดวกไม่ต้องร่างใหม่ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์